Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>>> NVIDIA GeForce GTX 1000 Series CLUB <<<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by Supxal2mz View Post
    สอบถามครับ
    Msi GTX1070 gaming x
    เป็นประกันของอะไรและจะมีพวกยันติดหัวน็อตไหมครับ
    Synnex ครับ

ของผม Msi 1080 FE โดนหัวน๊อตครับ

คาดว่า Gaming X ก็แปะมา

รูปการ์ดผมดูได้ที่หน้า 1

จะเห็น วงกลมเล็กๆขาวๆ ตรงหัวน๊อต ครับ

Comment

• จริงเปล่าหว่าเรื่องวันวางขาย ไปเจอโดยบังเอิญ

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
        บางท่าน 1070 เจอยันต์ arc จะคาดตรงรอยต่อ BP ครับ
        ส่วนมากผมจะถามร้านครับว่าติดวอยประกันแบบในรูปได้มั้ย ถ้าร้านไหนทำไม่ได้ผมก้ไปเอาร้านอื่น ส่วนมาที่ร้านที่ทำได้ก้ Compute & More กับ YC ครับ

Comment

• สเปค

Comment

• Originally posted by bigtoro1 View Post
            จริงเปล่าหว่าเรื่องวันวางขาย ไปเจอโดยบังเอิญ
            [ATTACH=CONFIG]3667530[/ATTACH]
            GTX 1070 HOF

สกุลเงิน Zar แอฟริกาใต้

R8,999 ประมาณ 580usd ถือว่าแพงมาก
            Last edited by Kok@OCZ; 20 Jun 2016, 03:15:27.

Comment

• 1 Rand = 2.33 บาท

Comment

• Originally posted by Kok@OCZ View Post
                Synnex ครับ

ของผม Msi 1080 FE โดนหัวน๊อตครับ

คาดว่า Gaming X ก็แปะมา

รูปการ์ดผมดูได้ที่หน้า 1

จะเห็น วงกลมเล็กๆขาวๆ ตรงหัวน๊อต ครับ
                แปะหัวน้อตมีข้อดี-เสียยังไงหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ

Comment

• Originally posted by Supxal2mz View Post
                  แปะหัวน้อตมีข้อดี-เสียยังไงหรอครับ ผมไม่ทราบจริงๆ
                  แกะไม่ได้ ถ้าวอยขาด ประกันสิ้นสุด

บางท่านเค้าซื้อ FE มาใส่บล๊อคน้ำ ครับ

เลยอยากได้การ์ดที่สามารถรื้อได้ประกันไม่ขาดครับ

Comment

แกะไม่ได้ ถ้าวอยขาด ประกันสิ้นสุด

บางท่านเค้าซื้อ FE มาใส่บล๊อคน้ำ ครับ

เลยอยากได้การ์ดที่สามารถรื้อได้ประกันไม่ขาดครับ
                    แต่ถ้าซื้อ non-ref มาปกติไม่แกะไม่น้ำ
                    วอยหัวน้อตก็ไม่เป็นปัญหาใช่ไหมครับ

Comment

แต่ถ้าซื้อ non-ref มาปกติไม่แกะไม่น้ำ
                      วอยหัวน้อตก็ไม่เป็นปัญหาใช่ไหมครับ
                      ไม่มีปัญหาครับ ของผม Synnex ก็แปะมา

ข้อดีคือ เวลาจะขายต่อจะออกง่ายนะ คนซื้อจะดูได้ทันทีว่า..

เราไม่เคยแกะหรืองัดแงะมาก่อน

Comment

• 1080 G1 Gaming ใช้ไฟ 8 pin หัวเดียวเอง

Last edited by Kok@OCZ; 20 Jun 2016, 06:46:27.

Comment

• ผมพึ่งซื้อ asus gtx 1070 ไฟตรง geforce เขียวๆ ไม่ขึ้น ครับ เข้าไปเซทใน geforce experience ก็ไม่เห็นติด T T หรือรุ่นนี้ไม่มีไฟ หรือผมทำไรรึเปล่า หรือมันเสีย ใครรู้มั่งครับ

Comment

• ลองลบไดร์เวอร์ แล้วลงใหม่ดูครับ

368.39 นะครับ

ไม่ต้องปรับอะไร ปกติจะติดเองเลยครับ

ลองตามนี้ ถ้าไม่ติดให้เอากลับไปร้านที่ซื้อมาครับ

Comment

• Originally posted by gimji191 View Post
                              ผมพึ่งซื้อ asus gtx 1070 ไฟตรง geforce เขียวๆ ไม่ขึ้น ครับ เข้าไปเซทใน geforce experience ก็ไม่เห็นติด T T หรือรุ่นนี้ไม่มีไฟ หรือผมทำไรรึเปล่า หรือมันเสีย ใครรู้มั่งครับ
                              [ATTACH=CONFIG]3667599[/ATTACH]
                              เคลมครับ ถึงไม่มีไดร์เวอร์ไฟก็ต้องติดครับ
                              ก่อนเปลี่ยนการ์ดผมลบไดเวอร์ตัวเก่าทุกครั้ง
                              เสียบไฟก็ติดนะ
                              สงสัยจะเป็น ref ตัวที่ 2 ที่มีปัญหา

Comment

GTX 1070 HOF

สกุลเงิน Zar แอฟริกาใต้

R8,999 ประมาณ 580usd ถือว่าแพงมาก
                                ขอบคุณครับ เรื่องราคา 580usd คำนวณเล่นๆ2หมื่นต้นๆแน่ ไม่รู้ไทยจะเท่าไรสิ ยังมีเวลาคิดอีกหลายคืนว่าจะสอยตัวไหน^^

Comment

Working...
                                X