overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 21 12345 ... LastLast
Results 1 to 20 of 413

Thread: [รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

mafiaking's Avatar
    [Facebook.com/MK.OCZONE]

Lightbulb [รวมข้อมูล] Wireless AC Gigabit Router สำหรับเน็ต 100Mbps+ (ที่หาซื้อง่าย)

CR. https://wikidevi.com
    ปล.รุ่นไหนตกหล่นสามารถโพสแจ้งได้เลยครับ จะทยอยอัพเดทเรื่อยๆ

2017-04-28 => https://goo.gl/wXy611
    2016-11-26 => https://goo.gl/MPVFmw
    Last edited by mafiaking; 11 May 2018 at 17:37:39.

รวมบทความ Review จากทาง OverclockZone

Wireless AC Gigabit Routers

Wireless AC USB Adapter
    Last edited by mafiaking; 15 Sep 2017 at 18:34:02.

ROUTER ใหม่ยังไงก็ต้องใช้ควบคู่กับของผู้ให้บริการครับ

รวมบทความอื่นๆ

จอง

เขาจะย้ายกลับไปอันใหม่อีกไหม งงจัง ของเก่าก็ดีอยุ่แล้ว ย้ายกลับไปกลับมา

OverclockZone Member PatRaceTin's Avatar
    ทำงาน ม.หอการค้า (เล่นคอมพศ2525)

กำลังรอกระทู้นี้อยู่เลย

ผมชอบรุ่นไหนก็ได้ที่ลง WRT ได้ ชอบซน 55555

OverclockZone Member VanGuarD's Avatar

ขอบคุณครับ กำลังคิดถึงกระทู้ท่าน mafiaking อยู่พอดีเลย

OverclockZone Member xanzus's Avatar

หาข้อมูลสำหรับขาย tenda ac15 พอเข้าไปดูรีวิวเทียบ R7000 ยังกับพี่น้องกัน 555555
    https://goo.gl/Iv9ou3

tonzakung's Avatar

อิอิ มาเสพใหม่

OverclockZone Member komsith's Avatar

รอสิ้นปีก่อน จัดชุดหย่ายแน่ เทสๆๆ

OverclockZone Member

totolink กับ edimax คุณภาพเป็นไงบ้างอ่ะ ไม่เคยใช้
    Last edited by wiseman; 4 Dec 2016 at 19:11:17.

OverclockZone Member EST_1892's Avatar
    พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

Quote Originally Posted by wiseman View Post
    totolink กับ edimax คุณภาพเป็นไงบ้างอ่ะ ไม่เคยใช้
    แล้วแต่รุ่นครับ แต่ด้วยแบรนด์แล้ว Edimax ดูเป็นต่ออยู่นิดๆนะครับ TotoLink ดังในเกาหลีครับ แต่ในชื่อ IPTIME ขายออกนอกเป็นแบรนด์ TotoLink ครับ

Quote Originally Posted by EST_1892 View Post
    แล้วแต่รุ่นครับ แต่ด้วยแบรนด์แล้ว Edimax ดูเป็นต่ออยู่นิดๆนะครับ TotoLink ดังในเกาหลีครับ แต่ในชื่อ IPTIME ขายออกนอกเป็นแบรนด์ TotoLink ครับ

ถ้าไม่คิดจะอัพสปีดเน็ตเกิน 100MB port gigabit + ac 1200 ไม่จำเป็นใช่มั้ยครับ

ช่วงนี้ประหยัดตังได้ต้องประหยัด หลังลงไปกะ DSL AC52U ล่ะ [-_-"]

กำลังมอง Archer C60 อยู่ ราคาพอจ่ายไหว
    Last edited by wiseman; 4 Dec 2016 at 19:20:46.

Quote Originally Posted by wiseman View Post
    ถ้าไม่คิดจะอัพสปีดเน็ตเกิน 100MB port gigabit + ac 1200 ไม่จำเป็นใช่มั้ยครับ

ช่วงนี้ประหยัดตังได้ต้องประหยัด หลังลงไปกะ DSL AC52U ล่ะ [-_-"]

กำลังมอง Archer C60 อยู่ ราคาพอจ่ายไหว

ราคา Archer C60 นี่มันสองพันเลยนะ ราคานี้ซื้อแบบพอร์ต gigabit ได้เลย อย่าง humax t3a ราคา 1690 เองครับ

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

totolink ออฟชั่นเยอะโครต เยอะจนปวดหัว มือใหม่ควรหลีกเลี่ยง , คุณภาพและความเสถียรดี กำลังส่งที่จริงสูงมาก แต่โดนลดลงตามกฏหมายเทย

edimax กำลังส่งปานกลาง ความเสถียรปานกลาง ลูกเล่นปานกลาง ทุกอย่างปานกลาง ตั้งค่ายากปานกลาง(พอๆกะ TP-Link ) สรุปคือไม่มีจุดเด่นเหงือกอะไรเลย

Quote Originally Posted by chittapanu View Post
    ราคา Archer C60 นี่มันสองพันเลยนะ ราคานี้ซื้อแบบพอร์ต gigabit ได้เลย อย่าง humax t3a ราคา 1690 เองครับ
    ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ แต่ผมเคยใช้ tplink เอาที่ชัวร์ก่อนดีกว่าครับ

ไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้ แต่ผมเคยใช้ tplink เอาที่ชัวร์ก่อนดีกว่าครับ
    Tp-Link ใช้อยู่(Archer C7 ประกันKingIT)กับเน็ต 30/5Mb เป็นบ้านร้าน 2 ชั้น(4ห้องแถว)ขนาดเกือบ 1 ไร่(ส่วนใหญ่ใช้งานชั้น1 ชั้น2ไว้เก็บของ)
    พูดได้ว่าใช้งานแต่แนวราบ ผมใช้งานแบบไม่ได้ตั้งค่าอะไรมาก ปกติดีครับ(ปิดเครื่องทุกเย็น1-2ชม.เพราะไม่อยู่บ้าน)
    5G-(ใช้มือถือเป็นตัวรับกับการ์ด wireless NB) ระยะ15ม.มีชั้นวางของขวางสลับไปมาของ ผล speed เต็ม,ระยะ5ม.ผ่านกระจก ผล speed เต็ม
    สวนหลังบ้านที่ระยะเกิน 15เมตร(บ้านลึก40ม.)สัญญาณหลุด(แต่ 2.4 สปีดมานิดหน่อย)ไม่ซีเรียสเพราะเคยซื้อ N12HP มา ส่งได้ไกลกว่าจริง แต่ใช้งานไม่ได้เหมือนกัน

Edimax เพิ่งไปติดให้บ้านน้าตึกแถว1คูหาเมื่อวาน(AC750)กับเน็ต 50/10Mb ตั้งค่าปกติ ความทนทานยังไม่รู้ แต่ประกัน King IT สบายใจหายห่วง
    5G-กำลังส่งถึงชั้น3 ได้สูงสดประมาณ 4-15Mb(-75dbm) ,ชั้น2 speedเต็ม(55Mb)
    2.4G-ชั้น3ผ่านตัวทวนสัญญาณ(ชั้น3)อีกที ได้ 21Mb

ส่วนตัวคิดว่า C60 สเปคภายในค่อนข้างดี เสียอย่างเดียวก็ตรง 10/100 นี่แหล่ะ(ชิฟที่ใช้ดูเหมือนจะดีกว่า AC52U อีกอ่ะ) ส่วนตัวคิดว่า
    ถ้าซื้อมาใช้กับความเร็วเน็ตเริ่มต้น แล้วต้องการแค่แก้ปัญหา wireless ชนกัน ผมว่าก็น่าสนใจไม่น้อยเลย ส่วนเรื่องประกันแล้วแต่การพิจารณาแต่ล่ะคนครับ
    Last edited by eak_lp; 5 Dec 2016 at 17:37:27.

ผมใช้ TOTOLINK A6004NS สัญญาณแรงดีนะครับ แต่ที่เจอแปลกๆคือ สัญญาณ 5G ต้องเลือกช่วงความถี่ที่ 5.8G ถึงจะแรงดีมากๆเลย ถ้าไปเลือกช่วงอื่นสัญญาณไม่ค่อยดีครับ ผมสั่งมาจาก AliExpress ไม่รู้ว่าความแรงสัญญาณจะถูกลดทอนลงรึป่าว (ตามที่ท่าน XsoeIIsJ ว่าไว้)

Quote Originally Posted by eak_lp View Post
    Tp-Link ใช้อยู่(Archer C7 ประกันKingIT)กับเน็ต 30/5Mb เป็นบ้านร้าน 2 ชั้น(4ห้องแถว)ขนาดเกือบ 1 ไร่(ส่วนใหญ่ใช้งานชั้น1 ชั้น2ไว้เก็บของ)
    พูดได้ว่าใช้งานแต่แนวราบ ผมใช้งานแบบไม่ได้ตั้งค่าอะไรมาก ปกติดีครับ(ปิดเครื่องทุกเย็น1-2ชม.เพราะไม่อยู่บ้าน)
    5G-(ใช้มือถือเป็นตัวรับกับการ์ด wireless NB) ระยะ15ม.มีชั้นวางของขวางสลับไปมาของ ผล speed เต็ม,ระยะ5ม.ผ่านกระจก ผล speed เต็ม
    สวนหลังบ้านที่ระยะเกิน 15เมตร(บ้านลึก40ม.)สัญญาณหลุด(แต่ 2.4 สปีดมานิดหน่อย)ไม่ซีเรียสเพราะเคยซื้อ N12HP มา ส่งได้ไกลกว่าจริง แต่ใช้งานไม่ได้เหมือนกัน

Edimax เพิ่งไปติดให้บ้านน้าตึกแถว1คูหาเมื่อวาน(AC750)กับเน็ต 50/10Mb ตั้งค่าปกติ ความทนทานยังไม่รู้ แต่ประกัน King IT สบายใจหายห่วง
    5G-กำลังส่งถึงชั้น3 ได้สูงสดประมาณ 4-15Mb(-75dbm) ,ชั้น2 speedเต็ม(55Mb)
    2.4G-ชั้น3ผ่านตัวทวนสัญญาณ(ชั้น3)อีกที ได้ 21Mb

ส่วนตัวคิดว่า C60 สเปคภายในค่อนข้างดี เสียอย่างเดียวก็ตรง 10/100 นี่แหล่ะ(ชิฟที่ใช้ดูเหมือนจะดีกว่า AC52U อีกอ่ะ) ส่วนตัวคิดว่า
    ถ้าซื้อมาใช้กับความเร็วเน็ตเริ่มต้น แล้วต้องการแค่แก้ปัญหา wireless ชนกัน ผมว่าก็น่าสนใจไม่น้อยเลย ส่วนเรื่องประกันแล้วแต่การพิจารณาแต่ล่ะคนครับ
    เลือกเพราะเสาเยอะนี่แหละครับ

ได้มาละครับ tenda ac15 สีขาว จาก aliexpress ราคา 2,5xx

เทสผ่านคลื่น 2.4

เทสผ่านคลื่น 5 ghz

Page 1 of 21 12345 ... LastLast

Tags for this Thread

Bookmarks

Bookmarks