Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงนัฐพงษ์ M5 เสียงเป็นไงบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงนัฐพงษ์ M5 เสียงเป็นไงบ้างครับ

ใครเคยฟัง ลำโพงนัฐพงษ์บ้างครับ เห็นเขาลดราคาน่าสนใจดี

http://www.mynpe.com/boardnps/index.php?topic=763.0

เคยฟังผ่านๆนะครับ เสียงกลางกับสูงทำได้ดี เสียงโปร่งกว้าง แต่เบสน้อยไปหน่อย

อย่าไปเทียบกับลำโพงวางหิ้งbandnameนะครับยังคนละชั้น แต่ถ้าเทียบกับราคาถือว่าเกินราคาครับ

ยังไงไปลองฟังเองดีกว่า ตอนที่ผมฟังประมาณสองเดือนที่แล้ว ขายที่ 1900 อ่ะ

Comment

เด็ววันนี้จะไปสอยเลย ถูกดี เอามาลองซะหน่อย (ลำโพงเต็บบ้านไปหมดละ อิอิ)

Comment

วันนี้ก็ว่าจะไปสอยเหมือนกัน สนใจมานานล่ะ ราคามันน่าซื้อจริงๆ

Comment

โทรไปถามมาแล้ว ของยังมี บ่ายๆเย็นเข้าไปสอย

Comment

อยากรู้เหมือนกัน ถูกดีแหะ

Comment

Originally posted by fenderfree View Post
              โทรไปถามมาแล้ว ของยังมี บ่ายๆเย็นเข้าไปสอย
              ผมสนใจมานานแล้วน่ะ...ว่าจะต่อกับกระป๋อง....ถ้าสอยมาแล้ว..ยังไง..เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ

Comment

โอ้น่าสนใจ ใครสอยแล้วเอามารีวิวหน่อย

Comment

ผมซื้อมาแล้ว แต่ปัญหาคือว่าไม่มีแอมป์ขับ ต้องต่อแอมป์ซัพต้องเข้าหัวอีก ต้องรองบทำแอมป์

ผมไปฟังมาที่ร้านก่อนจะซื้อเค้าเปิดกับแอมป์หลอด เสียงร้องนี่เด่นนำเลย เสียงสูงทำออกมาดี เวทีเสียงกว้างดี ผมว่าเสียงเบสมันไม่ค่อยมีและเบสไม่ค่อยมีคุณภาพเพราะสายสัญญาณใสๆที่เค้าใช้กับสายลำโพงแสนธรรมดา

ผมกลับบ้านลองต่อกับแอมป์ยี่ห้อ Pro Amp(โนเนมมั้ง) เสียงเบสที่ว่าไม่มีนี่ไม่ใช่ครับ มันติ๊บๆเหมือนกันนะครับ ขนาดยังไม่เบริน แต่รู้สึกว่าลำโพง M5 ค่อนข้างจะกินวัตต์มากครับ เพราะผมต้องเร่งขนาดเลข 12 นาฬิกาถึงจะได้ยินดี โดยรวมผมว่าคุ้มค่ากับราคามากกับลำโพงตัวนี้ รอพ้นเบริน น่าจะดีกว่านี้เยอะ ผมว่าบุคลิกเริ่มต้นมันก็เด่นๆเสียงร้องแล้วครับ
                  Last edited by carbon_za; 13 Dec 2010, 14:51:03.

Comment

เป็นอะไรทีน่าสนมากครับ ^^ รอดูรีวิวต่อครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

รู้สึกบ้านหม้อเงียบเหงากว่าเดิมเยอะ ร้านตามข้างๆถนนหายกันหมดเลย

Comment

วันจันทร์ ห้ามขายของข้างถนนครับ

Comment

ลำโพง เล็กแบบนี้ ต่อมาหลายชุดแล้ว ผมว่าคุ้มมากๆ

คือ ซื้อเอาลำโพง com 2.1 เอาแบบดูแล้ว ที่พอมีแรงขับกลางแหลม ชุดสัก 1200 บาทขึ้นไป เอาแต่วูฟเฟอร์มาใช้
                          แล้วหาสายลำโพง มียี่ห้อหน่อย เมตรละ 60-70 บาท มาต่อ กับ กลางแหลมที่มี

ทำมาสองสามชุด กับ ลำโพงเล็กที่บ้านมีอยู่
                          ออกมาคุ้มมากครับ

ถ้าชุดนี้ ก็ ลงทุนรวมๆแค่ 3 พัน ฟังสบายแน่ๆ
                          ทุ้มหนา ลงลึก แหลมโปร่ง ใส ตามคุณภาพลำโพง

Comment

โปรโมชั่นหมดสิ้นปีนี้นะครับ

Comment

เค้าต่อแอมป์หลอดไง เบสเลยน้อย ตอนนี้ผมให้ มอไซไปซื้อมาให้เค้าคิดค่ารถ 150 (แมสเซนเจอร์ที่ออฟฟิต)
                              เดี๋ยวเย็นๆคงมา แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับ

Comment

Working...
                              X