Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเข้าด้วยครับ อิอิ

Comment

• ประกอบเสร็จละครับ เข้ากลุ่มด้วยคน

CPU: I5 6600k
      MB: MSI z170 krait
      VGA: Galax GTX 960 SOC white
      Ram: Geil 4x4 bus 3000
      Sink: NZXT x60
      PSU: seasonic 850W
      HDD: WD blue 1TB
      SSD: Sitakings 120G
      case: NZXT S340

Last edited by lovepat170; 4 Sep 2015, 18:56:52.

Comment

• เมพเบย

Comment

• เข้าด้วยคนครับ เพิ่งจัดวันนี้สดๆร้อนๆเลย
          ช่วงนี้ที่ฟอร์จูนกำลังมีงานของแถมกำลังเยอะยิ่งใครดวงดีๆนี่น่าจะพอคืนทุนได้พันสองพันนะครับ

Comment

• Comment

• cpu i7 6700 ใช้กับบอร์ด MSI Z170 KRAIT GAMING ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by multisosay View Post
                cpu i7 6700 ใช้กับบอร์ด MSI Z170 KRAIT GAMING ได้ไหมครับ
                ได้ สบายๆ

Comment

• Originally posted by lovepat170 View Post
                  ประกอบเสร็จละครับ เข้ากลุ่มด้วยคน

CPU: I5 6600k
                  MB: MSI z170 krait
                  VGA: Galax GTX 960 SOC white
                  Ram: Geil 4x4 bus 3000
                  Sink: NZXT x60
                  PSU: seasonic 850W
                  HDD: WD blue 1TB
                  SSD: Sitakings 120G
                  case: NZXT S340

ผมว่าเซ็ตนี้จัดอุปกรณ์ได้เหมาะสมลงตัวมาก เคสสวยสะอาดตา จัดได้งามมากแบบคนเล่นของเป็น
                  เป็นตัวต้นแบบให้คนที่จะซื้อใหม่ทั้งชุดได้เลยนะครับ
                  ใครจะซื้อใหม่แนะนำจัดชุดตามท่านlovepat170ครับ.

Comment

• Originally posted by 191 View Post
                    ผมว่าเซ็ตนี้จัดอุปกรณ์ได้เหมาะสมลงตัวมาก เคสสวยสะอาดตา จัดได้งามมากแบบคนเล่นของเป็น
                    เป็นตัวต้นแบบให้คนที่จะซื้อใหม่ทั้งชุดได้เลยนะครับ
                    ใครจะซื้อใหม่แนะนำจัดชุดตามท่านlovepat170ครับ.
                    ขอบคุณมากครับท่าน 191
                    ได้ศึกษาจากหลายๆท่านครับ ได้รับความกรุณาจากเพื่อนในบอร์ดนี้แบ่งปันความรู้ซึ่งกันและกัน
                    ชุดนี้ก็ซื้อมือหนึ่งมั่ง มือสองมั่งครับคละๆกันไปงบจำกัด
                    ขาด สายถัก mb กับ cpu และ รอราคาลง galax white ถูกๆ มาsli อีกที
                    ถ้าได้มาคิดว่าคงครบแล้วมั๊งครับ ท่านมีอะไรแนะนำผมด้วยนะครับ
                    Last edited by lovepat170; 4 Sep 2015, 11:06:06.

Comment

• Originally posted by lovepat170 View Post
                      ขาด สายถัก mb กับ cpu และ รอราคาลง galax white ถูกๆ มาsli อีกที
                      ถ้าชุดนี้มาครบละก็ perfect แจ่มมาก ใช้ได้ยาวๆครับ.

Comment

• พวกสายถักที่ต่อยืดความยาวของสายจาก psu ที่คุณภาพ อ่อนดัดง่าย แต่ทนทาน
                        หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาซื้อขายกันอย่างไรครับ

Comment

• Update รายชื่อ สมาชิก

Comment

• ประกอบเสร็จเรียบร้อยละครับ
                            เกือบสมบูรณ์ละ ขาด VGA อีกใบ มา SLI

Last edited by lovepat170; 4 Sep 2015, 19:01:41.

Comment

• Originally posted by dragon_horse View Post
                              พวกสายถักที่ต่อยืดความยาวของสายจาก psu ที่คุณภาพ อ่อนดัดง่าย แต่ทนทาน
                              หาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาซื้อขายกันอย่างไรครับ
                              ร้านนี้เลยครับ ราคาถูกสุดละ เท่าที่เช็คทุกร้าน
                              ผมก็สั่งร้านเขา งานดี แข็งแรง
                              ใส่ใจรายละเอียดมาก ตอนแรกส่งเส้น 24 pin มา ก็สวยดีนะ
                              แต่สายมันเกยกันนิ๊ดเดียว
                              น้องแกทำใหม่ ส่งมาให้อีกเส้น สุดยอดมาด

สั่งตัว 4mm มันจะสวยกว่า 3mm

http://www.overclockzone.com/forums/...n-Power-Supply

Comment

ประกอบเสร็จเรียบร้อยละครับ
                                เกือบสมบูรณ์ละ ขาด VGA อีกใบ มา SLI

สวยจัง...ได้อีกใบมาSLi จะดูเคสนี้เต็มๆลงตัว

Comment

Working...
                                X