Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by gotmother View Post
    แล้วเครื่องชิพเสียง

SupremeFx
    กับ
    Crystalsound3
    นี้ต่างกันเยอะไหมครับ

ผมเน้นเล่นเกมเห็นตัว pro gaming มี sonic Radar II ด้วย
    เลยสงสัยครับว่าฟีเจอร์ด้านเสียงพอกันไหม
    หุหุ เรื่องเสียงผมไม่มีความรู้เลยครับ คงต้องรอท่านอื่นมาตอบแล้วล่ะครับ
    ทำได้แค่แปะลิงค์ให้เข้าไปศึกษาเอาเองละกันครับ เพราะเข้าไปอ่านก็ไม่เข้าใจอยู่ดี
    SupremeFX >> http://www.overclockzone.com/spin9/r...ir/index2.html
    Sonic Radar >> http://rog.asus.com/technology/rog-s...s/sonic-radar/
    ส่วน Crystal Sound 3 นี่หาข้อมูลเฉพาะไม่ได้เลยครับ
    แต่จากความรู้สึก ถ้าเน้นเสียงด้วยไป Z170 Pro Gaming น่าจะดีกว่ามั้งครับ
    ปกติใช้งานผมเน้นภาพสวยเป็นหลักครับ ไม่ได้เน้นเสียงดี ไม่เคยศึกษาเรื่องเสียงเลย

Comment

• พึ่งย้ายค่ายครับ นานๆย้ายที แต่ยังไม่ได้ประกอบนะ รอกลับบ้านก่อน

Comment

• เข้าคลับด้วยคนครับ มือใหม่หัดลาก

Comment

• Comment

• Originally posted by gotmother View Post
            เลือกตัวไหนดีครับ ระหว่าง

Asus z170-a
            Asus z170 pro gaming

เห็นราคาตีคู่กันมาเลย
            ต่างกันตรงไหนมั่งครับ
            พี่ๆแนะนำที
            เป็นผมจะแนะเล่น Asus z170 pro gaming

จริงๆมันอยู่ใน Series กึ่ง ROG มันเลยมีหลายๆอย่างที่ ROG แถมมาให้
            วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• Originally posted by sornning View Post
              เข้าคลับด้วยคนครับ มือใหม่หัดลาก

ลากได้มันเลยนะครับ A500.

Comment

• MSI 1151 H170 M3 gaming JIB เคาะราคา 4990 อืม อ่าา อืมอ่า (ไม่มีรุ่น pro ด้วย)

Comment

• รุ่นที่เป็น h170 รองรับแรมบัสได้สูงสุดเทาไหร่ครับ

Comment

• Originally posted by lovepat170 View Post
                    รุ่นที่เป็น h170 รองรับแรมบัสได้สูงสุดเทาไหร่ครับ
                    2133 ครับ
                    วิธีส่องแรมครับ ง่ายๆเทพๆ

Comment

• ^
                      - ผลการส่งเคลม
                      - Rangerอยู่งไหนไม่รู้ บอกว่าจะโทรกลับ ก็ไม่โทรมา วันจันทร์ค่อยทวงใหม่อีกครั้ง
                      - 6700K ตอนนี้อยู่ที่ Intel ยังไม่รู้จะกลับมาเมื่อไหร่ อีกอาทิตย์ค่อยโทรถามอีกที
                      - เบื่อไม่รู้จะทำอะไรดี เสียตังค์ไปเอานกฮูกมาตัวนึงแล้ว ซื้อโน่นซื้อนี่ ปรับปรุงภายในเคสไปเรื่อยๆ กำลังมอง WD4TB Black อยู่ เพราะแกล้งมึนไม่ยอมเปลี่ยน WD2TB Green ที่ติดรหัส 05+C5+C7 มา 3 ปีกว่า หมดประกันไปแล้ว
                      - สงสัยคงได้เปลี่ยนแน่ๆ ล่ะคราวนี้ แต่ซื้อมาแล้ว จะเห็นเต็มหรือเปล่าก็ไม่รู้ หรือต้องแปลงเป็น GPT ก่อน หรือเขาทำมาให้แล้ว ท่านใดพอทราบเรื่องนี้ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ

Comment

• จิ๊บ เริ่มเอา M/B asrock 1151 มาลงแล้วครับ
                        ดูแล้วชอบตัว H170-PERFORMANCE แดง-ดำ สวยดี แต่ไม่รู้ว่าเทียบกับ GIGABYTE Z170-HD3P
                        ตัวไหนจะดีกว่าครับ ถ้าใช้กับ 6700

Comment

• Originally posted by ptw4520 View Post
                          ^
                          - ผลการส่งเคลม
                          - Rangerอยู่งไหนไม่รู้ บอกว่าจะโทรกลับ ก็ไม่โทรมา วันจันทร์ค่อยทวงใหม่อีกครั้ง
                          - 6700K ตอนนี้อยู่ที่ Intel ยังไม่รู้จะกลับมาเมื่อไหร่ อีกอาทิตย์ค่อยโทรถามอีกที
                          - เบื่อไม่รู้จะทำอะไรดี เสียตังค์ไปเอานกฮูกมาตัวนึงแล้ว ซื้อโน่นซื้อนี่ ปรับปรุงภายในเคสไปเรื่อยๆ กำลังมอง WD4TB Black อยู่ เพราะแกล้งมึนไม่ยอมเปลี่ยน WD2TB Green ที่ติดรหัส 05+C5+C7 มา 3 ปีกว่า หมดประกันไปแล้ว
                          - สงสัยคงได้เปลี่ยนแน่ๆ ล่ะคราวนี้ แต่ซื้อมาแล้ว จะเห็นเต็มหรือเปล่าก็ไม่รู้ หรือต้องแปลงเป็น GPT ก่อน หรือเขาทำมาให้แล้ว ท่านใดพอทราบเรื่องนี้ รบกวนแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
                          หาเกมเล่นเลยครับ วันเวลาจะผ่านไปเร็วมาก
                          เล่นจบของเคลมกลับมาพอดี

Comment

• ราคาขาย โหดร้ายจริงๆ

pro4 5,550/118 = 47บาท ต่อเหรียญ
                            K4 7,050/130 = 54.23บาท ต่อเหรียญ

Comment

• Update

Originally posted by TWK. View Post
                              Intel 1151 (Gen6) Club

ลำดับ | User | Processors
                              1. ZudriT = Core i7 6700k (ปลาทาน คลับ)
                              2. justicer = Core i7 6700k (รอง ปลาทาน คลับ)
                              3. werasaktam = Core i5 6600k
                              4. noppon1412 = Core i7 6700k
                              5. totobuffon = Core i5 6600k
                              6. hiken = Core i7 6700k
                              7. sillys = Core i7 6700k
                              8. AmpOy = Core i7 6700k
                              9. 191 = Core i5 6600k
                              10. gotmother = Core i5 6600k
                              11. iSira = Core i7 6700k
                              12. lovepat170 = Core i5 6600k
                              13. LVTHN = Core i5 6600k
                              14. DewExtra = Core i5 6600k
                              15. ihog6hog = Core i5 6600k
                              16. puze1 = Core i7 6700k
                              17. nirut116 = Core i7 6700k
                              18. soljrgati = Core i7 6700k
                              19. gm_ant = Core i5 6500
                              20. sornning = Core i7 6700k

* ตกหล่น หรือ ข้อมูลผิด PM แจ้งมานะครับ

Comment

• อุณหภูมิห้อง 28 องศา กับชุดน้ำ เอามายั่ว อิอิ

Comment

Working...
                                X