Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by ขยะเปียก View Post
    เมนบอร์ด MSI Z170A GAMING M3

ตัวนี้เป็นยังไงบ้างคับ จะเอามาคู่กับ i7 6700k คิดว่าลากไม่โหดคับ ซัก 4.5 ก็พอ ส่วนแรมสำหรับผมเปิดใช้แค่ xmp ก็คงพอคับ
    ใจเชียร์ไป MSI Z170A GAMING PRO ครับ เสปคสูสีกันแต่ได้SLi และไฟบอร์ดแบบRGB. จ่ายเพิ่มอีกนิดแต่ได้อะไรแหล่มกลับมาเพียบเลย

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
    Last edited by MooNoiOCZ; 23 Jan 2016, 19:56:29.

Comment

• แจ้งข่าวครับ

จากปัญหาของ asrock pro 4 ที่ผมเป็น อัพเดทไบออสล่าสุด 3.10 ใช้ bus 3200 ได้แล้วครับ พอดีขี้เกียจไปเคลม

Comment

• Originally posted by -HapezO- View Post
        แจ้งข่าวครับ

จากปัญหาของ asrock pro 4 ที่ผมเป็น อัพเดทไบออสล่าสุด 3.10 ใช้ bus 3200 ได้แล้วครับ พอดีขี้เกียจไปเคลม
        จดๆ ตัวสุดคุ้มของ Z170เลยนะนิ

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
          ใจเชียร์ไป MSI Z170A GAMING PRO ครับ เสปคสูสีกันแต่ได้SLi และไฟบอร์ดแบบRGB. จ่ายเพิ่มอีกนิดแต่ได้อะไรแหล่มกลับมาเพียบเลย

ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ
          ผมอยากได้ตัว killerlan คับท่าน ตัวที่ท่านแนะนำมันไม่มีคับ และผมไม่ค่อยสนใจ sli คับ ที่ผมสนใจตอนนี้คือพอท m2 คับ ยังไม่เคยลองใช้เลย เห็นว่ามันแจ่มกว่า ssd ที่ต่อผ่านพอท sata

Comment

• Originally posted by Tenshu View Post
            6700k @4.6 ไฟ 1.36
            COOLER DEEPCOOL MAELSTROM 240T

ทดสอบด้วย linx อุณหภูมิ Max ขึ้นไป 90 - 95 องศาอันนี้ผิดปกติไหมครับ

แต่ลองเล่นเกมก็อยู่เฉลียๆที่ 75
            ไฟ1.36 ถือว่าเย็นนะครับ ของผมไฟ 1.34นี่ 100c ลูกเดียว

คล๊อก4.6 ของผมใช้ไฟ 1.3-1.32 คล๊อก ไฟ1.3 เทสบนLinx ร้อน 90-95 แล้วครับของผม เทสไม่มีerror สักโปรแกรม

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ เพิ่งอัพมาจาก I5 ใช้งานเดิมๆครับ OC ไม่ป็น

Comment

• แรมตัวนี้ทำไม advice ขายถูกจัง 5590.- แต่ Tk ขาย 6900.- หรือราคาปรับลงแล้วแต่หน้าเวป tk ยังไม่เปลี่ยน
                DDR4 (3200) G.SKILL 16GB 8x2

Comment

• Originally posted by pkris View Post
                  แรมตัวนี้ทำไม advice ขายถูกจัง 5590.- แต่ Tk ขาย 6900.- หรือราคาปรับลงแล้วแต่หน้าเวป tk ยังไม่เปลี่ยน
                  Advice เป็นรุ่น GTZB cl 16 18 18
                  Tkcom เป็นรุ่น GTZ cl 16 16 16
                  มันเป็นคนละรุ่น cl ไม่เท่ากันครับ

Comment

• ต่างกัน 1300.- แสดงว่าตัวของ advice ลากไม่ไปเลยใช่ป่ะครับ

Comment

• Originally posted by pkris View Post
                      ต่างกัน 1300.- แสดงว่าตัวของ advice ลากไม่ไปเลยใช่ป่ะครับ
                      รู้สึกว่าเคยมีท่านนึงในนี้บอกนะครับ ถ้าลากประมาณ3600กำลังโอเค
                      Last edited by chivas01; 25 Jan 2016, 21:34:49.

Comment

แรมตัวนี้ทำไม advice ขายถูกจัง 5590.- แต่ Tk ขาย 6900.- หรือราคาปรับลงแล้วแต่หน้าเวป tk ยังไม่เปลี่ยน
                        ตามที่ท่านbic บอกเลยครับ
                        ตัวลากไม่ไกลจะมี Bต่อท้าย 16GTZB CL16-18-18 38 2T
                        ตัวลากไป 16GTZ CL16-16-16 36 2T ลากไป3800MHz+ กันแทบทุกตัว
                        Last edited by MooNoiOCZ; 25 Jan 2016, 21:00:18.

Comment

ขอเข้าคลับด้วยคนครับ I5-6400
                          Last edited by wisetch; 25 Jan 2016, 21:03:31.

Comment

• Originally posted by Ninja Golf View Post
                            ขอเข้าคลับด้วยคนนะครับ เพิ่งอัพมาจาก I5 ใช้งานเดิมๆครับ OC ไม่ป็น
                            [ATTACH=CONFIG]3520619[/ATTACH]
                            ขอสอบถามหน่อยครับ
                            อัพจาก I5 ไป I7ใช้งานเดิมๆ ต่างกันเยอะหรือเปล่า พอดีผมใช้โน็ตบุ๊คI5เจน2ครับ กำลังจะประกอบตั๊งโต๊ะตัวแรก ตั้งใจI7ครับ แต่มีคนรู้จักที่เป็นช่างคอมมาทักว่าI5 ก็พอ เน้นอัพการ์ดจอแทนครับ
                            คือราคาI5กับI7มันต่างกันหลายพันครับ เลยคิดหนักตอนนี้ครับ เน้นคนที่ทักมาเค้าว่าไม่คุ้มครับถ้าจะเอาI7มาเล่นเกมอย่างเดียว คือถ้าซื้อมาทำงานด้วยก็โอเคครับ แต่ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียวเล่นI5แล้วหาการ์ดจอเทพๆแทนครับ
                            เลยอยากทราบว่ามันต่างแค่ไหนครับ คือถ้าไม่เยอะมากนักผมอยากจะเล่นแค่I5พอครับ

Comment

• Originally posted by bigtoro1 View Post
                              ขอสอบถามหน่อยครับ
                              อัพจาก I5 ไป I7ใช้งานเดิมๆ ต่างกันเยอะหรือเปล่า พอดีผมใช้โน็ตบุ๊คI5เจน2ครับ กำลังจะประกอบตั๊งโต๊ะตัวแรก ตั้งใจI7ครับ แต่มีคนรู้จักที่เป็นช่างคอมมาทักว่าI5 ก็พอ เน้นอัพการ์ดจอแทนครับ
                              คือราคาI5กับI7มันต่างกันหลายพันครับ เลยคิดหนักตอนนี้ครับ เน้นคนที่ทักมาเค้าว่าไม่คุ้มครับถ้าจะเอาI7มาเล่นเกมอย่างเดียว คือถ้าซื้อมาทำงานด้วยก็โอเคครับ แต่ถ้าจะซื้อมาเล่นเกมอย่างเดียวเล่นI5แล้วหาการ์ดจอเทพๆแทนครับ
                              เลยอยากทราบว่ามันต่างแค่ไหนครับ คือถ้าไม่เยอะมากนักผมอยากจะเล่นแค่I5พอครับ
                              เน้นเกมส์อย่างเดียวi5ก็พอคับ หาการ์ดเทพมาใส่ดีกว่านะ ความคิดเห็นส่วนตัว
                              ผมใช้อยู่ i5 6600k oc 4.8+gtx 980ti strix เล่น 4k ก็ปรับสุดหมดนะ เปิดAA ด้วย ก็ยังชิวนะ
                              อาจมีบางเกมส์ต้องปรับลดหน่อยAA สบายคับ

Comment

• มารายงานตัว ขอเข้าคลับ 1151 ด้วยคนครับ

Comment

Working...
                                X