Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะอัพฯเครื่องใหม่เป็น I7-6700K ครับ
    รบกวนสอบถามด้วยครับว่า M/B ASUS Sabertooth Z170 MARK 1 เป็นยังไงบ้างครับ ไม่เห็นมีใครกล่าวถึงเลยอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by pok_kk View Post
      กำลังจะอัพฯเครื่องใหม่เป็น I7-6700K ครับ
      รบกวนสอบถามด้วยครับว่า M/B ASUS Sabertooth Z170 MARK 1 เป็นยังไงบ้างครับ ไม่เห็นมีใครกล่าวถึงเลยอ่ะครับ

[ATTACH=CONFIG]3546925[/ATTACH]
      อาจจะเพราะว่าของเพิ่งนำเข้ามาจำหน่ายก็ได้ครับ เลยไม่ค่อยมีคนพูดถึง แต่ว่าสวยมาก อิอิติดทีสีอย่างเดียวถ้าเป็นดำ-แดง จะจัดเลย

Comment

• Originally posted by parkkheang View Post
        ดีนะผมไม่ได้ใช้ gaming gear ไม่งั้นคงเซง
        ดีนะผมไม่ได้ใช้ด้วย เหตุผลคือเสียงมันดัง เดี๋ยวคนนอนข้างๆมันลุกมากัดคอเอา อิอิ

Comment

• Comment

• Originally posted by chivas01 View Post
            ดีนะผมไม่ได้ใช้ด้วย เหตุผลคือเสียงมันดัง เดี๋ยวคนนอนข้างๆมันลุกมากัดคอเอา อิอิ
            แก้ไม่ยากเลยครับ มีมัน2ตัวไงครับ เพราะฟีลจากแมคคานิค เวลาเล่นมันส์มันตอบสนองและได้อารมณ์กว่าแบบปุ่มยางครับ
            ผมเลยมี2แบบเลย
            เล่นเกมส์มันส์ๆ ไม่มีใครอยู่ข้างๆก็ใช้TT POSEIDON Z blue
            เวลามีคนอยู่ข้างๆก็เปลี่ยนไปใช้ STEELSERIES APEX 300
            ทั้งสองตัวคุณภาพพอใช้ครับ ไม่ได้จัดแพงแบบเทพๆ แต่เอาพอแค่ใช้งานแล้วได้ฟีล

ป.ล. แต่ใจชอบใช้TT มากกว่า ได้อารณ์กว่าจริงๆ

Comment

• Originally posted by pok_kk View Post
              กำลังจะอัพฯเครื่องใหม่เป็น I7-6700K ครับ

[ATTACH=CONFIG]3546925[/ATTACH]
              รุ่นนี้เข้าเมืองไทยมาได้นานพอสมควรแล้ว ที่ไม่ได้รับความนิยมเพราะว่าตัวนี้มันเน้นไปในด้านความทนทานในการใช้งาน

และช่วงของเราคานั้นแพงกว่า Maximus Hero ที่ประสิทธิภาพพอๆกัน ในทีมงานผมมีคนใช้ตัวนี้อยู่สองตัวเหมือนกัน

ปัญหาที่พบก็เหมือนกันที่ผมเคยโพสไว้ก่อนหน้านี้ ซึ่งเมื่อวาน Asus Rog Thailand เพิ่งได้ติดต่อมาหลังจากหายไปนานมาก

มารู้อีกทีว่า R&D ที่ไต้หวันซึ่งเป็นคนทำ FW ไม่เคยได้รับรายงานนี้มาก่อนเลย ทางโน้นตอนนี้กำลังแก้ปัญหากันให้วุ่นเลยทีเดียว

ทำให้ผมส่งสัยว่าทำไมปัญหามันเกิดมาตั้งแต่บอร์ดออกใหม่ๆ AUG 2015 คนโพสกันให้พรึบในเวป ตปท. มี User หลายคนบอกว่าแจ้งไปแล้ว

แต่ไม่ได้รับการแก้ไขเลย ก็สรุปได้อย่างชัดเจนว่า Support Team ไม่ได้แจ้งปัญหานี้ไปให้ R&D ได้ทราบเลยตลอดเวลาที่ผ่านมา

ตอนนี้ก็หวังๆเล็กๆว่าจะพอแก้ไขปัญหาได้นะคับ แต่มีแนวโน้มด้วยเช่นกันว่ามันจะเป็นที่ HW เลย

Comment

• ขอเข้ากลุ่มด้วยคนครับ ^^ y

Core i7 6700k
                Asus Maximus viii Hero
                G.skill trident Z 3200GTZ 16-16-16-36-2T (8*2)
                NZXT Kraken X61

ที่เหลือใช้ของเก่าครับ
                ตอนนี้ใช้งานแบบธรรมดาครับ กะว่าใช้สักพักค่อยลองลากครับ

Comment

• แรงๆกันทั้งนั้น

Comment

• แวะมาสอบถามเพิ่มเติมครับ
                    เรื่องซิงค์cpuครับ เนื่องด้วยจะเข้าหน้าร้อนแล้ว บ้านผมไม่มีแอร์ครับ ยังใช้พัดลมอยู่ จะใช้I5-6500ครับ ผมจะใช้งานปรกติละครับ เล่นเกมบางเวลา ส่วนใหญ่ใช้กลางคืนครับ น่าจะใช้ราวๆ3ชั่วโมงติดต่อกันทุกวันครับ ส่วนกลางวันทำงานครับไม่มีเวลา
                    สรุปใช้ตอนกลางคืนเป็นหลักครับ ผมควรจะเปลี่ยนซิงค์หรือเปล่าครับ แอบสนใจพวกระบบน้ำแบบปิดครับแบบ1หรือ2ตอนครับ เห็นราคาอยู่ราว2-3000บาท ก็เลยสงสัยว่าถ้าในอนาคตผมเปลี่ยนไปใช้แบบนั้นมันจะดีหรือเปล่า หรือว่าผมควรใช้แบบที่แถมมาก็เพียงพอแล้วครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by Criticism View Post
                      แรงๆกันทั้งนั้น
                      นั้นซินะของแรงๆกันทั้งนั้น ไอของเรามันกากระดับสวะ อายเค้าเลยจริงๆ

Originally posted by bigtoro1 View Post
                      แวะมาสอบถามเพิ่มเติมครับ
                      เรื่องซิงค์cpuครับ เนื่องด้วยจะเข้าหน้าร้อนแล้ว บ้านผมไม่มีแอร์ครับ ยังใช้พัดลมอยู่ จะใช้I5-6500ครับ ผมจะใช้งานปรกติละครับ เล่นเกมบางเวลา ส่วนใหญ่ใช้กลางคืนครับ น่าจะใช้ราวๆ3ชั่วโมงติดต่อกันทุกวันครับ ส่วนกลางวันทำงานครับไม่มีเวลา
                      สรุปใช้ตอนกลางคืนเป็นหลักครับ ผมควรจะเปลี่ยนซิงค์หรือเปล่าครับ แอบสนใจพวกระบบน้ำแบบปิดครับแบบ1หรือ2ตอนครับ เห็นราคาอยู่ราว2-3000บาท ก็เลยสงสัยว่าถ้าในอนาคตผมเปลี่ยนไปใช้แบบนั้นมันจะดีหรือเปล่า หรือว่าผมควรใช้แบบที่แถมมาก็เพียงพอแล้วครับ
                      ขอบคุณครับ
                      อุณหภูมิตอนเช้าจะเย็นกว่าตอนกลางวันอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้ OC อะไรมากมายเพียงพอต่อการใช้งานนะซิงค์เดิมๆน่ะ ยิ่งถ้าไมได้ใช้งานกลางวันยิ่งหายห่วงเลย

ถ้าสนใจน้ำปิดแนะนำ 2 ตอนราคา 4000++ ขึ้นไปคับ จะได้ไม่เจอปัญหาน่ารำคาญกวนใจจากพวกซิ้งค์น้ำปิดราคาถูก

Comment

• มารออ่านด้วยคนอยากลองเล่นน้ำแบบปิดเหมือนกัน พวก h100i หรือ Seidon 120 นี้เสียงดังไหมครับ

Comment

• Originally posted by Inamatus View Post
                          นั้นซินะของแรงๆกันทั้งนั้น ไอของเรามันกากระดับสวะ อายเค้าเลยจริงๆ

อุณหภูมิตอนเช้าจะเย็นกว่าตอนกลางวันอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้ OC อะไรมากมายเพียงพอต่อการใช้งานนะซิงค์เดิมๆน่ะ ยิ่งถ้าไมได้ใช้งานกลางวันยิ่งหายห่วงเลย

ถ้าสนใจน้ำปิดแนะนำ 2 ตอนราคา 4000++ ขึ้นไปคับ จะได้ไม่เจอปัญหาน่ารำคาญกวนใจจากพวกซิ้งค์น้ำปิดราคาถูก
                          ขอบคุณครับ สงสัยได้ขยับขยายในอนาคต ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เราจะโต เราจะโต แต่หมดตัง55555
                          ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ เรื่องคอม คำนวณตังคร่าวๆแล้ว คงจะประกอบได้1-2อาทิตย์นี้ละครับ ตอนแรกคาดกลางเดือนหน้า คงได้รู้กันละครับว่าผมจะได้ขายแรมหรือเปล่า
                          คงต้องลองดูเอง^^

Comment

• Originally posted by kamil View Post
                            มารออ่านด้วยคนอยากลองเล่นน้ำแบบปิดเหมือนกัน พวก h100i หรือ Seidon 120 นี้เสียงดังไหมครับ
                            อยู่ที่การปรับรอบพัดลมกับปั้มน้ำคับ ปรับเยอะมันก็ดังแน่นอนอยู่แล้ว H100i หรือสองตอนตัวไหนๆปรับรอบพัดลมหรือปั้มหนักๆก็ล้วนดังทั้งสิ้น 555+

Originally posted by bigtoro1 View Post
                            ขอบคุณครับ สงสัยได้ขยับขยายในอนาคต ค่อยๆเป็นค่อยๆไป เราจะโต เราจะโต แต่หมดตัง55555
                            ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ เรื่องคอม คำนวณตังคร่าวๆแล้ว คงจะประกอบได้1-2อาทิตย์นี้ละครับ ตอนแรกคาดกลางเดือนหน้า คงได้รู้กันละครับว่าผมจะได้ขายแรมหรือเปล่า
                            คงต้องลองดูเอง^^
                            เอาใจช่วยนะคับให้ผ่านพ้นไปด้วยดี นี่ผมยังตกใจ Asus ROG Thailand เพิ่งแจ้งมาเมื่อวานว่า ทาง R&D ที่ไต้หวัน (ทีมพัฒนา Firmware) ไม่ได้รับรายงานปัญหาที่ผมและหลายคนทั่วโลกเจอซะงั้น

เค้าบอกว่านี่เป็นการรับรายงานครั้งแรกเลย ก็เลยสงสัยว่าตกลงเค้าทำงานกันยังไงไม่รู้ว่ามีปัญหาเกิดขึ้นได้ยังไง ผู้ใช้แจ้งไปทาง Support แล้วไม่ได้ส่งเรื่องต่อไปให้ทีมเลยหรือไง ตอนนี้ก็คงได้หัวร้อนแก้ปัญหากันล่ะคับ

คาดว่าน่าจะได้ทราบผลในเร็ววันเพราะเค้าบอกจะให้เป็น hot issue เลย แต่ถ้ามันเป็นที่ HW จริงก็คงแก้ไม่ได้

Comment

• น้ำปิด ดูผลทดสอบ จากคนเล่นจริงๆ ในไทย ให้ดีนะครับ

บางรุ่น กาก กว่า ซิ้งค์ลมรุ่นแจ่มๆอีก

Comment

• ระวัง alseye water max 240 นะคับ ของผมน็อตไม่สามารถลอดรูบนบอร์ด msi z170a gaming m3 ได้ ต้องหาน็อตอื่นมาโมใส่ (ไม่มั่นใจว่าเป็นกับทุกบอร์ดรึเปล่านะ)

Comment

Working...
                                X