Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by pushbutton View Post
    นอกประเด็นนิดนึงครับ พึ่งซื้อฮาร์ดดิสมาเปลี่ยน 3TB แบบธรรมดา
    จะเอาเป็น MBR หรือ GPT ดี เอาไว้เก็บข้อมูล เก็บงาน เก็บเกมส์
    ส่วนเจ้า Window 10 อยู้กับ SSD

ไหนๆก็ถามแล้ว ตามมาลงชื่อด้วยละกัน
    *0* NTFS ส่วนพวก MBR หรือ GPT ไว้ใช้สำหรับHarddiskที่ลงวินโดว์แค่นั้นครับ

Comment

• Originally posted by pushbutton View Post
      นอกประเด็นนิดนึงครับ พึ่งซื้อฮาร์ดดิสมาเปลี่ยน 3TB แบบธรรมดา
      จะเอาเป็น MBR หรือ GPT ดี เอาไว้เก็บข้อมูล เก็บงาน เก็บเกมส์
      ส่วนเจ้า Window 10 อยู้กับ SSD

ไหนๆก็ถามแล้ว ตามมาลงชื่อด้วยละกัน
      GPT เลยครับ

Comment

• ขอเข้าร่วมด้วยได้ไหมครับ i7 6700k + asus z170-A + 16gb cosair bus 3200 ครับ แต่ยัง clock ไม่เป็นเลย

Comment

• แรงๆกันทั้งน้านนน

Comment

• ลงชื่อด้วยคนครับ ว่าจะลงนานแล้วแต่ลืม ฮะ ฮะ
            Attached Files

Comment

• สอบถามหน่อย อุณหภูมิ แบบนี้ปกติไหม ของผม 6700K
              ไฟ auto idle 35-37 องศา full 68-70
              ไฟ 1.25 idle 37-39 องศา full 60-62

น้ำปิดหนึ่งตอนแบบหนาพัดลมประกบคู่ แต่ห้องผมไม่แอร์อากาศค่อนข้างร้อนน่าจะ 30-32 ได้ครับ

Comment

• มือใหม่ครับ สอบถามหน่อยครับพอดีเพิ่งย้ายค่ายครับ

M/B ASUS Z 170 A

หน่วยความจำ
                DDR4 3400(O.C.)/3333(O.C.)/3200(O.C.)/3100(O.C.)/3000(O.C.)/2933(O.C.)/2800(O.C.)/2666(O.C.)/2600(O.C.)/2400(O.C.)/2133(O.C.) MHz Non-ECC, Un-buffered Memory

Ram ที่มีค่าบัส ข้อความข้างบน นี่ซื้อมาใส่ได้หมดใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by hoshikoong View Post
                  มือใหม่ครับ สอบถามหน่อยครับพอดีเพิ่งย้ายค่ายครับ

M/B ASUS Z 170 A

หน่วยความจำ
                  DDR4 3400(O.C.)/3333(O.C.)/3200(O.C.)/3100(O.C.)/3000(O.C.)/2933(O.C.)/2800(O.C.)/2666(O.C.)/2600(O.C.)/2400(O.C.)/2133(O.C.) MHz Non-ECC, Un-buffered Memory

Ram ที่มีค่าบัส ข้อความข้างบน นี่ซื้อมาใส่ได้หมดใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ
                  ได้ครับ
                  เปิด XMPจะได้Bus ตามที่ซื้อ
                  OC ก็ได้ ถ้าแรมไหว บอร์ดไหวได้สูงกว่า XMP นิ่งไม่นิ่ง เสถียรไหมอีกเรื่อง

Comment

• Originally posted by 0183 View Post
                    ได้ครับ
                    เปิด XMPจะได้Bus ตามที่ซื้อ
                    OC ก็ได้ ถ้าแรมไหว บอร์ดไหวได้สูงกว่า XMP นิ่งไม่นิ่ง เสถียรไหมอีกเรื่อง
                    ขอบคุณมากครับ

Comment

• รายงานตัวครับ

Comment

• Join ด้วยครับงับบ http://i.imgur.com/rBQY3lm.jpg 7XTCGtX.jpg

Comment

• ขอสอบถามการหน่อยครับ

ผมใช้ Asrock m4
                          เวลาเปิดเครื่อง (ครั้งแรก) ของทุกครั้งเวลาชักปลั๊กไฟออกหลังจากปิดเครื่องครั้งสุดท้าย จะดับไปประมาณ 3 วินาทีแล้วเปิดใหม่
                          แต่เป็นครั้งเดี่ยวนะครับ หลังจากนั้นเร็วปกติเลย กด Shut down แล้วเปิดใหม่ตอน boot ก็ไม่ดับแล้วนอกจากเอาปลั๊กออก
                          ไม่ทราบว่าแบบนี้ปกติหรือเปล่าครับ หรือผมต้องปรับตรงไหนไหมครับ
                          PSU Corsair 750Rm

Comment

• สงสัยว่าทำไม ตระกูล i5 ได้แค iris HD530 เองเหรอครับ แล้วพวก iris 540 , pro 550 ไปอยู่ที่ไหน เมื่อไหร่จะมา

Comment

• สอบถามสักนิด คือตอนนี้ผมใช้เมนบอร์ด Z170 Hero อยู่ ลง Win 10 Enterprise ใช้งานพวกการเชื่อมต่อUSBกับโทรศัพท์หรือ ไอโฟนไม่ได้เลย (ผ่านสายUSBที่แถมมากับเครื่องโทรศัพท์)
                              ตอนนี้ที่ยังไม่ได้ลองคือ ลงวินโดว์ใหม่ กับเปลี่ยนเวอชั่นวินโดว์ ท่านใดใช้บอร์ดรุ่น+ยี่ห้อเดียวกันอยู่รบกวนช่วยทดลองให้ดูหน่อยจะเป็นพระคุณครับ
                              ขอบคุณครับผม

Comment

• Originally posted by chivas01 View Post
                                สอบถามสักนิด คือตอนนี้ผมใช้เมนบอร์ด Z170 Hero อยู่ ลง Win 10 Enterprise ใช้งานพวกการเชื่อมต่อUSBกับโทรศัพท์หรือ ไอโฟนไม่ได้เลย (ผ่านสายUSBที่แถมมากับเครื่องโทรศัพท์)
                                ตอนนี้ที่ยังไม่ได้ลองคือ ลงวินโดว์ใหม่ กับเปลี่ยนเวอชั่นวินโดว์ ท่านใดใช้บอร์ดรุ่น+ยี่ห้อเดียวกันอยู่รบกวนช่วยทดลองให้ดูหน่อยจะเป็นพระคุณครับ
                                ขอบคุณครับผม
                                ของผม Z170 Gaming K4 ก็ปกติดีนะครับ

ตอนเสียบครั้งแรก มันจะ install อยู่พักนึง

Comment

Working...
                                X