Announcement

Collapse
No announcement yet.

<<<<< Intel LGA 1151 Club !!! >>>>>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by swordmanx View Post
    พวกซ็อกเก็ต 2011 ไม่เหมาะกับการใช้งานของท่านเหรอครับ
    ยังไม่เคยลองเลยครับท่าน เดี๋ยวรอผ่าตัดเดือนสิงหาคม ถ้ารอดค่อยว่ากันอีกที่ครับ เอาจริงๆนะเมื่อก่อนผมก้ไม่มีความรู้เกี่ยวกับคอมเลย เรียนช่างยนต์ ทำงานมาตลอด พออายุ 20 ถูกรถพ่วง 18 ล้อชน ทุกวันนี้เดินไม่ได้มา 12 ปี แขนขาอ่อนแรง อาการที่ผมป่วยถือว่าหนัก เท่าที่อยู่ได้อีกปัจจัยคงเป็นเพราะเรื่องคอมนี่แหละครับที่ทำให้มีชีวิตและอยากอยู่ต่อไปเพื่อเล่นและศึกษาไปเรื่อยๆถึงจะไม่เก่งมากแต่ก้พอทำได้ ชอบการ OC มากเหมือนมีอะไรให้คอยลุ้นตลอดเวลา กิน นอน หน้าคอมเลยละเพราะไปไหนไม่ได้ 5555+

Comment

• Originally posted by kengnakab View Post
      ยังไม่เคยลองเลยครับท่าน เดี๋ยวรอผ่าตัดเดือนสิงหาคม ถ้ารอดค่อยว่ากันอีกที่ครับ เอาจริงๆนะเมื่อก่อนผมก้ไม่มีความรู้เกี่ยวกับคอมเลย เรียนช่างยนต์ ทำงานมาตลอด พออายุ 20 ถูกรถพ่วง 18 ล้อชน ทุกวันนี้เดินไม่ได้มา 12 ปี แขนขาอ่อนแรง อาการที่ผมป่วยถือว่าหนัก เท่าที่อยู่ได้อีกปัจจัยคงเป็นเพราะเรื่องคอมนี่แหละครับที่ทำให้มีชีวิตและอยากอยู่ต่อไปเพื่อเล่นและศึกษาไปเรื่อยๆถึงจะไม่เก่งมากแต่ก้พอทำได้ ชอบการ OC มากเหมือนมีอะไรให้คอยลุ้นตลอดเวลา กิน นอน หน้าคอมเลยละเพราะไปไหนไม่ได้ 5555+
      สุดยอดคับ ทำในสิ่งที่เรารักชีวิตก็มีความสุขแล้ว

Comment

• ได้เท่านี้พอใจละคืนค่าเดิมๆดีกว่า i5 6600k ไฟสูงมาก ไม่ได้เล่นน้ำ แค่นี้ hyperpi ก็แตะ 80 องศาละ

http://browser.primatelabs.com/geekbench3/6334827

Sent from my MI 4W using Tapatalk

Comment

• ^
          ^
          ตัวนี้ไฟสูงมากครับ

Comment

• Originally posted by A.pato View Post
            สุดยอดคับ ทำในสิ่งที่เรารักชีวิตก็มีความสุขแล้ว
            ขอบคุณครับท่าน

Comment

• มาช้าก็ดีกว่าไม่มา ขอลงชื่อด้วยคนครับ

i5-6500 @ เดิมๆ ไม่มีการ์ดจอลากไม่ได้
              2x8 GB G.Skill Ripjaws 4 3000Mhz CL15-16-16-35
              ASUS Z170-A
              WD Black 2TB
              Corsair HX750W
              H440 สีขาว
              บล็อค Koolance CPU-380i
              หม้อน้ำ GTX 240 และ GTS 360 + GT-AP15 3ตัว + พัดลมเดิมของเคส3ตัว
              ปั๊ม SC600 + ขาตั้งปั๊มตัดจากก้นขวด Oishi
              ถังพักจีน 16CM.

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
                มาช้าก็ดีกว่าไม่มา ขอลงชื่อด้วยคนครับ

i5-6500 @ เดิมๆ ไม่มีการ์ดจอลากไม่ได้
                2x8 GB G.Skill Ripjaws 4 3000Mhz CL15-16-16-35
                ASUS Z170-A
                H440 สีขาว
                หม้อน้ำ GTX 240 และ GTS 360 + GT-AP15 3ตัว + พัดลมเดิมของเคส3ตัว
                ปั๊ม SC600 + ขาตั้งปั๊มตัดจากก้นขวด Oishi

รอชมท่านแมวลากบัส

Comment

• นึกว่าท่านแมวได้ Asrock z170 pro แล้วซะอีกกลายเป็น Asus แทนซะแล้ว

Comment

• Originally posted by doraymon View Post
                    นึกว่าท่านแมวได้ Asrock z170 pro แล้วซะอีกกลายเป็น Asus แทนซะแล้ว
                    Asrock Pro 4 หายากอะครับ เลยเอาตัวนี้มาแทน แต่ก็ดีครับบอร์ดสีเข้ากับเคสดี

@ ท่านหมู ผมก็อยากลากละครับเห็น VID มันแค่ 1.1-1.15V เอง เดี๋ยวหาการ์ดจอมาแก้ขัดก่อน
                    Last edited by Botvinnik; 8 May 2016, 14:51:41.

Comment

• จัดของมาละเหมือนกัน พรุ่งนี้เริ่มรื้อระบบเก่า ลงใหม่ทั้งตัว =.= ไว้จะมาสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมอีกที หึๆ

Comment

• Originally posted by Botvinnik View Post
                        Asrock Pro 4 หายากอะครับ เลยเอาตัวนี้มาแทน แต่ก็ดีครับบอร์ดสีเข้ากับเคสดี

@ ท่านหมู ผมก็อยากลากละครับเห็น VID มันแค่ 1.1-1.15V เอง เดี๋ยวหาการ์ดจอมาแก้ขัดก่อน
                        VID เท่านี้ ลาก 5.0 ได้แน่นอน

Comment

• Originally posted by iambic View Post
                          VID เท่านี้ ลาก 5.0 ได้แน่นอน
                          สาธุ

Comment

มาช้าก็ดีกว่าไม่มา ขอลงชื่อด้วยคนครับ

ASUS Z170-A
                            H440 สีขาว

เคสรุ่นเดียวกันนิ แปลว่าท่านแมวก็ชอบขาวๆ

Comment

• ขาว สวย เรียบ หรู ดูสะอาดตาดีครับ

Comment

• อยากได้แรมใหม่ รอก่อน รอก่อน ท่องไว้ ของเก่ายังใช้ได้

Comment

Working...
                                X