overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: Mouse OKER LXGaming (Review)

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

Default Mouse OKER LXGaming (Review)

สวัสดีครับ วันนี้ขออนุญาติ Review เมาส์ราคาไม่แพงสักตัว
    ซึ่งผมได้ทดลองใช้ดูแล้ว เห็นว่าคุณภาพดีมากๆ เลยอยากมาบอกต่อให้สมาชิกได้รู้กัน

สืบเนื่องมาจาก ช่วงนี้แฟนผมอยากเล่นเกม RA3 ครับ พอไปจับเมาส์ RAZER ของผม
    เค้าบอกไ่ม่ถนัด มันใหญ่ไป
    ผมเล่นไปตะเวน แถวพันทิพย์ดู หาเม้าส์ตัวเล็กๆ ให้แฟนผมสักหน่อย ก็ไปเจอะเจ้านี่เข้าให้

มัน คือ OKER LX gaming

มองผ่านๆ นึกว่า Microsoft จับเจ้า Mouse Sidewinder มา่ย่อส่วนซะอีก

หืมม มองแล้ว หน้าตาผ่านครับ เหลือแค่คุณภาพที่ต้องลองกันต่อไป
    ว่าแล้วก็ถามคนขายครับว่า ค่าตัวของมันเท่าไร

คำตอบที่ได้รับคือ 290 บาท ประกันร้าน 1ปี

อะ เข้าทาง เพราะเดิมทีผมกำเิงินไป 600 บาท ตั้งใจว่าจะไปถอย A4tech Gaming ไปๆ มาๆ
    ได้ตัวนี้แทน ซื้อเลยครับ เอากลับไปลอง

แกะกล่องลองดูกันเลย วัสดุดูีดีมีชาติตระกูลมาก เป็นพลาสติกสีดำทั้งตัว
    ด้านข้างเป็น ดำ Glossy ส่วนตรงกลางเป็นพลาสติกดำด้าน สกินคำว่า LXgaming ขนาดพอเหมาะ
    เป็น Optical Mouse ปกติมิใช่ Laser
    ลองเสียบเข้ากับ USB port ปุป ก็เห็นปับ ไม่มีปัญหาอะไรกวนใจ
    จากภาพจะเห็น ไฟแดงที่ท้ายของเม้าส์ ดูสวยแปลกไปอีกแบบ

ลองลากขยับๆ ดูแล้วพบว่า ใช้กับพื้นไม้ หนังแท้ หรือ MousePad ได้ปกติดีลื่นไหลหัวแตก
    วัสดุอื่นก็น่าจะ OK ล่ะนะ จอพื้นที่กว้างๆ ขนาด 22 นิ้ว สบายมาก

คลิกแล้วลากคุมพื้นที่ได้ปกติ ไม่ีมีหลุดระหว่างทาง
    ดับเบิ้ลคลิก หรือคลิกขวาก็ปกติ ถนัดมือดี
    ปุ่ม สกอร์เม้าส์ลื่นไหล

ที่เห็นจะแปลกไปอีกคือ เม้าส์ัตัวนี้ปรับ DPI ได้ด้วย 4 ระดับ ตั้งแต่ 800 dpi - 2000 dpi เลยทีเดียว ทำให้ง่ายไปการปรับแต่งให้เหมาะกับแต่ละบุคคล
    โดยการกดปุ่ม DPI เพียงปุ่มเดียว ความเร็วก็จะเพิ่มขึ้นและลดลง
    แต่อย่าพึ่งตกใจ เมาส์ตัวนี้ Highlight มิได้อยู่ตรงการปรับ DPI ครับ

ของดีของเม้าส์ตัวนี้ คือ ความเงียบในการคลิกปุ่ม
    ตอนผมใช้ เจ้า Razer Lasazis เสียงคลิกจะดัง แก๊กๆ
    (แฟนชอบตื่นมาบ่นว่าทำไมไม่นอนซะที)
    แต่เจ้า Mouse OKER LXGaming ตัวนี้ ไม่มีเสียงน่ารำคาญเลย (แฟนไม่ตื่นมาบ่น 7 วันแล้ว)
    จึงเหมาะอย่างยิ่งสำหรับคนนั่งเล่นคอมตอนดึกๆ และต้องการสมาฺธิสูง

มาจุดอ่อนของ Mouse OKER LXGaming อยู่ที่ ปุ่มมีเพียง 3 ปุ่มเท่านั้น (ไม่นับรวมปุ่ม DPI)
    ดังนั้นถ้าใคร ชินกับปุ่มด้านข้างที่เพิ่มขึ้นมาของเม้าส์ราคาแพงแล้ว อาจหงุดหงิดได้ง่ายๆ

ผมเป็นคนที่เห็นเม้าส์แปลกๆ ไม่ค่อยได้มักจะต้องจับ ต้องลอง
    ขอบอกเลยว่า OKER ทำเจ้าตัวนี้ออกมาได้ปราณีตจริงๆ ไม่เหมือนรุ่นอื่นๆเลย
    มันอาจไม่ใช่เม้าส์ี่ที่ดีที่สุด แต่ที่แน่ๆ การได้จับ Mouse OKER LXGaming ทำให้ ผมขาย Mouse Razer ทิ้งครับ

ถ้าใครกำลังอยากได้เม้าสก็คว้ามาไ้ด้เลยครับ
    เทียบกับราคาแล้ว Mouse OKER LXGaming เป็นตัวเลือกทีุ่้คุ้มค่าตัวหนึ่งครับ

จุดเด่น : ราคาไม่แพง ปุ่มคลิกเสียงเงียบ ปรับ DPI ได้
    จุดด้อย : มีเพียงปุ่มมาตราฐานเท่านั้น
    ราคา 290 บาท

ข้อความทั้งหมดอย่าเีรียกว่า Review เลยครับ แค่คนที่ใช้ของดี แล้วอยากให้ทุกคนได้ใช้บ้างแค่นั้นแหละครับ
    Last edited by maoking; 25 Aug 2010 at 12:54:00.

OverclockZone Member sierra's Avatar

ผมว่าในราคาประมาณนี้ OKER ดีที่สุดละ

OverclockZone Member Godstep's Avatar

โอ้ว.. ขาย Razor ทิ้งเลยเหรอ แสดงว่าของเค้าดีจริง

OverclockZone Member YaKuZaMaMa's Avatar

ซื้อร้านไหนครับ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

หุหุ น่าใช้ จิงๆ

OverclockZone Member mpromsopa's Avatar

ผมใช้อยู่ แต่ไม่ใช่รุ่นนี้ใช้ดีจริงๆ ถูกสุดๆๆ

OverclockZone Member XFX's Avatar

สอยมาแล้ว 170 ครับ ชั้น 5 พันทิบด้านหลัง

OverclockZone Member heatie's Avatar

ไม่อยากบอกให้ จขกท ช้ำใจเลย แต่น่าจะเป็นประโยชน์^^

เจ้าตัวนี้ มีแบบที่มีปุ่มด้านข้างอีก 2 ปุ่ม และฝังเหล็กถ่วงน้ำหนักด้วยนะครับ อยู่ในซีรีส์เดียวกับเจ้าพวกนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263022

ของแท้กล่องต้องใหญ่เบ้งเป็นสำคัญ

ผมเจออยู่ 190 ในพันติ๊บ

ปล. ไอ้ตัวใหญ่ของผมยังอยู่ดี ไม่มีลอก ไม่มีงอแง สุดยอด
    Last edited by heatie; 3 Dec 2008 at 08:58:23.

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

Quote Originally Posted by heatie View Post
    ไม่อยากบอกให้ จขกท ช้ำใจเลย แต่น่าจะเป็นประโยชน์^^

เจ้าตัวนี้ มีแบบที่มีปุ่มด้านข้างอีก 2 ปุ่ม และฝังเหล็กถ่วงน้ำหนักด้วยนะครับ อยู่ในซีรีส์เดียวกับเจ้าพวกนี้

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=263022

ของแท้กล่องต้องใหญ่เบ้งเป็นสำคัญ

ผมเจออยู่ 190 ในพันติ๊บ

ปล. ไอ้ตัวใหญ่ของผมยังอยู่ดี ไม่มีลอก ไม่มีงอแง สุดยอด
    โอ้ยไม่ช้ำใจหรอกครับ ผมลองใน ซีรีส์ นี้ทุกรุ่นแล้วล่ะ ความจริงชอบรุ่นของท่านมากกว่าด้วยครับ
    แต่ีที่ซื้อรุ่นนี้เพราะ

1. ถูกใจดีไซน์ของมัน
    2. เบา และ ถูก
    3. เสียงคลิกเบากว่า
    5. เล็กกว่า แฟนจับถนัดมือ

แค่นั้นแหละครับ

OverclockZone Member gunman's Avatar

ผมซื้อรุ่นตัวใหญ่มาที่ แฟชั่น 350 ครับ เจ๋งจริงครับ ^^ ต่างนิดหน่อยว่า มี ปุ่มมาให้ 2 ปุ่ม ตรงที่วางนิ้วโป้งครับ
    Last edited by gunman; 9 Dec 2008 at 17:15:29.

OverclockZone Member zeng_ped's Avatar
    ปากเกร็ด นนทะบุเรงนอง

ใช้อยู่คับ Oker ใช้ดี ใช้ทน สวยด้วย ถูกอีก หุหุ

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

Cool

Quote Originally Posted by XFX View Post
    สอยมาแล้ว 170 ครับ ชั้น 5 พันทิบด้านหลัง
    มัยเราซื้อ 180.- หว่า...

อ้ออออ..เค้าแถมแผ่นรองเมาส์ OKER แผ่นใหญ่มาด้วยนี่นา..อิอิ(ขายแยก 40.-/แผ่น)

OverclockZone Member werwolf's Avatar

ต้องไปหามาใช้บางแล้วเหละ

OverclockZone Member คิม's Avatar

Cool

ตัวนี้มันกล่องเล็กๆนิครับ เห็นแล้วตกใจเลย เพราะรุ่นก่อนกล่องใหญ่โครต แถมที่รองเมาส์อีก

OverclockZone Member จอมยุทธ's Avatar
    ซ.วัดศรีวารีน้อย-ลาดกระบัง-สุวรรณภู

มาดูนี่ 180.- แถมแผ่นรองเมาส์

OverclockZone Member in_flames's Avatar
    รังสิต-อนุเสาวรีย์

ชอบเลย เสียงเงียบๆเนี่ย ผมเน้นเสียงเงียบเลย ตัวนี้เงียบดีใช่ไหมครับ หายากจังเมาส์ที่มันเสียงเงียบๆอะ ใครใช้แล้วช่วยคอนเฟิร์มทีว่ามันเงียบไหม

OverclockZone Member bammbamm's Avatar

ที่ไหนครับ 180แถมแผ่นรองเมาส์

ชอบเลย เสียงเงียบๆเนี่ย ผมเน้นเสียงเงียบเลย ตัวนี้เงียบดีใช่ไหมครับ หายากจังเมาส์ที่มันเสียงเงียบๆอะ ใครใช้แล้วช่วยคอนเฟิร์มทีว่ามันเงียบไหม
    ของผมไม่เงียบครับ ดังกิ๊กๆ เหมือนกัน แต่ก็ดูดี วิ่งเนียนๆ คุ้มค่าตัว มีแถม

ที่ไหนครับ 180แถมแผ่นรองเมาส์
    พันทิพ ชั้น5 ด้านหลัง แถวบันไดเลื่อน เค้าติดป้ายใว้ว่าแถมแผ่นรองเม้าส์ ร้านอื่น รุ่นเดียวกัน ไม่แถม แต่ราคาเท่ากัน

OverclockZone Member YaEvolution's Avatar

ก๊อบ Side Winder มาแท้ๆ หัวคิดม่ายมีก้องี้ล่ะ ทำไงได้เนอะ...

เกรียน + มาก ใช้ของมีราคาสบายใขคับ หล่อขึ้นด้วย 5555++

ตอนนี้ก้อใช้อยู่ Side Winder เนี่ย...

รีบประกันความพอใจคับท่าน...

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Quote Originally Posted by YaEvolution View Post
    ก๊อบ Side Winder มาแท้ๆ หัวคิดม่ายมีก้องี้ล่ะ ทำไงได้เนอะ...

เกรียน + มาก ใช้ของมีราคาสบายใขคับ หล่อขึ้นด้วย 5555++

ตอนนี้ก้อใช้อยู่ Side Winder เนี่ย...

รีบประกันความพอใจคับท่าน...

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks