Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอา 480 มาใส่ชุดน้ำ แต่น็อตเอาไม่ออกอยู่ 4 ตัวทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอา 480 มาใส่ชุดน้ำ แต่น็อตเอาไม่ออกอยู่ 4 ตัวทำไงดีครับ

ไขไม่ออก ร่องเริ่มยู่แล้ว มีวิธีไขยังไงครับ กำ

ถ่ายรูปมาดูหน่อยครับ

Comment

รูบานเลย

Comment

มันรูดแล้วมั้งครับนั่น ลองคีมหนีบแล้วค่อย ๆ หมุนดู ระวังโดน PCB ด้วยนะ

Comment

Originally posted by meo95 View Post
          รูบานเลย
          แบบนี้ไม่ยูแล้วท่าน เละ แล้วผมว่า หาไขควงหัวแบน ใหญ่กว่าล่องนิดๆ ดันลงไปค่อยๆบิดครับ

ผมว่าก่อนจะไขน็อต ทำไมไม่เอาเทปใสปิดก่อน กันหัวเละได้ดีเลย

Comment

คีมจับไม่อยู่ครับ หัวมันบาง ถ้าเอาน้ำยาโซเน็คหยอด มันจะกัด PCB ป่าวครับ

Comment

Originally posted by Yokboa View Post

ผมว่าก่อนจะไขน็อต ทำไมไม่เอาเทปใสปิดก่อน กันหัวเละได้ดีเลย
              ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ อิอิ ผมก็เพิ่่งรู้จากท่านนี่ละครับ ไม่ใช่ตัวเดียวนะครับ 4 ตัว กำ

Comment

น๊อตการ์ดจอส่วนใหญ่ จะติ้นแต่กว้าง ถ้าเอาหัวแหลมๆไปหมุน มันจะเป็นแบบนี้แล
                โซเน็ค ไม่น่าจะเป็นอะไร เพราะผมเคยใช้ แต่ไม่รู้มันจะช่วยอะไรได้ไหม

Comment

ผมแกะหน้ากากอีกด้านนึงออกแล้ว จะเห็นเป็นรู ข้างในเป็นปลายของเกลียวปล่อยครับ เด๊วจะลองหยอดโซเน็คทิ้งไว้ เผื่อจะออก

Comment

อะโหบานเชียว

Comment

ไขควงนะครับ ปกติเวลาขันน๊อตน้าผมบอกให้เลือกหัวที่ดันไปแล้วแน่นรู

ถ้าหัวที่ดันไปแล้วพอดีรู ส่วนมากเวลาขันๆไปถ้าเราเผลอ(หมายถึงผ่อนแรงกด)บางทีมันก็รูด ทำให้หัวบาน

Comment

ชุดไขควงเล็กที่เป็นกล่องของโซเล็คตัวปากแบนก็ค่อนข้างแข็งดีครับท่านประธาน
                        ถ้าเป็นผมจะเลือกตัวที่ขนาดเหมาะๆกับรู ให้มันจิกกับผิวขลุขระที่สุดแล้วข่มขืนออกมาโดยกดแรงๆไปด้วยหมุนไปด้วยอะครับ ใช้มือรับน้ำหนักกดฝั่งตรงข้ามด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหักเป็น2ท่อนซะก่อน555 (กดกะว่าการ์ดจอไม่พังนะครับ..อิอิ)ผมว่าน่าจะออกนะครับ
                        ไม่รู้จะได้ผลรึเปล่าแต่อยากช่วยอะครับ....

Comment

หัวน๊อตบานแบบนี้
                          ถือว่าหมดประกัน หรือไม่ครับ
                          ถามเป็นความรู้
                          กรรม...

Comment

Originally posted by dragon_horse View Post
                            หัวน๊อตบานแบบนี้
                            ถือว่าหมดประกัน หรือไม่ครับ
                            ถามเป็นความรู้
                            กรรม...
                            เป็นคำถามที่ดีครับท่าน ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับผม ิิ

Comment

Originally posted by keadoo View Post
                              ชุดไขควงเล็กที่เป็นกล่องของโซเล็คตัวปากแบนก็ค่อนข้างแข็งดีครับท่านประธาน
                              ถ้าเป็นผมจะเลือกตัวที่ขนาดเหมาะๆกับรู ให้มันจิกกับผิวขลุขระที่สุดแล้วข่มขืนออกมาโดยกดแรงๆไปด้วยหมุนไปด้วยอะครับ ใช้มือรับน้ำหนักกดฝั่งตรงข้ามด้วยนะครับ เดี๋ยวจะหักเป็น2ท่อนซะก่อน555 (กดกะว่าการ์ดจอไม่พังนะครับ..อิอิ)ผมว่าน่าจะออกนะครับ
                              ไม่รู้จะได้ผลรึเปล่าแต่อยากช่วยอะครับ....

พูดซะเห็นภาพเลย

Comment

Working...
                              X