Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอรีวิว HDD Notebook 2.5" 7200RPM 750GBตัวล่าสุด Scorpio Black แรงจริงๆครับพี่น้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอรีวิว HDD Notebook 2.5" 7200RPM 750GBตัวล่าสุด Scorpio Black แรงจริงๆครับพี่น้อง

พอดีได้HDDตัวใหม่มาเทส3-4ลูก เลยมารีวิวให้ทุกท่านดูครับ

สำหรับผลเทส Western Digital SATA 750GB 2.5" 7200RPM ดูจากรูปได้เลยครับ Read-Write เร็วดีครับ

ผลเทสครับว่า HDD Notebook 2.5" WD7500BPKT Scorpio Black แรงแค่ไหน

ReadและWriteก็แรงพอๆกันนะครับ ไม่ใช่แค่Readแรงแต่ Writeต่ำ อันนั้นก็เป็นคอขวดนะครับเวลาย้ายข้อมูลแบบเต็มลูกทีเดียวเพราะจะไปช้าเป็นคอขวดกับอีกลูกที่ค่าWriteต่ำๆอยู่ดีครับ

ผลออกมาแรงกว่าHDD PC 3.5"ลูกใหญ่หลายๆตัวเลยครับ เอาไปใส่ในNotebook/MacbookหรือNetbookรับรองแรงฉิว

[COLOR=green][FONT=comic sans ms]ผลที่ออกมาแรงจริงๆครับเมื่อเทียบกับHDD Notebook 2.5" ที่ใช้จานหมุนรุ่นอื่นๆ และยังเร็วกว่าHDD PC 3.5"หลายๆรุ่นเลยครับ อีกทั้งค่า Writeก็สูงมากเลยครับ
    Last edited by tuta; 11 Sep 2011, 00:15:38.

ผมลองเอามาเปลี่ยนแทน 500GB Scorpio Black ตัวเดิม รู้สึกว่าความเร็วเวลาโหลดหน้าwindowเร็วกว่าแบบเห็นได้ชัดเจนมากๆเลยครับ รอมานานแล้วครับสำหรับWD Scorpio Black ตัวใหม่รหัสนี้ ไม่ผิดหวังจริงๆครับ เลยพักSSDไว้ครับอิๆ
    Last edited by tuta; 13 Jul 2011, 03:08:23.

Comment

ไวมากเลยครับผมก็ 500GB 7200 แต่ช้ากว่ามากของ SEAGATE 60-70MB เอง - -

Comment

กากป่ะหล่ะ ^^"

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
          ไวมากเลยครับผมก็ 500GB 7200 แต่ช้ากว่ามากของ SEAGATE 60-70MB เอง - -
          Originally posted by X1950Pro View Post
          กากป่ะหล่ะ ^^"

ขอบคุณมากๆครับ เห็นภาพเลยครับอิๆ

Comment

มาดันของดีกันครับ

Comment

ดันให้พี่

Comment

แรงๆๆๆ

Comment

Comment

2.5" 7200 RPM นี่ร้อนกว่าปกติมากไหมครับ พอดีจะเอามาใส่ Fujitsu ให้พี่ีทำงาน 5400 RPM ปกติมันพุ่งไป 45องศากว่าๆแล้ว

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                      2.5" 7200 RPM นี่ร้อนกว่าปกติมากไหมครับ พอดีจะเอามาใส่ Fujitsu ให้พี่ีทำงาน 5400 RPM ปกติมันพุ่งไป 45องศากว่าๆแล้ว
                      +ไป 2-3องศาครับ อยู่ที่ระบบะระบายความร้อนของเครื่องNotebookด้วยครับ ของผม Acer D150 netbook 37องศาครับ

Comment

Comment

Comment

Comment

ขอบคุณที่มารีวิวให้ดูครับ

Comment

Working...
                              X