Announcement

Collapse
No announcement yet.

DIY & mod ปลั๊กรางกันเถอะ ..... [ รูปเยอะหน่อใช้ประโยชน์ ADSL ..]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DIY & mod ปลั๊กรางกันเถอะ ..... [ รูปเยอะหน่อใช้ประโยชน์ ADSL ..]

หายไปนานกลับมาส่งการบ้านครั้งนี้ไม่รู็จะไปแปะไหนจริงๆ.....
    ของเดิมที่ใช้

หงุดหงิดคันไม้คันมือเสียงไม่ได้อย่างใจ ....

และแล้วก็ใช้มาเป็นเวลาเดือนกว่าๆ จึงอยากหาทางที่ดีกว่า(ทางเสียตังน่ะสิ!!)
    ก็เลยจัดการเจ้าพวกนี้มา

2x4mm 6เมตร

เข้าเรื่องปลั๊กและ คือจะไปซื้อเกรดโรงบาลก็ใช่ที่ เพราะไม่งั้นปลั๊กคงจะแพงกว่าแอม2-4เท่า
    เลยหาตามบอร์ดไปเรื่อยๆ เจออันไหนถูกก็จดๆไว้แล้วเลือกตัดสินใจเอาทั้งตามร้านแถวบ้านต่างๆในที่สุดของก็ครบ

ประมาณนี้และกัน

จุดที่เสียบ***งกันประมาน5เมตรแต่เพื่อความสวยงามในการจัดสายจึงต้อง6เมตร

สายรกมาก ....

ทำไปมา2ชั่วโมงจนได้ !!

จบและครับ ...**หาอะไรน่ะไหนบอกยาว 555

แถม 1
    มันร้อนมาก เจอ Zink AMD ไปสบายขึ้นเยอะ (หม้อแปลงน่ะครับข้างใต้)

แถม 2

ชอบสีจอ CRT จริงๆเลย (ไม่มีตั้งซื้อ LED มากกว่า 55)

แถม 3
    [IMG] รกมากจัดสะเลย เอางี้เลย ..... (ได้เบสมากขึ้น กระชับขึ้น)[/IMG]

ขอบคุณที่เข้ามาดู ใครจะลองบ้างก็ตรวจกำลังทรัพย์แล้วลุยเลยครับไม่ต้องแพงมากก็ได้เอาเท่าที่มีพออยู่พอกิน

เก่ง เก่ง
    ขอบคุณที่นำมาเผยแพร่ครับ

edit เพิ่มรูปปลั๊กไฟราคาประหยัดแต่เสียงคุ้มค่า
    Last edited by keang; 25 Mar 2011, 19:06:47.

Comment

สายใหญ่มาก ไทยยาซากิป่าวเนี้ย
      ----
      รางปลั๊กเก่ากับใหม่เสียงต่างกันมั้ย

Comment

ลงชื่อเดี๋ยวมาอ่าน

Comment

เด็กคนนี้เก่งจริงๆเลยแหะ -*-

Comment

หายากนะเนี่ยเด็กที่ทำได้แบบนี้
            สมัยผมเรียนม.2 มีเพื่อนผมเดินไฟในห้องเอง
            ไปบ้านมันเจอมันเอาสว่างกระแทก เจาะกำแพงอยู่
            คือมันจะเดินสวิชไฟกับปลั๊กอยู่

ปล.แอบเห็นทิชชู่ม้วนใหญ่บนโต๊ะคอม

Comment

Originally posted by ManiacMaew View Post
              สายใหญ่มาก ไทยยาซากิป่าวเนี้ย
              ----
              รางปลั๊กเก่ากับใหม่เสียงต่างกันมั้ย
              ไม่ใช่ครับ ของ ANT cable ทีแรกจะเอา 6mm มาแต่คิดไปคิดมาสายในผนังมัน 4mmเอง ....
              เสียงต่างครับต่างมากด้วยแต่ไปทางไหนยังขอเบรินไปอีกสักชั่วโมงก่อน ที่แน่ๆเบสชัดมามากเสียงสะอาดกันคนละเรื่องเลย

Originally posted by keang View Post
              เก่ง เก่ง
              ขอบคุณที่นำมาเผยแพร่ครับ
              ขอบคุณพี่ด้วยและครับที่คอยให้คำแนะนำมา

Originally posted by TroRuwA View Post
              ลงชื่อเดี๋ยวมาอ่าน
              ^ ^ "

Originally posted by milestone View Post
              เด็กคนนี้เก่งจริงๆเลยแหะ -*-
              ใครละที่ยุผมให้โม nakoya จนได้ยาวมา 5555 ขอบคุญพี่มากกว่าริเริ่มจุดประกายผมเลยคนนี้ !!

Originally posted by berryzlove View Post
              แม่ว่า หรือป่าว ว่า

บ้าน สะอาด หมด ยกเว้น โซนโต๊ะคอม 555+
              จะเหลือเหรอครับ 5555

Originally posted by TroRuwA View Post
              หายากนะเนี่ยเด็กที่ทำได้แบบนี้
              สมัยผมเรียนม.2 มีเพื่อนผมเดินไฟในห้องเอง
              ไปบ้านมันเจอมันเอาสว่างกระแทก เจาะกำแพงอยู่
              คือมันจะเดินสวิชไฟกับปลั๊กอยู่

ปล.แอบเห็นทิชชู่ม้วนใหญ่บนโต๊ะคอม
              **ผมเพิ่งจะใช้สว่านเป็นมา 2ปีเองตอนนั้นซ่อมประตูกับติดรูป พ่อเลยสอน.....
              ***ผมชอบเอาขนมมากินน่ะ เลยต้องเตรียมพร้อม 555
              Last edited by pluanant; 25 Mar 2011, 18:16:01. Reason: แก้พิมพ์ผิด

Comment

แม่ว่า หรือป่าว ว่า

บ้าน สะอาด หมด ยกเว้น โซนโต๊ะคอม 555+

Comment

โต๊ะใครมีทิชชู่แต่ไม่ได้กินขนมบ้าง

ปล.โต๊ะผมไม่มี ^^

Comment

Originally posted by milestone View Post
                    โต๊ะใครมีทิชชู่แต่ไม่ได้กินขนมบ้าง

ปล.โต๊ะผมไม่มี ^^
                    ไม่มีทิชชู่ หรือไม่มีขนมฮะ ฮี่ๆ

Comment

ไม่มีทิชชู่ หรือไม่มีขนมฮะ ฮี่ๆ

-----
                      พี่เก่งชี้เป้าแล้ว 5555 หาให้ทั่วเมืองชลก่อนและ (ปีหน้าเข้ามหาลัยในกรุงเทพเถอะ จะไปอยุ่หอข้างบ้านหม้อ 55)

Comment

ยี่ห้อeagle(ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็นcooper) ปลั๊กตัวผู้ราคาหลักสิบ แต่ปลั๊กตัวเมียราคาหลักร้อย(รุ่นสเปคเกรดน่าจะร้อยกว่าๆ)
                        ใช้เป็นตัวพื้นฐานได้เลย ดีกว่าพวกเนชั่นแนล พวกพานาเยอะแยะ

ปลั๊กไฮเอนด์บางยี่ห้อที่โฆษณาว่าเป็นออดิโอเกรด ก็ให้โรงงานeagleผลิตให้
                        ยี่ห้อที่ขายกันแพงๆ มีโรงงานผลิตปลั๊กเองที่ไหน จ้างเค้าผลิตทั้งนั้น

edit ต่างจังหวัดน่าจะมีeagleรุ่นเก่าๆหลงอยู่ ถ้าหาได้ก็โชคดีไป
                        ปลั๊กตัวเมีย
                        หัวน็อตของรุ่นใหม่จะเป็นแบบหัวสี่แฉก(เป็นงานหล่อ) รุ่นเก่าเป็นหัวแบน(เป็นงานกลึง)
                        ปลั๊กตัวผู้
                        หัวน็อตของรุ่นใหม่จะเป็นแบบหัวสี่แฉก(เป็นงานหล่อ) รุ่นเก่าเป็นหัวแบน(เป็นงานกลึง)
                        ขายึดสายกับขา รุ่นใหม่จะบาง รุ่นเก่าจะหนากว่า
                        Last edited by keang; 25 Mar 2011, 20:25:17.

Comment

Originally posted by keang View Post
                          ยี่ห้อeagle(ตอนนี้เปลี่ยนชื่อเป็นcooper) ปลั๊กตัวผู้ราคาหลักสิบ แต่ปลั๊กตัวเมียราคาหลักร้อย(รุ่นสเปคเกรดน่าจะร้อยกว่าๆ)
                          ใช้เป็นตัวพื้นฐานได้เลย ดีกว่าพวกเนชั่นแนล พวกพานาเยอะแยะ

ปลั๊กไฮเอนด์บางยี่ห้อที่โฆษณาว่าเป็นออดิโอเกรด ก็ให้โรงงานeagleผลิตให้
                          ยี่ห้อที่ขายกันแพงๆ มีโรงงานผลิตปลั๊กเองที่ไหน จ้างเค้าผลิตทั้งนั้น
                          รับทราบครับ ที่ใช้ตัวนี้มี3เหตุผล คือแก้ขัดหาดีๆถูกๆไม่ได้ ค่อนข้างชอบเสียงของมัน หาซื้อง่ายมีร้านขายแถวบ้านสนิทกัน
                          แต่คิดว่าจะเปลี่ยนอยู่ครับ ได้ยี่ห้อมาแล้ว แต่พวก cooper นี้ราคาตามบอร์ดก็แรงอยู่น่ะครับ

ตัวบนขวานี้เคยเห็นใน Lab วิทย์ที่โรงเรียนแฮะ ....

Comment

รูปหัวปลั๊กที่คุณเก่งเอามาลงใช่ยี่ห้อ "เลอกัง" หรือเปล่าครับได้ยินคำล่ำลือมานานว่าคุณภาพดีเยี่ยม (ไม่เกี่ยวเรื่องเสียงนะ)

Comment

ผมใช้ตัวนี้อยู่อะ แน่นจนลำบากใจเลยครับ ช่องกราวด์มันแน่นมาก
                              จากที่ลองใช้มา Salzer เป็นปลั๊กที่คุ้มราคามากที่สุดล่ะ
                              ก่อนหน้านี้บ้าระบบไฟ หมดไปหลายตังค์ -*-
                              Last edited by milestone; 25 Mar 2011, 20:02:35.

Comment

Working...
                              X