Announcement

Collapse
No announcement yet.

[D.I.Y.] อินเทรนด์ แกะเครื่องกะเค้ามั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รูปที่ #3 รูปสุดท้ายอะครับ
    ตรงพัดลม กับตรงมุมโค้งทองแดงไปป์นั่น เค้าเรียกว่าอะไรครับ???
    เราจะไปหาซื้อมาติดใหม่ได้มั้ย ( กรณีแกะแล้วมันแข็ง บู้บี้ ฯลฯ )

วันนี้เริ่มเซ็ง เพราะเมื่อคืนเปิดคอมเล่นเว็บธรรมดา ไม่ได้เล่นเกมส์อะไรมากมาย แต่เห็น Chrome มันกิน mem 90k, 80k, 60k หลายอันอะ รวมๆ แล้วหลายร้อย mb
    แล้วลมที่ออกมาจากที่ระบายอากาศก็ร้อนมาก ทั้งๆที่ไม่ได้เปิดระบบ Optimus เลย (ใช้การ์ดจอของ intel hd) ร้อนมากกกกกกก
    แต่ดีนะครับ มันออกแบบตัวเครื่องมีดีพอสมควรตรงคีย์บอร์ดไม่ร้อนเลย ร้อนเฉพาะลมที่ออกมา คาดว่าฝุ่นคงยังไม่เยอะ เพราะลมแรง แต่...ร้อนเกินไป
    รู้สึกจะ 60-70 องศา เลยมั้งครับ core i5 สงสัยได้ลง windows ใหม่ ไม่รุ้มันรันอะไรเยอะแยะ เลยทำให้ร้อน ^^
    ผมคงต้องแกะบ้างแล้ว ^^ แล้วหา mx-3 มาทาบ้าง

ปล. มีคำถามครับ ถ้าผมหาเครื่องดูดฝุ่นมาดูดตรงรูระบาย ฝุ่นที่ติดอยู่มันจะออกมามั้ยครับ 55555+
    ปล.2 เครื่องผม ASUS U45JC ครับ ^^

Comment

Thermal Adhesive Tape รึเปล่า
      ใช้แผ่นทองแดงแทนดีกว่าครับ
      ส่วนตรงซีพียูไม่ต้องใช้ ทาซิลิโคนเทพๆอย่างเดียว

Comment

4736G ของผม คิดจะทำละ แต่ มันไปสุดๆ แค่ 46 ก็เลย ยังไม่ รื้อดีกว่า เหอๆ

เดี่ยวต้องรื้อบ้างละ แค่งัดฝาตรง ที่ปุ่มเปิดกันยังไงอ่ะครับ เคยแงะ 4535 ของเพื่อนละ งัดไม่ได้ก็เลยประกอบเก็บ TT____TT"

Comment

เคล็ดลับจากตา Zymphony บอกว่า งัดนิดนึงตรง Power ก่อน แล้วง้างจอไปสุด แล้วค่อยๆ ดึง+เลาะ ครับ ผมทำสองสามทีก็ออกละ

Comment

Originally posted by RicarD๐` View Post
            BENQ S41 ทำได้มั้ยครับ
            ทำได้น่ะ Heer_nut ก็ใช้ BenQ S41 อยู่ ก็เห็นแงะมาแล้ว จัดปาย เย็นๆกันถ้วนหน้า ทั้ง INTEL & AMD

Comment

Originally posted by ton_secmu View Post
              4736G ของผม คิดจะทำละ แต่ มันไปสุดๆ แค่ 46 ก็เลย ยังไม่ รื้อดีกว่า เหอๆ

เดี่ยวต้องรื้อบ้างละ แค่งัดฝาตรง ที่ปุ่มเปิดกันยังไงอ่ะครับ เคยแงะ 4535 ของเพื่อนละ งัดไม่ได้ก็เลยประกอบเก็บ TT____TT"

ตามนี้

Comment

Originally posted by Heer_nut View Post
                ตามนี้

หูยยยยย น่ากลัวจัง งัดแรงมากมาย ดังโครมๆ ^^

Comment

ฮ่า อันนั้นเมาแล้วงัดมือเดียวครับ งัดจริงๆ ดังแป้กๆๆๆ

Comment

จัดมาเเล้ว TX4 290 บาทเอง เดี๋ยวพรุ่งนี้ไปสอยเเผ่นทองเเดงก่อนจะรื้อทั้ง 4535G+S41 เล้ยยยยยย

Comment

เอ้า ตานัทรื้อแล้วเป็นไง มารายงานผลด้วย

Comment

Originally posted by Zyxzenze View Post
                        เอ้า ตานัทรื้อแล้วเป็นไง มารายงานผลด้วย
                        ใกล้ถึงเวลาละครับ ได้เเผ่นทองเเดงมาเเล้วๆๆๆๆๆ

Comment

เเผ่นทองเเดง หาซื้อได้ที่ไหน.....ครับ

Comment

สังฆภัณฑ์เลยครับ... เอาแบบบางแล้วทาซิลิโคนเงินประกบบนล่าง (แต่ถ้ามันแนบแบบของผมจะสดเลยก็ไม่ว่าครับ ไม่แนะนำ เพราะผมทาได้บ้ามากในรอบแรก เอาซิลิโคนมาโปะอย่างเดียวไม่มีตัวรอง)

Comment

เตรียมพร้อมๆ

Comment

ผลงานครั้งที่เเล้ว[IMG]http://****************/vbforum/images/smilies/TLC_068-20080430_YoYoXiXi.gif[/IMG]

Comment

Working...
                                X