Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xiang Sheng DAC-01A (dac เสียงเจ๋ง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• - Ed Nuanjan 01A เงิน EJ669332454TH
    - คุณเสม 01A เงิน RG408669004TH

DAC-01A สีเงิน : มีของ พร้อมส่ง
    DAC-02A ธรรมดา สีเงิน : มีของ พร้อมส่ง
    USB IXOS : มีของ พร้อมส่ง
    หลอดทุกเบอร์ : มีของ พร้อมส่ง

Comment

• ผมได้รับ dac 02 ตัวอัพเกรด+โมจัดเต็ม (โมภายใน+เปลี่ยน cmc ชุบทอง x2 + iec furutech + ฟิวส์ Create Audio x1 + opa burson x2 + opa ad797 buffer x1) ได้เปิดฟังเมื่อวานเย็น เอ่อ... จะบอกว่าไงดี จะมีใครว่าผมเวอร์รึเปล่า เสียงของ dac 02 โมจัดเต็มตัวนี้ ให้ประสบการณ์ฟังเพลงผ่านระบบดิจิตอลที่ผมไม่คิดว่าจะได้เจอใน dac ราคานี้ เสียงทุกเสียงที่ออกมามีความชัดเจน นุ่มนวล และโทนัลบารานซ์ รวมทั้งความสงัดของเวทีมันทำได้ดีจนผมนึกในใจบอกกับตัวเองว่า เราตัดสินใจถูกแล้วที่ยอมทดลองให้น้องม่อนโม dac ตัวนี้แบบจัดเต็ม เพราะคุณภาพเสียงที่ได้มันดีและคุ้มมากๆๆ เสียงดนตรีและเสียงร้องไม่มีคำว่าตีกัน แผด แหบแห้ง หรืออะไรก็แล้วแต่ที่ว่าฟังแล้วรู้สึกว่าขาด เกิน หรือไม่ดี มันมีความพอดีน่าฟังไปหมดทุกเสียง ไม่ว่าจะเปิดไฟล์เพลงแนวไหน แม้แต่เพลงร็อกหนักๆไม่มีเสียงที่เสียดแก้วหูให้ได้ยินเลยครับ ซึ่งตลอดช่วงชีวิตของผมที่เคยได้ครอบครองซิสเต็มเครื่องเสียงมา..ไม่เคยพบประสบการณ์แบบนี้มาก่อนเลย...! แม้แต่ไฟล์เพลง mp3 ลูกทุ่ง อย่างเช่นของพี่เป้า สายัณณ์ สัญญา ที่ผมเริ่มสนใจมาฟัง เสียงที่ได้ยินมีความเป็นอนาล็อกสูงมาก สูงจนน่าตกใจฟังไปขนลุกไป มันจะเสียงดีอะไรขนาดนี้ ทีนี้ลองมาเปิดเพลงพวกแนวโชว์เสียงร้องและดนตรีน้อยชิ้น (vocal) ขอพูดว่ามันไพเราะสุดๆจริงๆ เสียงคนร้องชัดเจนมีเนื้อหนังที่พอดี เมื่อก่อน(dac 01) ผมมักจะโฟกัสฟังเสียงนักร้องเป็นหลัก แต่มาตอนนี้ทั้งเสียงนักร้อง และเสียงดนตรี มันมีการสอดประสานกันอย่างพอเหมาะพอเจาะ เสียงทุกเสียงมีอิสระในตัวเองและมีรายละเอียดที่ชัดเจนมาก รูปวง มิติเวที มีความกว้าง ลึกที่สัมผัสได้ชัดเจน ช่วงชั้นของชิ้นดนตรีและเสียงร้องมีระยะช่องไฟทั้งด้านกว้าง และลึก ที่แบ่งได้เป็นชั้นๆเลย แต่ทั้งหมดทั้งมวลที่พูดมาท่านต้องลองรับฟังด้วยตนเอง พ่อค้าคนนี้ใจดีและพาพวกเรามาถูกทางจริงๆครับ
      Last edited by artwhan; 21 Dec 2012, 21:03:36.

Comment

• ช่วยดันของเขาดีจริงๆ

Comment

• ดันครับ ชักอยากลอง burson แล้วซิ

Comment

• ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนยินดีให้ลองครับผมอยู่ชลบุรี ใครคิดที่จะเปลี่ยนint.แต่มีงบไม่ถึงหมื่นแนะนำint.หลอดรุ่นเล็กของpoemฟังมาแล้วกลางแหลมเปิดดีมาก เสียงต่ำมีครับเรียกว่าครบ ยิ่งได้เปลี่ยนหลอด12ax7 เป็นmullardหรือtele สุดจะบรรยาย

Comment

• artwhan : รีวิวได้เห็นภาพมากๆ ขอบคุณครับ เสียงมันสุดๆ จริงๆ เท่าที่ลองฟังรู้สึกได้เลยว่ามันไปตันที่แอมป์กับลำโพงของผมละ
              chakarin35 : ขอบคุณครับ
              army555 : DAC-01A ต้องโมก่อนครับ แล้วก็ลองเปลี่ยน opa เป็น opa627หรือ ad797 ก่อนครับ ค่อยๆ ขยับเปน step อิอิ
              ackmankung : ส่งของแล้วครับ EJ669314901TH

DAC-01A สีเงิน : มีของ พร้อมส่ง
              DAC-02A ธรรมดา สีเงิน : มีของ พร้อมส่ง
              Last edited by CtMonz; 22 Dec 2012, 12:23:59.

Comment

• Originally posted by chakarin35 View Post
                ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนยินดีให้ลองครับผมอยู่ชลบุรี ใครคิดที่จะเปลี่ยนint.แต่มีงบไม่ถึงหมื่นแนะนำint.หลอดรุ่นเล็กของpoemฟังมาแล้วกลางแหลมเปิดดีมาก เสียงต่ำมีครับเรียกว่าครบ ยิ่งได้เปลี่ยนหลอด12ax7 เป็นmullardหรือtele สุดจะบรรยาย
                ผมอยู่ จ. น่านคับไกลเกิ้น ถ้าใกล้กันไปแน่นอนคับ ยังไงก็ขอบคุณคับ
                Originally posted by CtMonz View Post
                artwhan : รีวิวได้เห็นภาพมากๆ ขอบคุณครับ เสียงมันสุดๆ จริงๆ เท่าที่ลองฟังรู้สึกได้เลยว่ามันไปตันที่แอมป์กับลำโพงของผมละ
                chakarin35 : ขอบคุณครับ
                army555 : DAC-01A ต้องโมก่อนครับ แล้วก็ลองเปลี่ยน opa เป็น opa627หรือ ad797 ก่อนครับ ค่อยๆ ขยับเปน step อิอิ
                ackmankung : ส่งของแล้วครับ EJ669314901TH

งานนี้มีบานปลาย อิอิ

Comment

• DAC-01A สีเงิน : มีของ พร้อมส่ง

หลอดมาใหม่ !!! GE 5 star 5670 เสียงมีรายละเอียดดีขึ้น อยู่ระหว่าง ge5670w และ raytheon 5670 windmill getter

Comment

• อัพ อัพ อัพ

Comment

• up

Comment

• ดันๆ

Comment

• Comment

• ดันนนนน

Comment

• up

Comment

• ดันน ก่อนปีใหม่

Comment

Working...
                                X