Announcement

Collapse
No announcement yet.

Bitfenix Prodigy Owner's Club Thailand

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ข้อควรระวังของหูหิ้ว

ใครแตกแล้ว ขอมือหน่อย 0//
    จริงๆ มันร้าว ผมเลยจัดการขันนอตออก
    ผลที่ออกมาก็คือพอขันออกมาปุ๊ป ตัวพลาสติกที่ยึดอยู่ หลุดตามนอตมาด้วย

ใช้กันระวังหน่อยและกันครับ มิฉะนั้นอาจเป็นเช่นนี้
    (ล่าสุดถอดแต่ด้านล่างและครับ ด้านบนใส่ไว้เหมือนเดิม ตามรูปสุดท้ายเลยครับ)

Last edited by 3nter; 27 Nov 2012, 03:26:50.

Comment

Originally posted by bud8428 View Post
      ผมว่าจะทำเป็น HTPC เฉยๆครับ คงไม่ clock หรอกครับ
      อย่างนั้นก็ H77 เหลือ ๆ ครับ^^ หาตัว Wifi เผื่อจะไม่อยากต่อ Net แบบสายก็ดีครับ
      ทุกวันนี้ผมก็เลยต่อ Wifi เอา (เดี๋ยวมันจะน้อยใจว่ามีแล้วไม่ใช้)
      โหลดบิท Net 15MB วิ่งเต็ม ๆ เลยผม หุ หุ

Originally posted by 3nter View Post
      ใครแตกแล้ว ขอมือหน่อย 0//
      จริงๆ มันร้าว ผมเลยจัดการขันนอตออก
      ผลที่ออกมาก็คือพอขันออกมาปุ๊ป ตัวพลาสติกที่ยึดอยู่ หลุดตามนอตมาด้วย

ใช้กันระวังหน่อยและกันครับ มิฉะนั้นอาจเป็นเช่นนี้
      (ล่าสุดถอดแต่ด้านล่างและครับ ด้านบนใส่ไว้เหมือนเดิม ตามรูปสุดท้ายเลยครับ)
      เจ้าอู๋ขายชุดน้ำอะควาคอมก็แตกครับ ผมเลยต้องระวังโดยการถอดขาล่างออกก่อน
      ไว้ประกอบหรือแต่งเสร็จค่อยใส่เข้าไป

ส่วนหูด้านบน ยกบ่อย ๆ ก็มีโอกาสหักได้เหมือนกัน "ใช้อุ้มเอาดีกว่า"ครับ

เห็นว่าอะไร "แตก ๆ " ใจหายแว๊บ!!!
      แตกบ่อย ๆ ระวังเพลียเน๊อ ^^

Comment

ปกติหิ้วแต่อลู เบาๆ สบายมือ
        แต่เจ้าตัวนี้ เล็กจริง แต่หนักจัง โดยเฉพาะฝาทั้ง 2 ข้าง ถอดออกดูเคสจะเบาขึ้นเยอะเรย

Comment

มันจะเล่นซิ้งลมพวก ฮาเล็มได้ไหมเนี่ยเสี่ยมาส

Comment

Originally posted by Diffuser. View Post
            เจ้าอู๋ขายชุดน้ำอะควาคอมก็แตกครับ ผมเลยต้องระวังโดยการถอดขาล่างออกก่อน
            ไว้ประกอบหรือแต่งเสร็จค่อยใส่เข้าไป

ส่วนหูด้านบน ยกบ่อย ๆ ก็มีโอกาสหักได้เหมือนกัน "ใช้อุ้มเอาดีกว่า"ครับ

เห็นว่าอะไร "แตก ๆ " ใจหายแว๊บ!!!
            แตกบ่อย ๆ ระวังเพลียเน๊อ ^^
            พยายามๆ ลดๆ อยู่ครับ ไม่หักโหม

Originally posted by Muslim View Post
            ปกติหิ้วแต่อลู เบาๆ สบายมือ
            แต่เจ้าตัวนี้ เล็กจริง แต่หนักจัง โดยเฉพาะฝาทั้ง 2 ข้าง ถอดออกดูเคสจะเบาขึ้นเยอะเรย
            รู้ได้ไงว่าหนักตาไก่ (เอามาโชว์เดี๋ยวนี้เลย คลับเงียบแล้ว)

Originally posted by Jokcb View Post
            มันจะเล่นซิ้งลมพวก ฮาเล็มได้ไหมเนี่ยเสี่ยมาส
            ไม่เคยลองเลยครับ ซื้อมาก็ลงอ่างเลย ตอบไม่ได้เหมือนกัน
            รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ กลัวให้ข้อมูลไปผิดๆ เพราะมั่วนั่นเอง

Comment

ว่าละถ้าเป็นอลูล้วนจะดีไม่น้อย

Comment

ดีน่ะผมแตกนอก

Comment

Originally posted by Jokcb View Post
                  ตัว Z77 Deluxe ไม่ติดครับ เดี๋ยววันเสาร์ค่ำ ๆ หน่อย
                  ผมจะอัพเดทภาพให้ชมครับ (รอว่างนิ๊สนุง)ขอเคลียร์งานแป๊บ

Sink ฮาเล็มนี่แหละ^^

Comment

Originally posted by 3nter View Post
                    รู้ได้ไงว่าหนักตาไก่ (เอามาโชว์เดี๋ยวนี้เลย คลับเงียบแล้ว)
                    ชำแหละซะและหมดแล้วคับ ...เดี่ยวไว้จะถ่ายรูปมาลงคลับครับผม

Comment

ลองกะ เอาเองน่ะ

Comment

Originally posted by Diffuser. View Post
                        เครดิตคุณ CannibalKing (รับทำสายในเว็บเราครับ)
                        กอบกุงกั๊บ

Comment

Originally posted by Muslim View Post
                          ชำแหละซะและหมดแล้วคับ ...เดี่ยวไว้จะถ่ายรูปมาลงคลับครับผม
                          นั่นไง สาวก จิ๋วๆ ไม่น่าพลาดกับเคสนี้

Comment

ขอมาอยู่มั่งได้มั้ยครับพี่ๆ

Comment

Originally posted by ACM View Post
                              ขอมาอยู่มั่งได้มั้ยครับพี่ๆ
                              มาสิครับ เอก8"

Comment

อัพเดทซักนิ๊ด !!! Version Sink ลม MegaHalem ^^

สาย Power Supply Seasonic (ทำสายใหม่ทั้งหมด/วัดสายแค่พอดี สีขาวไม่หุ้มสายถัก )
                                1.Mainboard 24 Pin
                                2.Mainboard 8 Pin
                                3.PCI-E 6 Pin x2
                                4.Sata to Molex x2
                                5.Molex 4Pin x3 x2

By User CannibalKing (รับทำสายถักเว็บเรานี่แหละ)

ลองทาบ ๆ ตำแหน่ง

เก็บรายละเอียดเอง ตัดสายพัดลม หุ้มสายทนความร้อนสีขาวใหม่ใหม่ ^^

หุ้มสายปรับรอบพัดลม (หมกตัว Fan Control SilverStone ไว้ที่ Bays HDD)

เอาตัวปรับรอบพัดลม SilverStone มา Mod เจาะรูใส่รวมกันเป็นอันเดียว 3 in 1 (รอทำสีขาวอีกแป๊บ/ถ้าขี้เกียจก็ปล่อยแบบนี้แหละ 55)

บูทเสริม ดัน Power Supply ออกมาด้านหลัง (ยาว 30 mm) สายจะได้ไม่หักมาก ^^
                                จวนแล้ว จวนเห็นฝั่งแล้ว (เสร็จเมื่อไรเลอะเทอะชัวร์)
                                ไฟห้องผมเป็น Warm Light ภาพประกอบเลยออกเหลือง ๆ หน่อยคร๊าฟ !!!

Comment

Working...
                                X