Announcement

Collapse
No announcement yet.

In ear ''6000+ไม่เกิน15000ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• In ear ''6000+ไม่เกิน15000ครับ

อยากได้ In Ear สักตัวเอามาฟังเพลง แบบว่าเน้นรายละเอียดกลองกีต้าชัดๆอิมเเพ็คเเน่นๆอ่ะครับ

แนวเสียง Rock Metal...POP (Avenged Sevenfold,August burns red...) คุ้มกับเงินที่จ่ายไปครับ

เเนะนำด้วยครับ ตอนนี้เล็งไว้ แต่ยังไม่เคยไปลองฟังก็มี (หากบอกร้านที่จะไปซื้อด้วยก็ดีครับ ) อยู่กทมน่ะครับ

Westone 4R
    Westone UM3X
    Shure SE425
    Monster Turbine Pro Copper
    Monster Turbine Pro Gold
    Fischer Audio DBA-02 MkII
    Audio-Technica : ATH-CKM99

(ที่ผมเล็งไว้ด้านบนนี้ หากท่านใดเคยฟังมาเเล้ว ตัวไหนเหมาะกับเเนว Metal Rock มากสุด บอกด)

หากมีตัวอื่นเเนะนำเสนอมาได้เลยครับ

ขอบคุณครับ

ฟังแค่ 2 ตัว 4R กับ 3X ถ้าแนวนี้ แนะนำ UM3x ครับ ตอนนี้ใช้ฟังแนวที่ท่านว่ามาอยู่ ok เลยครับ

ปล. ABR นี่วงโปรดเลย

Comment

งบ 21000 ไม่เอา Fullsize ไปเลยล่ะท่าน

ถ้าชอบ Metal หูฟังต้องมี เสียงชัดเจน หนักหน่วง Soundstage ที่ไม่กว้างมากจนเกินไป เบสต้องเก็บตัวไว แนะนำเป็น Grado เท่านั้น

ส่วนยี่ห้อ Monster ข้ามไปเลย ฟังอะไรก็ไม่เหมาะ

Comment

Originally posted by deadky View Post
        ฟังแค่ 2 ตัว 4R กับ 3X ถ้าแนวนี้ แนะนำ UM3x ครับ ตอนนี้ใช้ฟังแนวที่ท่านว่ามาอยู่ ok เลยครับ

ปล. ABR นี่วงโปรดเลย
        2วงนี้ ผมชอบฟัง a7xครับฟังเป็นกิจวัตรเลย เเต่วง abrนี้ฟังไม่บ่อยครับแต่ชอบออกหนักๆ แต่กลองเค้าโหดมั้กกก

ขอบคุณมากครับสำหรับคำเเนะนำ

Comment

Originally posted by Milezz View Post
          งบ 21000 ไม่เอา Fullsize ไปเลยล่ะท่าน

ถ้าชอบ Metal หูฟังต้องมี เสียงชัดเจน หนักหน่วง Soundstage ที่ไม่กว้างมากจนเกินไป เบสต้องเก็บตัวไว แนะนำเป็น Grado เท่านั้น

ส่วนยี่ห้อ Monster ข้ามไปเลย ฟังอะไรก็ไม่เหมาะ
          21kไม่ใช่ครับ คืองบ 6000-15000ครับ โทษทีครับที่ไม่แจงให้ไม่ชัด อยากได้ไม่เกิน15kครับ

ผมเอามาฟังกับ iphone5ครับ ไว้ฟังเเบบเวลาเดินไปทำงานบ้าง ไปนู่นนี่บ้าง

ขอบคุณครับ

Comment

Westone UM3X น่าจะโดนนะ
            ตระกูล มอนเตอร์ไม่เหมาะกับ rock metal แต่ pop ได้ เหมาะสุดคง R&B Hiphop (ส่วนตัวใช้ Copper อยู่)
            ถ้าอยู่ใน กทม แนะนำให้แวะไปลองที่ร้านมั่นคง Gadget ดีกว่ามีเกือบทุกตัวที่ว่ามา น่าจะได้ของตรงใจที่สุด

Comment

Originally posted by NSign View Post
              Westone UM3X น่าจะโดนนะ
              ตระกูล มอนเตอร์ไม่เหมาะกับ rock metal แต่ pop ได้ เหมาะสุดคง R&B Hiphop (ส่วนตัวใช้ Copper อยู่)
              ถ้าอยู่ใน กทม แนะนำให้แวะไปลองที่ร้านมั่นคง Gadget ดีกว่ามีเกือบทุกตัวที่ว่ามา น่าจะได้ของตรงใจที่สุด
              เห็นมีคนเเนะนำ Westone UM3X 2ท่านเเล้ว สงสันต้องโดน

ร้านมั่นคงเดี่ยวคงต้องไปลองฟังดู นอกเหนือจากนี่ มีตัวไหนเเนะนำบอกได้น่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

เสียบฟังกับ อะไรหรอครับ

Comment

Originally posted by lookchid View Post
                  เสียบฟังกับ อะไรหรอครับ
                  Iphone ครับ อย่างเดียวเลยครับ

Comment

เพิ่ม Ultimate Ear 900 อีกตัวดูไหม 4Driver มาสดๆซิงๆ เหมือนกัน ราคาประมาณ 15k :-) ตอนไปลองจะได้จัดครบๆ

ไม่ถนัด Rock metal แต่เท่าที่เคยๆอ่านส่วนใหญ่ก็ UM3x , SHURE Se535 , JH5

Comment

ฟังมันส์ๆ um3x, heir audio 3I
                      เอาคุ้มๆ ไม่กินงบเยอะ tf10 หิ้ว ฟังได้ทุกแนว ราคาไม่แรง แต่ใส่ลำบากเล็กน้อย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ วันนี้ผมไปลองฟังมา 4-5ตัว มี
                        Westone 4R
                        Westone 3
                        Westone UM3X
                        Shure SE425
                        Monster Turbine Pro Copper

สรุปไป ถอย Westone 4r มาครับ (รู้สึกจะสวนทางกับความคิดเห็นของเเต่ละท่านเลยครับ เเฮ่ๆๆ ) เหตุผลเพราะบางทีผมก็ฟังพวก pop Rock R&B บ้างด้วยครับ รู้สึกว่าตัวนี้จะให้เสียงที่เป็นกลางและชัดเจนในทุกด้านเลยครับ (ปลอบใจตัวเอง อิอิ )

ขอบคุณทุกท่านทุกความคิดเห็นอีกครั้งครับ

Comment

Working...
                        X