Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้เทคนิกเกี่ยวกับการลงวินโดว์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้เทคนิกเกี่ยวกับการลงวินโดว์ครับ

คือผมอยากลงwindows 8 ,xp,7 ในพาติชั่นไดว์Cครับ

ไม่ทราบว่าจะมีขั้นตอนการลงจะต้องลงตัวWINDOWS ไหนก่อนหลังครับ

ใครพอทราบช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1 Patition 1 OS......

ลงจากตัวเก่ามาหาตัวใหม่ XP >> 7 >> 8 ....

Comment

Originally posted by bananaproject View Post
      1 Patition 1 OS......

ลงจากตัวเก่ามาหาตัวใหม่ XP >> 7 >> 8 ....
      ใช่ครับ แบบนั้นล่ะ
      หรือ HDD สามลูกเลือกBootเอาก็ได้ ลงทีละลูก
      แต่ลงไปทำไมตั้ง 3 วิน มันจะช้าหรือเปล่านะ ถ้า HDD ลูกเดียวกันนะ

Comment

ลง OS คนละลูกดีกว่าครับ

Comment

ผมเคยลง Windows7 Pro แล้วลง XP Mode ก็สามารถใช้ได้ 2 ระบบแล้ว
          แต่ลงที 3 OS ไม่รู้จะทำไงนะ

Comment

ผมมี ตั้งแต่ xp ยัน 8.1

แต่ไช้ windows 8.1 เป็น master

Comment

Working...
            X