Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมให้ดีกันเยอะแล้ว มาม๊ะ....มาโมให้"เจ๊ง"กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ของท่าน machine_A ที่เห็นได้ชัดในส่วนของ SATA เพราะอาจมาจาก PSU ที่โมด้วยล่ะมั๊งครับ
    Last edited by tiger X-fi; 8 Apr 2011, 16:25:18.

Comment

• ถ้าใครจะใช้คอมเพื่อฟังเพลงแบบจริงจัง ผมว่าเป็นสิ่งแรกที่ควรทำ แต่ไม่ต้องหนักแบบคุณmachine_Aก็ได้
      แต่ต้องอยู่บนพื้นฐานของซาวน์การ์ดที่ดีในระดับนึงด้วย

------------------------------------------

ใครเจอไฟล์ดาต้าชีท ชิบDACของPioneer เบอร์ PD2026 , PD2027 , PD2028 บอกด้วยน่ะครับ
      Last edited by keang; 8 Apr 2011, 17:14:09.

Comment

• แนวทางที่จะโมสาย SATA (ถ้าเป็นผมทำ)
        ไม่น่าจะมีหัวแยกขายครับ (ตรงนี้ไม่รู้)
        หาสายมามาฝ่า แล้วเปลี่ยนสายใหม่ แล้ว ใช้กาวอีพร็อคซี่ หล่อเป็นชนวน(ตรงหัวแทนของเก่า) แล้วหุ้มด้วยท่อหดครับ

Comment

• ขอบคุณ คุณเสือ คุณ keang มากครับ

psu กับคอม ก็ยังเป็นกระสืออยู่เหมือนเดิมครับ ชุดของผมอยู่ในห้องนอน ห้องไม่ได้มาตรฐานครับ ....แต่ไม่เป็นไรใจมันชอบทางนี้ มั่วๆไปเรื่อยๆ...ก็มันส์ดี

Comment

• หายสงสัยแล้ว
            ตอนนั้นยังค้างคาใจ จะใส่ซัพพลายลงเคสยังงัย

--------------------------------------------------------------------------

microlab PRO1
            รุ่นนี้รู้สึกคนจะใช้เยอะ

PCB แผงคอนโซลหน้าเครื่อง แบบเดิมๆ

PCB แผงคอนโซลหน้าเครื่อง แบบMOD
            Last edited by keang; 9 Apr 2011, 13:26:34.

Comment

• เย้ย pro1

Comment

• พูดถึง psu แล้ว
                ก็มีบทความเกี่ยวกับเรื่องpsuมาให้อ่าน
                http://writer.dek-d.com/dek-d/story/...58&chapter=120

_____

edit:

ชีวิต psu ยังไม่ทันหาย หูฟังคู่ใจ เสียงข้างซ้ายดับไปอีก
                Last edited by ManiacMaew; 10 Apr 2011, 19:23:50.

Comment

• รบกวนถามเลยละกันครับ..ผมอยากทำหม้อแปลงสำหรับคอมฯ โดยใช้หม้อแปลงครับ..อยากรู้แหล่งศึกษาครับ

ที่ท่าน machine_A ก็ใช่แมนบ่

Comment

• Originally posted by tiger X-fi View Post
                    มาบ่นตาแว่น ท่าน pink pc ได้ฝากผมซื้อ c elna cerafine 47uf/50v (แดงสด)จำได้ว่าที่ NPE มีขาย
                    เลยลองสั่งค่าอื่นดู สรุปว่า หมดถามค่าอื่นก็หมด ลองสั่ง wima mkp10 ก็หมด mkp4 ก็หมด
                    สรุปว่า..ซื้อกับตาแว่น ต้องเลือก รหัสเอง ค่อยถามทีละ รหัส คราวก่อนนี่ว่า c roe หมด
                    แล้วผมซื้อได้ ก็เพราะผมดูแล้วบอกบอกรหัส ไม่งั้นเจอ...หมดทุกที..ไม่มีไรแค่มาบ่น...ครับ...555+

ฮ้า...ดีใจจัง C ผมมาแล้วแมนบ่

Comment

• Originally posted by Pink CPU View Post
                      รบกวนถามเลยละกันครับ..ผมอยากทำหม้อแปลงสำหรับคอมฯ โดยใช้หม้อแปลงครับ..อยากรู้แหล่งศึกษาครับ

http://www.cicsmemoryplayer.com/inde....ApdxBAdvanced

http://www.cicsmemoryplayer.com/inde...Linear_PSU.pdf

Comment

• Originally posted by Pink CPU View Post
                        รบกวนถามเลยละกันครับ..ผมอยากทำหม้อแปลงสำหรับคอมฯ โดยใช้หม้อแปลงครับ..อยากรู้แหล่งศึกษาครับ

ลองดูที่หน้าแรก จะมีลิ้งค์บอกโพสของคุณmachine_A ตอนที่ทำซัพพลายตัวนี้เป็นช่วงๆครับ
                        ในแต่ละโพสจะมีที่มาที่ไปของแหล่งข้อมูล จะมีความคิดเห็นของหลายๆคน แทรกอยู่ด้วย

ผมไม่ได้ทำลิ้งค์ทุกโพสน่ะครับ ทำแค่โพสหลักๆในแต่ละช่วง จะมีโพสย่อยๆอยู่ในแต่ละหน้านั้นด้วย
                        มีข้อสงสัยก็สอบถามกับคูณmachine_Aได้เลยครับ เพราะ ทำเองตั้งแต่เริ่มต้นจนสำเร็จใช้งานได้

Comment

• ขอให้หายไว ๆ นะครับ ทั้ง 2 ท่าน ช่วงนี้ไม่มีเวลา

Comment

• C Elna Cerafine รุ่นสีแดงกับสีดำเสียงต่างกันมากเปล่าครับ ผมเคยใช้แต่สีดำ

Comment

• Originally posted by E6420
                              ขอให้หายไว ๆ นะครับ ทั้ง 2 ท่าน ช่วงนี้ไม่มีเวลา
                              ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวคนอื่นจะ"งง" คุณนกหมายถึงอะไร เรื่องของเรื่องก็ไม่มีไรมาก

ก่อนสิ้นปี53ไม่กี่วัน พ่อหกล้มมีเลือกคั่งในสมอง หมอไม่มีไรทำ ก็เลยผ่าเปิดกะโหลกเล่นไป4รอบละ
                              ( พูดให้ดูขำๆน่ะ ผมไม่ได้มีเจตนาไปว่าไรหมอเค้าหรอก )

ส่วนแม่ ปลายเดือนที่แล้วก็พลาด ปีนเก้าอี้ไปทำความสะอาด (ตามประสาคนอยู่เฉยๆไม่เป็น) แล้วพลาดพลัดตกจากเก้าอี้ ข้อมือหัก ก็เข้าเฝือกไป
                              แต่แม่ใจยังสู้ จะมีเฝือกไม่มีเฝือก ไม่เป็นปัญหา ไปเยี่ยมพ่อเฝ้าพ่อทุกวัน จนพยาบาลยังแอบแซว

ผมรู้สภาพความเป็นจริงน่ะ ว่าจริงๆมันจะเป็นแบบไหน แต่ก็ยังแอบหวังลึกๆ พ่อจะมีโอกาสกลับมานั่งเล่นนอนเล่นที่บ้านได้

------------------------------------------------------------

เจอโดยบังเอิญ น่าสนใจดี จะได้เข้าใจการทำงานของการรับส่งผ่านUSBมากขึ้น
                              จากเวปผู้ผลิตชิบ Analog Devices > Switching in USB Consumer Applications

มีเวลาว่างๆก็ลองไปอ่านกันดูครับ
                              Last edited by keang; 11 Apr 2011, 16:51:14.

Comment

ฮ้า...ดีใจจัง C ผมมาแล้วแมนบ่
                                หาไม่ได้เลยครับ....ลองถามในนี้หรือเปลี่ยนตัวอื่นดีกว่าครับ
                                รูปเป็น Carafine รุ่นต่างๆที่ผมหามาดู(รูปน่าจะมาจากเว็ปเวียดนาม..จำไม่ได้แล้วครับ)

Comment

Working...
                                X