Announcement

Collapse
No announcement yet.

โมให้ดีกันเยอะแล้ว มาม๊ะ....มาโมให้"เจ๊ง"กันดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีเรื่องรบกวนหน่อยครับ พี่โก้

พอดีผมอยากจะหา อะไหล่ 3 ตัวนี้มาใช้กับ elite pro 0550A ครับไม่ทราบว่าจะสามารถหาได้จากที่ไหนบ้างครับ...

มี COIL กับ regulator IC 3ตัวนี้อ่ะครับ

พอดีเห็นข้อมูลในกระทู้มานานแล้วแต่ไม่มีปัญญาหาอ่ะไหล่อ่ะครับ+ความรู้ก็น้อยอ่ะครับเลือกใช้ไม่ถูกครับ

ผมอยู่นครศรีธรรมราช ความสามารถในการหาของเท่ากัน 0 ครับ T^T

ถ้าพี่หรือท่านใดมีแหล่งที่สามารถสั่งได้ตามเว็ปต่างๆ รบกวนด้วยนะครับ

Comment

• หลังน้ำลด เตือนผมอีกทีครับ เดี๋ยวแบ่งให้ใช้ครับ
      แต่ไอซีเรกกูเลเตอร์ของMotoกับของONหมดแล้วน่ะครับ มีเป็นของToshiba จ่ายกระแส1.0แอมป์เท่ากัน
      ( ของเดิมที่มากับการ์ด จ่ายกระแสได้0.5แอมป์ )

ของที่ผมมีแล้วแบ่งให้ใช้(ขายหรือแจกให้ฟรี) จะมีเงื่อนไขน่ะครับ
      เปลี่ยนแล้ว ลองทำแล้ว จะดีจะห่วย จะเห็นความแตกต่างหรือไม่ต่างจากเดิม ขอให้กลับมาเล่าสู่กันฟัง
      เพื่อเป็นข้อมูลให้กับเพื่อนๆในเวปครับ
      Last edited by keang; 10 Nov 2011, 14:48:02.

Comment

• ได้ครับขอบคุณครับ

Comment

• Originally posted by jinn View Post
          ซอย...นี้ คุ้น....คุ้น....นะนี่....

ตรงกลางซอยท่วมประมาณเท่าไร..ครับพี่เสือ...

ยังไม่ได้ออกไปตรงหน้าถนน...เลย...

พายเรือไปออกทางหลังซอย ติดถนนกัลปพฤกษ์...เป็นหลัก...อ่ะ

ร่วมด้วย ช่วยกันท่วม ...ด้วยคนครับ...นำ้จะได้ลงทะเล....เร็ว....เร็ว...ครับ

บ้านไม่ท่วม....เด๋ว...เด๋อ เพื่อนล้อแย่...เลย...
          ของผมยังไม่ท่วม ...แต่ถนนนี่เกือบมิดล้อรถยนต์แล้วครับ
          โดนขังอยู่นซอย...555+

Comment

• ขอบคุณครับ...พี่เสือ...

Comment

• วันนี้ฟังเพลงทั้งวันเลย เพิ่งเปลี่ยนโวลุ่มใหม่ ของ อัลฟ่าเจแปน รายละเอียดเสียงถ่ายทอดออกมาได้หมดจด ซื้อมาจากร้าน PPN นานแล้ว
              ไม่ได้เอามาลองซักที เพราะการเปลี่ยนโวลุ่มนี่ก็ยุ่งยากเอาเรื่องเหมือนกันแฮะ

คุณเสือเข้าชะตากรรมเดียวกับผมแล้วเนี่ย ติดอยู่แต่ในบ้าน น้ำดื่มก็ใกล้หมดต้องว่ายน้ำออกไปซื้ออีกละ และก็ไม่รู้จะซื้อได้กี่ขวด

Comment

• สังเกตมานานแล้ว ทำไมการ์ดหรือว่าเมนบอร์ดบางรุ่นถึงเว้นที่ไว้ไม่ใส่อะไหล่
                จะว่าเว้นรุ่นก็ไม่น่าใช่เพราะแต่ละรุ่นก็ไม่เห็นจะใช้บอร์ดตัวเดียวกัน

Comment

• ขดลวดL ไปหาแบบตัวนอนยา่วมาใส่ก็ได้ มีทั้งepcos dale และอื่นๆอีก
                  ไม่ได้อยู่กรุงเทพ ไม่งั้นจะซื้อส่งไปให้

Comment

• ค่าLในวงจรจ่ายไฟเรกกูเลเตอร์แบบสวิทชิ่ง จะมีผลต่อค่าความถี่เอ้าท์พุทของวงจรเรกกูเลเตอร์ด้วย
                    ซึ่งจะต่างกับLที่ใช้ในวงจรซัพพลายทั่วไป ที่ใช้เป็นแบนพาสฟิลเตอร์เท่านั้น

Comment

• เข้ามาหาความรู้ครับแต่ DVD ดองไว้ก่อนครับพักก่อนอิอิ

Comment

• ใกล้กลับแหล่ะมั้ง ขายของไม่ออก
                        ใครที่กรุงเทพจะฝากซื้อของที่ผมลงขายมั้ย ราคาฝากซื้อ ถ้าไม่รีบ เข้ากรุงเทพแล้วค่อยเอาไปให้น่ะ

Comment

• Originally posted by ManiacMaew View Post
                          ใกล้กลับแหล่ะมั้ง ขายของไม่ออก
                          ใครที่กรุงเทพจะฝากซื้อของที่ผมลงขายมั้ย ราคาฝากซื้อ ถ้าไม่รีบ เข้ากรุงเทพแล้วค่อยเอาไปให้น่ะ
                          จริงๆผมอยากได้ shure se110 อีกตัวนะครับแต่ งบหมดแระ T^T

Comment

• สวัสดีพี่น้อง OCZ ทั้งหลายครับ

วันนี้ผมเอา SB0100 ที่ผ่านการ Mo... เพื่อจุดมุ่งหมายในการแก้ปัญหา "เบสไม่ลึก" และ "กลางไม่มี" มาแชร์เผื่อเป็นแนวทางในการ "ยำ" Soundcard กากๆ ที่บ้านของท่าน
                            มาฝากกันอีกสักตัวนะครับ

รีวิว...คร่าวๆ จากเสียงแบบ 0100 (อย่างที่รู้ๆ กัน) ผมเลยคันไม้คันมือที่จะพยายามปรับปรุงเสียงของมันให้อยู่ในรูปแบบของ เน้น-ย่านกลาง+ย่านต่ำ ให้กับ Soundcard ราคาไม่เกิน 600 บาท (มือสอง)
                            โดย Soundcard ตัวนี้จริงๆแล้วมันแทบจะเรียกได้ว่า "เสีย" เพราะเวลาเร่ง Volumn มากๆ แล้วจะเกิดอาการเสียงแตก แซกๆๆๆๆๆๆๆ ซักกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ (ทำให้รำคาญอย่างที่สุด...เพราะเปิดได้ดังไม่เกิน 75%)
                            จึงถอดทิ้งไว้พักนึง .... (ช่วงนั้นก็ยืม 0460 เพื่อนๆ มาใช้ไปก่อน) ต่อมา...เลยมาเจอกระทู้นี้...ผมทำการทดลองปรับนู่นเปลี่ยนนี่ ฯลฯ (ซึ่งก็ยังไม่รู้อะไรมากซักเท่าไร) แต่ก็ได้คำแนะนำจากพี่ๆ หลายๆ คน ทั้งที่ทำงาน และ OCZ จนปรับปรุงเจ้า SB0100 ตัวนี้ จนกลับมาทำงานได้ดังเดิม (และดีกว่าเดิมนะ - คิดว่างั้น) .... 555+ ยังไงก็ช่วยแนะนำได้ครับ (ปล.ใครอยู่ใกล้ๆ ว่างๆ มาลองฟังได้ครับ ... แถวคลอง 8 ธัญบุรี) จะได้ช่วยกัน Mo ต่อ....

สรุป : เสียงเน้นการแสดงผลในย่านกลาง - ต่ำ เพื่อเน้นความลึกของเบสที่เดิมๆ ไม่ค่อยจะ ตึ๊บๆ เหมือนชาวบ้าน ฟังแนวลูกทุ่งจะดีครับ (เพราะแหลมสามารถปรับได้ใน Driver พอเพียงอยู่แล้ว) แต่....ไม่ใสเหมื่อนเดิม...555+ (แก้ไงละทีนี้ -*-)
                            Last edited by scorbinort; 20 Nov 2011, 01:03:04.

Comment

• เปลี่ยนตัวนี้ (แกะจาก Y724 เก่าๆ) ด้วยครับ ของเดิมๆ มันเตี้ยๆ
                              Last edited by scorbinort; 19 Nov 2011, 23:27:11.

Comment

• สองตัวนี้ เปลี่ยน และ "ยัดเยียด" นานมากกว่าจะใส่ได้ แต่ผลที่ได้คือ เสียงย่านกลาง เด่นขึ้นเยอะครับ ส่วนค่าที่ใช้คือ 10u/250v

Comment

Working...
                                X