Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้ามาดูวิธีสร้าง Offline หรือ Local Profile ของ Games For Windows Live กันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้ามาดูวิธีสร้าง Offline หรือ Local Profile ของ Games For Windows Live กันครับ

เกมใหม่ๆมักผูกกับระบบ Games for Windows Live อยู่ ต้องสร้างProfileถึงจะเซฟเกมได้
    ไม่ว่าจะเป็น DiRT2, Red Faction: Guerrilla, Street Figther 4, ฯลฯ

ถ้าเป็นสมัยก่อนมันจะมีปุ่มให้กดสร้าง Offline Profile เลย แต่พอมาเป็น Games for Windows Live รุ่นใหม่มันไม่มีปุ่มนั้นแล้ว บรรดาพลพรรคนักเล่นแผ่นกุ๊กกู๋ตางมึนงงไปตามๆกัน ดังนั้นในวันนี้ผมขอเสนอ...

วิธีการสร้าง offline หรือ local profile สำหรับ Games for Windos Live

เมื่อเข้าเกม ให้กดปุ่ม Home บนคีย์บอร์ด หรือ Xbox Guide Button บนจอย Xbox360 เพื่อเปิดหน้าต่าง Games for Windows Live

เมื่อเปิดมาแล้ว ให้กดตรงกลางเพื่อสร้าง Offline Profile (ถ้ามันไม่ขึ้นหน้านี้ก็ไม่เป็นไร)

แต่หน้านี้ต้องขึ้นแน่นอน ตอนนี้อย่าเพิ่งทำอะไร

ในหน้าเดียวกันนี้ ให้สกอร์ลงไปด้านล่าง
    ทำตามภาพ

ตามภาพ

ตามภาพ

เสร็จเรียบร้อยครับ ขอให้หนุกหนานเน้อ

เจ๋งครับ
    มีคนถามบ่อยเหลือเกิน

Comment

ตรงสร้างไม่เท่าไรครับ ยังทำได้ แต่ว่า การจะเอาเซฟเก่ามาเล่นใหม่ หลังจากลงวินโดว์สใหม่นี่ซิ ทำยังไงหว่า เล่นต่อไม่เคยได้เลย ต้องมาเล่นใหม่ทุกที

ปล.ก็เห็นมีบางท่านบอกว่า ให้ก๊อปโฟลเดอร์ windows live ไปด้วย ก็ลองทำแต่ก็ไม่ได้ซักที ขอที่ทำได้แล้วช่วยบอกด้วยก็ดีครับ เพื่อลงวินโดว์สใหม่อีก จะได้จำไว้ ขี้เกียจมาเล่นใหม่

Comment

Originally posted by วิหคเหินหาว View Post
        ตรงสร้างไม่เท่าไรครับ ยังทำได้ แต่ว่า การจะเอาเซฟเก่ามาเล่นใหม่ หลังจากลงวินโดว์สใหม่นี่ซิ ทำยังไงหว่า เล่นต่อไม่เคยได้เลย ต้องมาเล่นใหม่ทุกที

ปล.ก็เห็นมีบางท่านบอกว่า ให้ก๊อปโฟลเดอร์ windows live ไปด้วย ก็ลองทำแต่ก็ไม่ได้ซักที ขอที่ทำได้แล้วช่วยบอกด้วยก็ดีครับ เพื่อลงวินโดว์สใหม่อีก จะได้จำไว้ ขี้เกียจมาเล่นใหม่
        game for windows live ครับไม่ใช่ windows live ไอ้นั่นมันเอาไว้แชท
        ถ้าใครหา folder พวกนี้เจอจะรู้ว่าขำๆครับสำหรับการลง windows ใหม่ผมทำมาหลายเกมแล้ว
        เพราะ save game มัน fix acount ID มา

Comment

Originally posted by Khow View Post
          game for windows live ครับไม่ใช่ windows live ไอ้นั่นมันเอาไว้แชท
          ถ้าใครหา folder พวกนี้เจอจะรู้ว่าขำๆครับสำหรับการลง windows ใหม่ผมทำมาหลายเกมแล้ว
          เพราะ save game มัน fix acount ID มา
          ผมหมายถึงตัวนั้นแหล่ะครับ ลืมไป ก็ยังเล่นต่อเซฟเก่าไม่ได้อยู่ดี

Comment

เล่นต่อก็แค่ก้อปเซฟในโฟลเดอร์ game for window เก็บไว้ครับ จำชื่อโฟลเดอร์ไม่ได้ ก็อปเฉพาะตัวโฟลเดอร์เซฟนะ
            พอลงใหม่ ตอนล็อกอินก็ให้เราใช้แอคเค้าเดิมครับ
            ผมมีทั้งเกมแท้เกมเถื่อนที่ใช้ GFW มันก็อ่านเซฟเก่าให้หมดเลยทั้งแท้และเถื่อน

Comment

ขอบคุณมากๆๆเลยครับ ผมหาตั้งนาน

Comment

ขอบคุณมากๆเลยน่ะครับ ทำตามขั้นตอนแน่ะนำโอเคเรียบร้อยครับผม

Comment

ขอบคุณครับ พอดีกำลังหา ๆ อยู่เหมือนกัน ^^
                  แล้ว gta นี่จะทำเหมือน dirt2 ได้หรือเปล่าครับ

Comment

ผมทำตามขั้นตอนแต่เซฟเกมส์ไม่ได้

Comment

โอ้ววววววว โง่มานานเลยกุ ขอบคุณครับ T T

Comment

ทำแล้วแต่ยังเซฟไม่ได้อะครับบ มีวิธีไหนอีกครับ

Comment

เกมอะไรครับ บางเกมต้องเปลี่ยนแครกนะครับ เพื่อให้เซฟได้

Comment

Originally posted by วิหคเหินหาว View Post

เคยทำอยู่ แต่ตอนนี้ลืมซะแล้ว ^^

เจอแระ แบ็คอัพเซฟใน My documents
                            แบ็คอัพ
                            \Users\<your profile>\AppData\Local\Microsoft\GFWLive
                            \Users\<your profile>\AppData\Local\Microsoft\XLive

พอลงวินโดว์ใหม่ ลง game for windows live แล้วก็เอาไปไว้ที่เดิม Win 7 นะ
                            Last edited by manchester2548; 23 Jun 2011, 15:14:03.

Comment

555

มันต้องมี internet ด้วยอะป่าวคับ

บ้านไม่มีเน็ทแต่อยากเล่น

ตอบด้วยนะคับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X