Announcement

Collapse
No announcement yet.

D.I.Y.ตอน ต่อแอมป์ 40+40 w. ราคาไม่ถึงพัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เทอรอยด์ครับ สั่ง แสงทอง
    output เค้าก็รับทำนะ เห็นดังแต่ไม่รู้งานจะเป็นไง ^^

Comment

• .
      Last edited by tiger X-fi; 28 Mar 2012, 14:55:13.

Comment

• เอาภาพกล่องสวยๆมาอัพให้ดู เครดิต Diy Audio

Comment

• เอากล่อง อาเซน่อลคุกกี้ มาทำเป็กล่องแอมป์ซะดีมั้ยเนี่ย

Comment

• Originally posted by fenderfree View Post
            เอากล่อง อาเซน่อลคุกกี้ มาทำเป็กล่องแอมป์ซะดีมั้ยเนี่ย

แต่งดีๆ ...ใครบอกว่าขี้เหล่....555+

Comment

• ผมชอบอ่ะ เห็นแล้วมัน น่ากิน เอ้ยย..น่าฟัง

Comment

• อัพเดทผลงาน http://www.overclockzone.com/forums/...1#post27882584

Comment

• โอ้โห...สุดยอดครับ ทำกล่องได้สวยมาก

Comment

• สวยมากเลยอะ พี่เสือมาทำแข่งกัน .\/.*

Comment

• Originally posted by milestone View Post
                      สวยมากเลยอะ พี่เสือมาทำแข่งกัน .\/.*
                      คู่แข่งไม่ยอมเผยไต๋เลย...เอาเปรียบน่าดู....
                      Last edited by tiger X-fi; 24 Mar 2011, 22:17:55.

Comment

• ตุนไว้ประมาณนี้ละครับ

ตอนนี้สั่งเทอร์รอยด์ของแสงทองไว้ กับไดโอด FE5D 8 ตัวFE6D 8 ตัว
                        พี่เสือจะเอาไดโอดมั่งมั๊ย ถ้าของมาเมื่อไหร่เดี๋ยวผมแบ่งเก็บไว้ให้
                        Last edited by milestone; 24 Mar 2011, 22:33:04.

Comment

• เผยไต๋แล้ว....ตัวนี้(470/50)ชนกันเลย ....555+
                          ขอบคุณมากเลยครับ ...รอบนี้ผมใช้ไดโอด ที่มันเป็นกล่องเหล็กแทนครับ

Comment

• Originally posted by milestone View Post

ได้มาจากร้านไหนอ่ะครับ ผมเดินทั่วบ้านหม้อก็ไม่เจอเลยเลยใช้ตัวละ 10 บาทอยู่ T_T
                            รบกวนชี้เป้าให้หน่อยสิครับผม ^^

Comment

• โอ้โห...เจ้านี้เน้นของดีๆทั้งน้านนน ไดโอดภาคจ่ายไฟผมว่าสำคัญมากๆเลยนะ ผมว่ามีผลมากกว่า C ภาคจ่ายไฟอีก (เท่าที่ลองเสียงดู)
                              หรือท่านอื่นๆว่าไงครับเรื่อง ไดโอดภาคจ่ายไฟ
                              Last edited by fenderfree; 25 Mar 2011, 00:34:32.

Comment

• ไดโอดตัวที่ผมใช้ เป็นตัวเดียวกับที่ใช้ในเกนโคลนของแท้เลยครับ เห็นเค้าว่าดีกันเลยอยากลองดู
                                ใน HTG2 สั่งกันเยอะเลย

ส่วนโวลุ่ม ALPS ผมได้ที่ร้านมาสเตอร์คอมโพแนนซ์ ตัวนี้ร้านใหญ่มีแทบทุกเจ้าเลยครับราคาแกว่งอยู่ราวๆ 470-510 บาท
                                แต่ผมหา LM4780 ไม่ได้เลยครับ มีร้านไหนช่วยขี้เป้าที T T

Comment

Working...
                                X