Announcement

Collapse
No announcement yet.

ACER 4535G ใครเริ่มร้อน มาลงมือผ่ากันดีกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ACER 4535G ใครเริ่มร้อน มาลงมือผ่ากันดีกว่าครับ

วันนี้มาดูวิธีรื้อ แบบ น็อต ใส่ครั้งเดียวครบกันดีกว่านะครับ พร้อม การต่อพัดลมตรง

ดูไล่ลำดับตามรูปนะครับ ไม่ยากไม่เย้น

กรุณาอ่านก่อนทำนะครับ

ขั้นแรก หงายเครื่องขึ้น ถอดน็อตตามรูปให้หมดทุกตัว พร้อมแยกไว้ เป็นกลุ่ม เพื่อความเป็นระเบียบ

ขั้นสอง เปิดฝาโน็ตบุ๊ค งัด ชิ้นบนตรงปุ่ม POWER ออกตามรูป

ขั้นต่อไป ถอด สายแพทั้งหมดออกมา

ขั้นที่สี่ ถอดจอ ออก ระวังสาย ไวเลสให้ดี

ขั้นที่ห้า เอาน้อตออกตามรูป

ขั้นที่หกเอา เพลท บน ออกตามรุป จะเห็นเมนบอร์ด

ขั้นที่เจ้ด ถอดน้อตยึดบอร์ด เพียงตัวเดียว พร้อมสาย แพ ที่เห็น แล้วยก บอรืดออก

ขั้นที่แปด แกะซิ้ง ทำความสะอาด เปลี่ยน ซิลิโคน ยัดแผ่นทองแดง ตามใจชอบ

ที่เหลือก็ภาพการโมพัดลมคร่าวๆ ลองดุกัน ครับ

ปล.ผมจะไม่รับผิดชอบกับความเสียหายที่ท่านเป็นคนรื้อเครื่องนะครับ เพราะฉะนั้นระวังด้วย เวลาทำครับ

ติดตรงไหน โทรมาถามผมได้ ครับ

ขั้นตอนตรงการใส่แผ่นทองแดง ไม่ได้ แสดงภาพนะครับ เครื่องอื่นไม่ต้องทำก็ได้
    แค่เปลี่ยน ซิลิโคน ก็เพียงพอ
    Attached Files
    Last edited by ohmkuza; 6 Feb 2010, 16:27:07.

งัดแงะให้ระวังปุ่ม บยคีย์บอร์ดกระเด็นนะครับ มันแตกง่าย
    Last edited by ohmkuza; 6 Feb 2010, 16:08:46.

Comment

ถอดน็อตให้ได้ตามรูปนะครับ แล้วถอดจอ ออกด้วยความระมัดระวัง
      Last edited by ohmkuza; 6 Feb 2010, 16:24:59.

Comment

ตอนที่จะงัดออกมาควร ระวังเรื่องสายแพรืนะครับ

อย่าลืมถอดออกให้หมด

ในเรื่องการต่อไฟตรง เป็นเรื่องที่ค่อนข้างอัตราย ถ้าไฟช็อตก็หมายถึงบอรืด ของคุณ อาจจะ ดับไปเลย !!!!!!
        Last edited by ohmkuza; 6 Feb 2010, 16:24:03.

Comment

อยากรื้อบ้างจัง กลัวประกันหมด - -"

Comment

ความร้อน ตอนเปิดไว้เฉยๆ แล้วก้หลัง ซัดเกมส์ กริดโหดๆ อยุ่ สิบกว่านาที
            Last edited by ohmkuza; 6 Feb 2010, 17:57:42.

Comment

คุณ ohmkuza ได้เป็น mod แล้วแฮะ...

อยากเห็นว่าใครจะโมเปลี่ยนการ์ดจอที่ติดบอร์ดบ้าง อิอิ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                คุณ ohmkuza ได้เป็น mod แล้วแฮะ...

อยากเห็นว่าใครจะโมเปลี่ยนการ์ดจอที่ติดบอร์ดบ้าง อิอิ

ผมว่ายากนา เพราะชิปแต่ละตัว โครงสร้าง ไม่เหมือนกัน อ่าครับ

แต่ถ้ามีคนทำได้ละ ก้อ น่า หนับหนุน มากมาย

Comment

^

เดี๋ยวถ้ามันเริ่มร้อน จะหิ้วไปให้แกะล่ะครับ ฮี่ๆ

ของผม RM-75 ประกันสามปีนะเอ้อ

Comment

Originally posted by Zyxzenze View Post
                    ^

เดี๋ยวถ้ามันเริ่มร้อน จะหิ้วไปให้แกะล่ะครับ ฮี่ๆ

ของผม RM-75 ประกันสามปีนะเอ้อ
                    ผม zm82 ประกัน ร่อยหรอ 555 กำลังคิดอยุ่จะต่ออีก สอง ปีดีไหม

Comment

โห พี่เทพจัดไป ขอคารวะ พี่เทพ จริงๆ งั้นก็ขอให้พี่เทพ จัดยาวไป อิอิ

Comment

สาวก AMD ทั้งนั้นเลย

ไม่ยุ่งๆ

Comment

อืม.....เจอนักงัดแงะขั้นเทพแล้ว อิอิ

Comment

ผมเอาเข้าศูนย์ไป เค้าเปลี่ยนพัดลมให้ ไม่รู้ว่าใช้วีธีไหน วอยขาดเปล่าก็ไม่รู้ หุหุ แต่เย็นกว่าเดิม10+องศาเลยทีเดียว

Comment

เอาล่ะ เดี๋ยวคงต้องรื้อบ้าง

Comment

Working...
                              X