Announcement

Collapse
No announcement yet.

++++ Thermaltake club ++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by tommyking2 View Post
    เอาด้วยคนครับ TT V3 ผมเก็บสายไม่เก่งเท่าไหร่ ยังปวดหัวกะ Ide อยู่ เหอๆ

ฝีมือประกอบคอมครั้งแรกครับ

ตอนแรก สงสัยอยู่นานว่า เจ้า Cm V8 มันยัดลง TT v3 ได้ไหม ผลสรุปครับ

ใส่ได้ ปิดฝาเคสได้ปกติ *0* เหลือ5มิล ชน ฝาเคส โล่งออกเลยผม

ตอนนี้มีแผนเปลี่ยนพัดลมครับ อยากได้ พัดลมที่ติดมากับ V3 งะ หาซื้อไม่ค่อยทันเลย
    ของผมครับ ยังไม่มีตังค์ซื้อ DVD เลยครับ สาย 8 พินผมก็สั้นครับผมก็ใช้ลอดผ่านซิ้งค์ซีพียูเลยครับ
    แต่ตอนนี้ซื้อสาย 8 พินมาต่อเพิ่มแล้วแต่ยังไม่ได้ถ่ายรูปมาให้ดู ดูแบบสายสั้นไปก่อนครับเก็บสายได้ประมาณนี้ครับ

Comment

• สาย8pin บางทีอาจจะลอดเข้าหลังเคสได้นะครับ
      ของผมสายของraid max530 ลอดไปถึงช่องเสียบ8pinด้านบนได้พอดิบพอดี

Comment

• ของผมเสียบด้านบนได้พอดี ลอดหลังเคสไป แน่นหน่อยขยับดี ๆ ส่วนถ้าสายรกก็ไปกองไว้ข้าง ๆ HDD

พวก Front Panel ก็ใส่กระดูกงู หรือไม่ก็ใส่สายถัก จะได้ดูดีขึ้นครับ ถ้าซื้อสายถัก 24 pin ล่ะก็แจ่มเลย

อ้อ แล้วก็ไส้ไก่ แบบ สะท้อน UV มีไหมหว่า จะเอามาหุ้มสาย PSU กะเอามาใส่แทนกระดูกงูครับ

ข้างล่างลิเก + กล้องเน่าครับ อิอิ
        Attached Files
        Last edited by jamrad; 27 May 2010, 17:49:17.

Comment

• โหท่าน ใส่พัดลมด้านบนด้วย *0* อยากใส่มั่ง อิอิ

Comment

• เปลี่ยนจาก GVIEW มาเป็น TT V3 แล้วคับขอเข้าคลับด้วยคนไม่รู้จะสวยไหมคับ

งบน้อยคับใช้ก้องเว็บแคมถ่าย

Comment

• V9 จะทำความสะอาดพัดลมหน้าทำไงอ่ะครับ ฝุ่นเต็มที่กรองเลย ถอดหน้ากากหน้าไม่เป็นอ่ะครับ

Comment

• Originally posted by narut002 View Post
                ดันหน่อย คร้าบบ ตกแว้วๆๆๆ
                อ๊ะ...จัดให้ครับ

Comment

• ^^

เม่สวย

ไม่ลงดีก่า

อิอิ

Comment

• TherMalTake V.3 BlackEdition กำลัง จะโดน AERO COOL VS-9 มาตีตลาด แข่ง

ม่ายจริงช่ายไหมมมมมมมมมม อย่ายอม ของใหม่ๆๆๆๆนะ

ทุกท่านมาให้ความเห็นหน่อย จิ ว่าอันไหนสวยกว่ากัน

ปล. ผมชอบ V.3 อะ 5555+

Comment

• ชอบ V3 ครับ อิอิ

Comment

• โอ้ววมีคลับด้วยวุ้ย เข้าด้วยเลยล่ะกัน กำลังเอา Spedo ไปตะแกรงด้านหน้ากับด้านบนโครเมี่ยมอยู่ อาทิตย์นึงได้ -*-

กำแล้วตกลงไฟมันจะดูดมั้ยวะเนี้ย
                        Last edited by CORE I99; 28 May 2010, 20:03:04.

Comment

• Originally posted by aorolar View Post
                          V9 จะทำความสะอาดพัดลมหน้าทำไงอ่ะครับ ฝุ่นเต็มที่กรองเลย ถอดหน้ากากหน้าไม่เป็นอ่ะครับ
                          ผมก็ดึง ออกมาได้เลยนะครับ
                          อธิบายไม่ถูก ค่อยๆแกะออกมันก็ได้อะครับ ลองๆดู

Comment

• Originally posted by jamrad View Post
                            ชอบ V3 ครับ อิอิ
                            อยู่คลับนี้ไปนานๆ นะท่าน อิอิ

Comment

• มาอัพเดท
                              ตอนนี้เปลี่ยนพัดลมซีพียูเป็น tt FRIO (โรงสีน้อย)
                              สวยดุดันแบบไม่มีสีสันมากมาย
                              เลยเล่นไฟแดงๆรอบๆข้าง

Comment

• เข้า Club ด้วยคนครับ ของผมเป็น V3 ครับแบบทั่วๆไป ไม่มีที่ซ่อนสายเลยเก็บสายยากชะมัด
                                Attached Files

Comment

Working...
                                X