Announcement

Collapse
No announcement yet.

3Dmark06 @ OCZ Champions League ( 2554 )

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โกงกันแย่งเสื้อ เหรอ 55+
    รางวัลที่เหลือมันวัดดวงอยู่แล้วนิ

Comment

• จากที่จะเอาเลข เด็จ 17 ได้ 71 ซะงั้น

ไม่เป็นไล ถือว่าได้เลขเด็จ มาเราต้องอย่าลืม กลับเลข

ซื้อเลขอย่าลืมกลับ

Comment

• Originally posted by Chinnawatn View Post
        จากที่จะเอาเลข เด็จ 17 ได้ 71 ซะงั้น

ไม่เป็นไล ถือว่าได้เลขเด็จ มาเราต้องอย่าลืม กลับเลข

ซื้อเลขอย่าลืมกลับ
        ถ้าเกิดมันออก 71xx71

2 ตัวล่างก็ 71

ทำไงละ ส่งพัสดุไป มุกดาหาร หมดเลยนะนี้ กำ กำ

Comment

• Originally posted by ZoLKoRn View Post
          สำหรับเรื่องปัญหาที่เกิดขึ้นจริงๆแล้วถือว่าเป็นการทำผิดกติกาครับ เพราะกติกาที่ท่าน TWK ลงไว้ชัดเจนพอสมควรแล้วจากข้อที่ 1 ดังข้างล่าง

ในส่วนของ สีแดงหนาที่เน้นไว้ก็ชัดเจนแล้วว่าต้องเป็น Default Setting เท่านั้นสำหรับตัวโปรแกรม 3D06 ดังนั้นหากมีการเข้าไปปรับเปลี่ยน แก้ไขรูปแบบของการ Benchmark ก็ถือว่า
          ทำผิดกฎอย่างชัดเจน ไม่สามารถยอมรับผลคะแนนนั้นได้

และกับการเข้าไปปรับตัวโปรแกรม 3D06 จะไม่ถือว่าเป็นการ Tweak แต่จะเป็นการปรับเปลี่ยนมาตรฐานการทดสอบ ส่วนการเข้าไปปรับค่าต่างๆในตัว Driver Control panel ให้เป็น Performance
          หรือ Disable โน่นนี่ ในส่วนนี้ทำได้เต็มที่ครับ เพราะตรงนี้จะถือเป็นกติกาสากลของการ Tweak ที่แม้แต่ทาง Hwbot ก็ยอมรับ

ดังนั้นสรุปแล้ว.... คะแนนของใครที่มาจากการปรับเปลี่ยนมาตรฐานการทดสอบนั้น จะถือเป็นโมฆะ ไม่สามารถใช้ในการส่งผลได้ครับ

อืมมเรื่องนี้มันสังเกตได้ไม่ยากครับ ให้เราลองดูจากคะแนนของ HDR3.0/SM3.0 ในส่วนของค่า FPS ในหน้าตา Details ซึ่งค่าของ

HDR1 Canyou Flight ค่าอันนี้จะมากขึ้นเมื่อใช้การ์ดจอในแบบ Crossfire หรือ SLI และเฟรมเรตจะไม่สูงไปกว่า 250FPS ง่ายๆ สำหรับการ
          โอเวอร์คล๊อกการ์ดจอในแบบ ลมๆน้ำๆ บ้านเราถ้าไม่ LN2 ความเร็วการ์ดจอบ้าคลั่ง หรืออาจจะเกินได้อยู่บ้างเล็กน้อยสำหรับการ์ดแบบ Multi-GPU
          แล้วก็ Tweak Driver เก่งนิดหน่อย แต่ก็ยากมากที่จะเข้าไกล้ 260FPS

HDR2 Deep Freeze ฉากนี้แทบไม่มีผลกับการ์ดจอจะหลายใบหรือใบเดียว เป็นคอขวดของ CPU ถ้าซีพียุวิ่งต่ำๆการ์ดโอเกือบตาย FPS ก็ไม่ค่อย
          จะขึ้นเท่าไหร่ ต้องลากซีพียูเยอะๆ+ลากการ์ดเยอะๆ แต่ไม่มีผลกับ Multi-GPU ซึ่งเฟรมเรตของฉากนี้จะอยู่ในช่วงประมาณ 150FPS นิดๆ แต่ค่อนข้างสังเกต
          ยากพอสมควร ต้องอาศัยมองเปรียบเทียบความเร็วการ์ดจอกับซีพียูด้วย แล้วอาศัยประสบการณ์ที่เล่นบ่อยๆก็จะมองง่ายขึ้น แต่ถ้าคนที่ไม่ค่อยได้เล่น ไม่ค่อย
          ได้เทสจะดูไม่ออก แต่โดยมากจะเห็นอยู่แถวๆ 140FPS กว่าๆเป็นส่วนมาก

-------------------------------------------------------------------------------------------

สำหรับบทสรุปของเรื่องคะแนนนั้น ก็เคยได้คุยกับท่าน TWK หลังไมค์ไว้ระยะหนึ่งแล้ว ยังไงผมจะช่วยมาไล่ดูทีละท่านไปเลยล่ะกัน ถ้าหากว่าของใครผิดสังเกต
          ก็จะถูกร้องขอให้ทดสอบใหม่ เพื่อเป็นการสบายใจ ส่วนของคนที่ถูกกติกาอยู่แล้ว เขาจะได้มีความรุ้สึกว่าไม่ถูกเอาเปรียบ แต่ทั้งนี้และทั้งนั้นก็ใช่ว่าจะเช็คได้
          100% แต่ก็น่าจะ 90% ขึ้น เพราะสามารถอ้างอิงอะไรได้หลายๆอย่างพอสมควร

ปล.สำหรับใครที่คิดจะโกง ขอเถอะครับว่าอย่าเลย มันไม่ได้ช่วยอะไรเราเลย แถมก็ไม่ภูมิใจอีกด้วย ทำได้แค่ไหนได้เท่าไหร่เอาแค่นั้น อย่างที่ท่าน TWK เคย
          โพสไว้แล้วว่า แข่งอะไรก็แข่งได้ แต่จะแข่งบุญแข่งวาสนา มันแข่งกันไม่ได้ คนที่เขามีวาสนาดี มี Money มาก เขาก็สามารถหาซื้อของแรง
          มาเล่นมาใช้ เราทำให้ดีที่สุดเท่าที่เราทำได้ดีกว่า มันภูมิใจกว่าเยอะ แม้จะไม่ชนะอย่างน้อยเราก็ทำดีที่สุดแล้ว

ด้วยความเคารพ
          ZoLKoRn
          ขออนุญาต quote ครับ
          อย่างงี้ผมก็แก้ไขค่าใน nvidia control panel ได้เต็มที่สิครับ ส่วนค่า setting ในโปรแกรม 3dmark06 อย่าไปแตะ..................อิอิ

Comment

• ในกรณีที่ตรวจสอบแล้ว คะแนนของผู้นั้นน่าสงสัย ก็จะแจ้งให้ทราบเพื่อทำการทดสอบใหม่ชิมิ ?

ถามนิดนะครับ สรุปเกมนี้จะยังเดินต่อไปจนจบใช่ใหมครับ แอบเสียความรู้สึกนิดนึง เครื่องก็ไม่ได้แรงหรอกครับ แต่ตั้งใจทำจริงๆ ลงทุนเปลี่ยนจาก XP มาเป็น win 7 เลยนะเนี้ย
            Last edited by warrawat007; 23 Jan 2011, 18:59:03.

Comment

• เดินต่อเรื่อยๆ
              ต่อไปก็ควรจะซื่อตรงกับตัวเอง และ ผู้อื่น

Comment

• เออ อ่านมาเยอะแระ ขอถามนิดนะครับ
                1.ในเมื่อรู้แล้วว่ามีคนโกง ทำไมไม่เอาออก
                2.ถ้าไม่เอาออก ทุกคนก็มีสิทธิ์ ทำแบบนั้นได้ จะได้แฟร์ๆ เหมือนกันใช่ป่าวครับ

Comment

• Originally posted by ksin View Post
                  เออ อ่านมาเยอะแระ ขอถามนิดนะครับ
                  1.ในเมื่อรู้แล้วว่ามีคนโกง ทำไมไม่เอาออก
                  2.ถ้าไม่เอาออก ทุกคนก็มีสิทธิ์ ทำแบบนั้นได้ จะได้แฟร์ๆ เหมือนกันใช่ป่าวครับ
                  อันนี้แล้วแต่จิตสำนึกของแต่ละบุคคลครับ
                  ที่ไม่เอาออกผมแจ้งไปแล้ว อยากทำก็ได้ผมไม่ห้าม แถม Up Score ให้ด้วย กิกิ

Comment

• ^
                    ^
                    555+ แบบนี้ มันส์

Comment

• อยากได้ แผ่นรองเม้าส์จัง.....คงอันดับที่ 80 อย่าให้ตกไปกว่านี้เลย...
                      80.TME49201 = 17038 = + GTS 250
                      **เครื่องเราไปได้แค่ไหนก็เอาแค่นั้น**
                      ปล.อีก8วันหวังว่าคงไม่หล่นเกิน100 นะ

Comment

• Originally posted by mazaki01 View Post

จัดหนัก ( นิดนึง อิอิ )
                        สารภาพเลยคับว่าผมมีการปรับแต่ง ^ ^!
                        v
                        v
                        v
                        v
                        v
                        v
                        v
                        v
                        v
                        Originally posted by TWK. View Post
                        ยกผลเทสมาลงใหม่อีกทีนะครับ
                        เพราะตอนนั้นผมแกล้งตายอยู่ ไม่รับรู้ใดใด กิกิ
                        อัพคะแนนให้ด้วยนะคร๊าบบบบบบบ ท่านแมว อิอิ

Comment

• เล่นเอามันส์เอาสนุกน่ะ

อย่าเครียดเลย.....

พรุ่งนี้ผมรับปริญญาละ ผมขอละกัน (เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย...)

Comment

• ขอส่งอีกรอบนะครับ

อุณหภูมิห้อง 28-29C
                            CPU ใช้ชุดน้ำครับ
                            VGA เดิมๆ

i7-2600K
                            P67A-UD7
                            Kingston 2000C8
                            Inno3d GTX580

Driver Nvidia Default (Stock)
                            3DMark06 Default (Stock)

คลิกดูรูปขยายได้ครับ

Comment

• Originally posted by ps000000 View Post
                              ขอส่งอีกรอบนะครับ

อุณหภูมิห้อง 28-29C
                              CPU ใช้ชุดน้ำครับ
                              VGA เดิมๆ

i7-2600K
                              P67A-UD7
                              Kingston 2000C8
                              Inno3d GTX580

Driver Nvidia Default (Stock)
                              3DMark06 Default (Stock)

คลิกดูรูปขยายได้ครับ
                              จัด 580 อีกสักใบจิ จะได้สูสีกันหน่อย ( คนอื่นนะ ไม่ใช่ผม อิอิ)

Comment

• แหะๆ ผมคง ได้ประมาณนี้แหละครับ น่าจะไม่ทันปิดฤดูกาล

Comment

Working...
                                X