Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ BenQ S42 ลงไดเวอร์กาดจอยังไงก้ไม้ได้ win 7 32bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ BenQ S42 ลงไดเวอร์กาดจอยังไงก้ไม้ได้ win 7 32bit

จากรูปก้ยังมีไดเวอร์ไม่ครบอีกตัวนึงด้วยครับ

โหลดไดเวอ์จากเวปหลักของ BenQ มาก้แล้ว ก้ยังไม่ได้ยู่ดี เศร้าใจมากครับ

ลง XP ยิ่งหนักกว่า win 7 อีกไดเวอร์ขาดมากมายเลย

วอนพี่ๆช่วยหน่อยครับ ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว

ลองเปลี่ยนวินโด 4-5 ตัวก้ลงแล้วเหมือนเดิม เป็นตามรูปหมดเลย

แถวบ้านไม่มีศูนย์บริการต้องงมเข็มทำเองครับทำไม่ได้ ซะที Call Center ไม่ช่วยอะไรเลย
    พี่ๆคนไหนมีความรู้เรื่องลงไดเวอร์ของ BenQ S42 win7 บ้างครับ ต้องการความช่วยเหลือด่วน

Comment

http://www.mediafire.com/?7apug8gd7yh72
      อันนี้ผม upload ทิ้ไว้นานแล้วครับ ตั้งแต่ตอน มันออก Driver มาใหม่ๆเลย โหลดจาก benq ออสเตรเลีย WIN7 32 bit ลองโหลดไปลงดูครับ **** Bios ต้องเป็น version 1.20 นะครับ******
      วีธีลง ลองลงดูตามนี้ครับ
      ลงwinใหม่ -> ลง chipset ก่อน -> restart -> กด F8 ตอนหน้าดำ ก่อนจะขึ้นรูป logo window -> เข้า safe mode เข้าไปดูที่device manager แล้วดู status ของ display adapter (จะต้อนเห็นสองตัว คือ NVIDIA และ INTEL) ปรับstatus ให้ INTEL disable แล้ว NVIDIA เป็น Enable แล้ว restart -> เข้าโหมด window ปกติ ลองลง Driver การ์ดจอ run as admin ด้วย กด nextไปเรื่อยๆ ถ้ามีหน้าต่างแดงๆแนวว่า driver อาจไม่compat ให้กด yes ไป ถ้าลงได้ไม่มี error อะไรเด้งมาจะต้องมีอาการดังนี้คือ ตอนใกล้ๆ 80% หน้าจอจะจะต้องเริ่มกระพริบๆครับไม่ต้องตกใจ แล้วมันจะดับไปเลย แต่ไฟสถานะประมวลผลต้องยังกระพริบอยุ่ ถ้ามันดับไปแล้วให้รอ 5 นาที-8นาที จากนั้นก็ กดปุ่ม power ค้าง ปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ขอให้โชคดี
      ปล. สอบถามนิดนึงความเวลาคุณสลับการ์ดจอ ใช้วิธีไหนในการสลับครับ
      Last edited by mamaboo; 25 Apr 2013, 02:23:09.

Comment

mediafire. เป้นอะไรก้ไม่รู้ครับ โหลดไม่ได้ซะที -*- ดูเซพเวอร์มันอึดมาก

*** ปล. สอบถามนิดนึงความเวลาคุณสลับการ์ดจอ ใช้วิธีไหนในการสลับครับ

*** ผมก้ไม่ทราบเหมือนกันครับใช้งานมันแบบปกติธรรมดาให้มันออโต้เอง

แต่ตอนนี้กำลังลงวินโดใหม่อยู่ แต่ยังโหลดไดเวอร์พี่ไม่ได้เลยครับ

Comment

เมื่อวานผมลองโหลดก็ไม่ได้ช้านะครับ
          ตอนนี้คืบหน้าถึงไหนแล้วครับ

Comment

โหลดมาครบหมดแล้วครับ

แต่ก้ยังไม่ได้เหมือนเดิม

มันติดปัญหาตรงที่ ไม่เห็นว่ามีกาดจอ ตัวด้วยในรูปอะครับ

มันจะเห็นแค่ ออนบอด ตอนแรก แต่พอลงไดเวอ ไฮบริด ของ 9600 ก้จะเป้นแบบในรูปที่มีเครื่องหมายตก (!)

จะเดือนหนึ่งแล้วยังทำไมได้ซักที

Comment

ผมมีdriverครับ ถ้ายังไม่ได้เดี๋ยวอัพให้ครับ

Comment

Working...
              X