Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by adna View Post
    ^
    ^
    บอร์ดตัวนี้ มาได้ 2000+ก็แจ่มแล้วครับผม ถ้ามีเวลาลองเทสโปรแกรมต่างๆให้เพื่อนๆดูบ้างครับผม.
    ครับผม พึ่งได้มาก็ลองๆปรับไปมา สรุปไปได้ CL 10 กับไฟ 1.5 V. ครับ

ปล. อาจะผิดหัวข้อที่ ไฟ @1.65 v น่ะครับ แต่ก็พอได้เป็นแนวทางสำหรับคนบอร์ด ราคาพันต้นๆ น่ะครับ

Comment

• Originally posted by SolomakiN View Post
      ครับผม พึ่งได้มาก็ลองๆปรับไปมา สรุปไปได้ CL 10 กับไฟ 1.5 V. ครับ

ปล. อาจะผิดหัวข้อที่ ไฟ @1.65 v น่ะครับ แต่ก็พอได้เป็นแนวทางสำหรับคนบอร์ด ราคาพันต้นๆ น่ะครับ

Comment

• อัพเดตหน่อยครับ

-สุดๆได้เท่านี้แหละครับ บอร์ดคงมาได้แค่นี้จริงๆ

CL 10 @2100 ไฟแรม 1.5 V.

Comment

• Avexir 2133 CL9 @ 2400 CL10 1.650 V. ( Core Series RED )

Comment

• อิฉฉา NB intel จริงๆ

Comment

• Comment

• ช่วงนี้ไม่รู้จะเล่นอะไรเลยครับพ่อบ้าน เดี๋ยวเก็บตังค์ซื้อ CPU G ได้เมื่อไหร่ ว่าจะไปแรงแถวๆ 2133 บ้างดีก่าาาาา .. ฮุ ฮุ.

Comment

• Originally posted by coffee View Post
                  ช่วงนี้ไม่รู้จะเล่นอะไรเลยครับพ่อบ้าน เดี๋ยวเก็บตังค์ซื้อ CPU G ได้เมื่อไหร่ ว่าจะไปแรงแถวๆ 2133 บ้างดีก่าาาาา .. ฮุ ฮุ.
                  ผมก็ว่าจะเลิกบ้าตัวเลขแล้วเปลี่ยนเป็นเล่นง่ายให้สนุกๆ แถวๆ 2133 นี่แหละครับผม.

Comment

• ส่งการบ้าน รอบใหม่ครับ ท่านหก บอกให้ลองปรับตามนี้ดู ได้จิงๆ corsair dominator platinum cmd8gx3m2a266c11 v.5.12 hynix cfr

Comment

• ขอมาแจมด้วยคนนะครับ ! ก่อนจะไม่ได้แจม

Last edited by Kolokoso_m; 23 Mar 2014, 20:33:42.

Comment

• ^
                        ^
                        ^
                        ^
                        นั่งกดได้แค่นี้บอร์ดตันครับ - -* !

Comment

• ^
                          ^
                          i5 750 มา 2200 ก็เมพมากแล้วครับ
                          ผลโพสท์ใหม่ได้เลยนะครับ ไม่ต้องอิดิททัพอันเดิมเอาใว้ให้เพื่อนๆดู
                          ว่าแต่จะไปไหนเหรอครับถึงจะไม่ได้แจม

Comment

• ลอง ไป APU กับ ลองเอา PSC ตัวนี้วิ่งบน haswall ดูครับ !

Comment

• Originally posted by coffee View Post
                              ช่วงนี้ไม่รู้จะเล่นอะไรเลยครับพ่อบ้าน เดี๋ยวเก็บตังค์ซื้อ CPU G ได้เมื่อไหร่ ว่าจะไปแรงแถวๆ 2133 บ้างดีก่าาาาา .. ฮุ ฮุ.

Comment

• ดูให้หน่อยครับ ทำไมมาได้เทานี้เอง หรือว่าตันแล้ว
                                1600@2200--->1.65 v

Comment

Working...
                                X