Announcement

Collapse
No announcement yet.

-- DDR3 ALL SPEED @ 1.65V. --

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมพแล้วนะ บัส 1600 @ 2200 นะ

Comment

• Originally posted by slipk53 View Post
      ดูให้หน่อยครับ ทำไมมาได้เทานี้เอง หรือว่าตันแล้ว
      1600@2200--->1.65 v
      แรม เกล คู่นี้ชิพอะไรครับใช่ PSC หรือเปล่าครับผม

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
        เมพแล้วนะ บัส 1600 @ 2200 นะ
        อยากไป 2400 บ้างครับ

Originally posted by adna View Post
        แรม เกล คู่นี้ชิพอะไรครับใช่ PSC หรือเปล่าครับผม
        ดูยังไงครับ ผมดูไม่เป็นแนะนำหน่อยครับ พยามกด 2400 แต่บูตไม่ขึ้น

Comment

• ^
          ^
          อ๋อครับผมนึกว่าทราบอยู่แล้วว่าชิพอะไร ถ้าอยากรู้คงต้องแกะซิ้งดูเอา
          ส่วนเรื่องจะไป 2400 สำหรับบอร์ดกิ๊ก d3h ให้ลองปรับซัพฯไทมิ่งที่ชื่อ
          CAS Write Latency(tCWL)=8 ดูครับ
          ปล.ขอดูไทมิ่งหน่อยใช้ memtweak ของ ROG. หรือ timingconfig ของแอสร็อก

Comment

• Originally posted by slipk53 View Post
            ดูให้หน่อยครับ ทำไมมาได้เทานี้เอง หรือว่าตันแล้ว
            1600@2200--->1.65 v
            Geil Ultra ตัวนี้แจ่มจริง

Comment

• corsair dominator platinum cmd8gx3m2a266c11 v.5.12 hynix cfr ส่งการบ้านใหม่จร้า

Comment

• Originally posted by adna View Post
                ^
                ^
                อ๋อครับผมนึกว่าทราบอยู่แล้วว่าชิพอะไร ถ้าอยากรู้คงต้องแกะซิ้งดูเอา
                ส่วนเรื่องจะไป 2400 สำหรับบอร์ดกิ๊ก d3h ให้ลองปรับซัพฯไทมิ่งที่ชื่อ
                CAS Write Latency(tCWL)=8 ดูครับ
                ปล.ขอดูไทมิ่งหน่อยใช้ memtweak ของ ROG. หรือ timingconfig ของแอสร็อก
                เดี่ยวไปปรับดูครับ
                ไทมิ่งครับ

Comment

• แรงๆกันทั้งนั้นเลย

Comment

• เดี๋ยวเย็นนี้ขอมาลงบ้างนะครับ กับแรมราคาประหยัด Kingmax bus 1333 คอยดูกันว่าจะลากไปได้แค่ไหน

Comment

เดี่ยวไปปรับดูครับ
                      ไทมิ่งครับ
                      ลองปล่อย (tRCD) กับ (tRP) อีกซักหน่อยครับ cl 9-12-11 หรือ cl 9-13-12 น่าจะยังไหวอยู่ ^^

Comment

• Originally posted by coffee View Post
                        ลองปล่อย (tRCD) กับ (tRP) อีกซักหน่อยครับ cl 9-12-11 หรือ cl 9-13-12 น่าจะยังไหวอยู่ ^^
                        ลองแล้วครับแต่บูตไม่ขึ้น ผมปล่อย 10-13-13-31-1T ก็ยังบู๊ตไม่ขึ้น คงมาได้แค่นี้แหละครับ
                        ลองเพิ่มไฟ แล้วได้แบบนี้

Last edited by slipk53; 27 Mar 2014, 21:39:51.

Comment

• รูปผลเทสมาแล้วครับ Kingmax 4GBx2 BUS1333@2400 CL 11-13-13-30 1T 1.65V

Last edited by jatekung; 28 Mar 2014, 09:29:00.

Comment

• I3-3225 + G.skill XM 1600CL7 ( PSC )
                            2x2GB @2133CL9 1.65V

รูปอ้างอิง

Comment

ลองแล้วครับแต่บูตไม่ขึ้น ผมปล่อย 10-13-13-31-1T ก็ยังบู๊ตไม่ขึ้น คงมาได้แค่นี้แหละครับ
                              ลองเพิ่มไฟ แล้วได้แบบนี้
                              แจ่มแล้วครับผม.

Originally posted by jatekung View Post
                              รูปผลเทสมาแล้วครับ Kingmax 4GBx2 BUS1333@2400 CL 11-13-13-30 1T 1.65V
                              คุ้มมาก พอจะทราบมั้ยว่าเป็นชิพอะไรครับผม.

Originally posted by paolo77 View Post
                              I3-3225 + G.skill XM 1600CL7 ( PSC )
                              2x2GB @2133CL9 1.65V
                              มาแบบจัดเต็ม แน่นปึ๊กตลอดเลยนะครับคุณเปา.

Comment

• แรมบ้านๆ แผงละ 700 กว่าบาท ขอลงแข่งด้วยครับ (ราคาตอนซื้อนะ คุ้มจริงๆ )

จริงๆกดได้ 2488 @10-12-11-28-1T @ 1.75V แต่มันยังไม่ค่อยเสถียร + ต้องใช้เวลาจูนมากหน่อย ผมเลยใช้มันหลวมๆไปก่อน เพราะช่วงนี้งานเรนเด้อเยอะ เดี๋ยวล่มขึ้นมาไม่คุ้มครับ ฮ่าาา

ปล team ตัวนี้เป็น hynnix CFR ครับ

Comment

Working...
                                X