Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD & Manga & Anime Society ท่านที่รักชื่นชอบในการ์ตูนเชิญด้านนี่เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ^ มันมีสาย eu สายเดียว.. ไปที่ uk .. เจ๊งก็ตาย..

Originally posted by kitti3 View Post
    พูดก็พูดเถอะพลาดเรื่องสนุกๆกันเยอะเลยนะครับ อิอิ
    เราเอารายชื่อเรื่องพร้อมรูปแต่ละมุมที่โดนใจ เรื่องที่ฮิตๆ ทั้งเก่าสุดๆ หรือกลางๆ ถึงใหม่ๆ มาใพสกันคนละ 5-30 เรื่องแบบไม่ซ้ำดีมะ โพสกันยาวๆไปเลย
    ถือว่ากิจกรรมพื้นฐานของคลับ !!
    คิดว่าไงครับทุกท่าน
    ต้องถามก่อนนะครับตรงนี่เพราะกระทู้แต่ละหน้ามันจะยาวมากๆๆ
    จัดมา..

Comment

• งั้นขอประกาศ
      กิจกรรมพื้นฐานของคลับ !! คล้ายๆกับธรรมเนียมครับ
      ทุกท่านต้องโพส(แต่ไม่บังคับนะครับ)ชื่อเรื่องพร้อมรูป Anime Manga MarkRiderก็ได้นะครับ ที่ชื่นชอบ ที่โดนใจ ช็อตเด็ด จะ สาวสวย หนุ่มหล่อ คู่จิ้น Y ชาย หญิงใดๆตามแต่อัธยาศัย คนละ 5-30 เรื่องตามแต่จะสามารถทำได้ครับ
      กิจกรรมตรงนี่ไม่มีรางวัลแต่ประการใดแต่เพื่อเป็นไกด์ให้ซึ่งกันและกันสำหรับคนในคลับและท่านอื่นๆที่เข้ามาดู ได้พบเห็นเรื่องราวต่างๆมากขึ้น

กติกา
      1. ใส่ชื่อเรื่อง รูป รายละเอียดซักเล็กน้อย จะเป็นข้อมูลสดจาก Wiki หรือบรรยายความรู้สึกก็ตามแต่สะดวกนะครับ
      2. ไม่เอาวอปเปเปอร์นะจ่ะ ของจริงๆ เลยจ้า Cap รูปมาเลยก็ได้ครับ ส่วนจะเป็นรูปCAPเอง หรือตามเน็ทยังไงตามสะดวกนะครับ
      3. พยายามอย่าซ้ำกันครับ
      4. จะเป็นเรื่องเก่า ใหม่ สมัยไหนได้หมดครับ
      5. ห้ามโพสลิ้งค์โหลดใดๆ ทั้งสิ้นครับ
      6. จะเป็น Anime(การ์ตูนเคลื่อนไหว) Manga(การ์ตูนวาด) MarkRider ขบวนการ 5 สี ได้ทั้งนั้นไม่จำกัดครับ อย่าเอาพวก H-Anime H-Manga H-Dojin มาก็พอครับ เดียวเงิบกันหมด
      7. จริงๆๆมันก็อารมณ์มินิรีวิวน่ะละครับ ท่านมีเรื่องไหนโดนใจเป็นพิเศษ ขอจองได้นะครับโพสได้เลยครับ จะได้ทราบทั่วกัน
      Last edited by kitti3; 2 Sep 2014, 10:43:30.

Comment

• เจิมด้วยอะไรดี

Comment

• 1. Chrome Shelled REGIOS
          ของผมเริ่มจาก ที่ 1 สำหรับผมตลอดกาล ก่อนเลยละกัน
          ที่ยกให้ที่หนึ่งตลอดกาลเพราะว่าตอนนั้นที่ 1 จริงๆ แต่ตอนนี่เนื้อเรื่อง แสงภาพสู้เรื่องใหม่ๆที่ออกมาไม่ได้แล้ว แต่ผมยังคงอันดับไว้เพราะเป็นพวกชอบมวยรอง ของนอกสายตาครับ
          มันจะจืดชืดไปหน่อยนะครับ แต่ดูแล้ว งง ปน สนุก เพราะ ว่าปริศนาอีกเป็นทุ่งยังติดอยู่เพียบเลยและไม่มีภาคต่อด้วยนะครับ

Last edited by kitti3; 20 Oct 2014, 09:50:09.

Comment

• ขอร่วมกิจกรรมนะครับ
            ชื่อเรื่อง MOBILE SUIT GUNDAM U.C.0080 WAR IN THE POCKET ชื่อไทย โมบิลสูทกันดั้มตำนานรักข้ามฝั่งจักรวาล

Last edited by pete_so_za; 1 Sep 2014, 22:38:29.

Comment

• จริงๆๆมันก็อารมณ์มินิรีวิวน่ะละครับ ท่านมีเรื่องไหนโดนใจเป็นพิเศษ ขอจองได้นะครับโพสได้เลยครับ จะได้ทราบทั่วกัน

Comment

• Neon Genesis Evangelion ..

แนว: Mecha, Post-apocalyptic ..

ในปี ค.ศ. 1999 เหล่านักวิจัยได้ค้นพบสัตว์ประหลาดยักษ์หรือเทวทูตตนที่ 1 อดัมที่หลับไหลอยู่ในขั้วโลก พร้อมกับหอกโลกินุส นักวิจัยได้ทำการติดตั้งเครื่องยนต์ S2 ลงในตัวอดัม แต่ทว่าเกิดเหตุผิดผลาดขึ้นเครื่องยนต์ S2 ทำงานย้อนกลับทำให้อดัมได้ตื่นขึ้นมาและใช้พลังงานจากเครื่องยนต์ S2 สร้างเซคันด์อิมแพกต์ที่ขั้วโลกใต้ หลังจากนั้นอดัมได้กลับกล่ายเป็นตัวอ่อน การเกิดเซคันด์อิมแพกต์เป็นเหตุให้น้ำแข็งขั้วโลกละลาย ส่งผลให้ระดับน้ำทะเลสูงขึ้น ซึ่งเป็นเหตุทำให้ประชากรของโลกจำนวนมากต้องล้มตายลงเกือบครึ่งหนึ่งของประชากรทั้งหมด เหล่าผู้นำประเทศระดับสูงจึงได้เริ่มมีการจัดตั้ง สหประชาคมโลกและองค์กรพิทักษ์มนุษยชาติ โดยมีการตั้งเมืองแบบใหม่แทนที่เมืองที่ถูกจมลงในทะเล ที่ชื่อ เนโอโตเกียว แห่งที่ 3 โดยใต้เนโอโตเกียวที่ 3 นั้นมีเทวทูตตนที่ 2 ลิลิธอยู่ เนโอโตเกียวแห่งที่ 3 เป็นเมืองหน้าด่านในการป้องกันโลกจากการจู่โจมของ เทวทูต ด้วยโครงสร้างพิเศษ เพื่อป้องกันการนำ ลิลิธออกมานั่นเอง โดยใช้อาวุธชีวะภาพ Evangelion (โคลนของลิลิธ) ..

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%...B8%A2%E0%B8%99

Neon Genesis Evangelion .. opening ..

BORKED

screenshot ..

เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบแนวดาร์ก..

Comment

• Code Geass ..

แนว: Mecha, Alternate history, Supernatural, Drama, Tragedy

ในวันที่ 10 เดือนสิงหาคม ปี ค.ศ. 2010 จักรวรรดิบริททาเนียได้โจมตีญี่ปุ่นด้วยหุ่นยนต์รุ่นใหม่ ไนท์แมร์เฟรม ทำให้ญี่ปุ่นพ่ายแพ้ และเสียชื่อประเทศและอิสรภาพไป ประเทศญี่ปุ่นถูกเรียกว่า Area 11 (แอเรีย สิบเอ็ด) และคนญี่ปุ่นถูกเรียกว่า ชาว 11 (อีเลฟเว่น) ชาวอีเลฟเว่นถูกบังคับให้อาศัยอยู่ในถิ่นที่เสื่อมโทรม ในขณะที่ชาวบริททาเนียเข้ามาอาศัยในบ้านเรือนที่หรูหรา อย่างไรก็ตาม มีชาวญี่ปุ่นหลายกลุ่มที่ตั้งตัวเป็นกบฏ ต่อต้านบริททาเนีย เพื่ออิสระของประเทศญี่ปุ่น

7 ปีต่อมา ลูลูช นักเรียนโรงเรียนแอชฟอร์ดคนหนึ่ง ได้เข้าไปพัวพันกับกลุ่มกบฏในแอเรียสิบเอ็ด และพบกับหญิงสาวลึกลับ นามว่า ซีทู [C.C.] ผู้มอบพลังของกีอัสให้กับเขา ทำให้เขามีพลังที่จะต่อสู้กับบริททาเนีย แก้แค้นให้มารดาของเขา และสร้างโลกที่อ่อนโยนที่ นานาลี่ น้องสาวของเขา จะอยู่ได้อย่างสงบสุข จนเขาได้รู้ความจริงว่าเพื่อนรักของเขาหรือซูซาคุนั้นต้องมาเป็นศัตรูกันเนื่องจากซูซาคุได้ไปเป็นทหารของบริททาเนียเขาจึงต้องอยู่ภายใต้หน้ากากและภายใต้นามว่า ซีโร่ [Zero] และได้ก่อตั้งภาคีอัศวินดำขึ้น และสมรู้ร่วมคิดกับ ซีทู เรื่อยมาจนความจริงและตัวตนของเขาเปิดเผยโดยเพื่อนรักของเขาเอง ..

http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B9%...B8%B9%E0%B8%8A

Code Geass: Lelouch of the Rebellion R2 .. opening 2 ..

BORKED

screenshot ..

เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบแนวดาร์ก.. อีกเรื่อง.. แต่ไม่ดาร์กเท่า evangelion ..

Comment

• แมวท่อกับหอสมุดเดี้ยงแฮะ..

Comment

• Originally posted by Beaver_XT View Post
                      แมวท่อกับหอสมุดเดี้ยงแฮะ..
                      Horriblesub ก็ไป.... อ่าว หอสมุดด้วยเรอะ

Comment

• เมื่อกี้โผล่มาแวบนึง ตอนนี้ไปอีกแล้ว
                        ดีที่โหลด สาวน้อยปืนอัดลม กับ บุษบามหาฟิน ทัน

ปล. ฟินนนนนน~~
                        Last edited by Beaver_XT; 2 Sep 2014, 03:49:00.

Comment

• 2. Oda Nobuna no Yabou

เนื้อเรื่องอย่างย่อ
                          โยชิฮารุ ซาการะ ชายหนุ่มนักเรียนธรรมดาทั่วไปที่อยู่ ๆ ต้องมาเจอไทม์สลิปย้อนเวลากลับไปยังยุคสมัยเมื่อ400ปีก่อน ช่วงกลียุคที่ทั่วทั้งประเทศเต็มไปด้วยไฟแห่งสงคราม

สู้กันครึ่งเรื่อง ปน ความน่ารักของสาวๆน่ารักทั้งหลายกับฮาเร็มของ โยชิฮารุ ซาการะ

นางเอก

นางรอง เพราะเถิก

นางสนม

และปิดท้ายด้วยสาวดุ้ฬ!!

Last edited by kitti3; 2 Sep 2014, 10:58:54.

Comment

• ^ รอแผ่น rose อยู่เลย.. เรื่องอื่นที่ lc พร้อมๆ กัน.. ออกแผ่นไปหมดแล้ว.. เหลืออยู่เรื่องเดียวเนี๊ยยย.. >"<

Comment

• ผมว่า LC แล้วถูกลืมเยอะนะ ค่ายพวกเนี่ย = = ทั้งๆที่ LC มันเสียเงินซื้อมามะใช่เหรอ เงิบแท้ และไม่น่าจะถูกๆด้วยดิ

รูปของ นิโกะ จาก LoveLive ผมอัพแล้วจ้า ต้องขอประทานโทษแฟนของนิโกะจังด้วยนะครับ ที่จำนวนรูปน้อยไปหน่อย

>>Wallpaper Collection Love Live School Idol Project ครั้งที่ 7<<คลิกจ้า
                              Last edited by kitti3; 2 Sep 2014, 13:56:56.

Comment

• TOG ตอนใหม่มาแล้ว ^^
                                ปล.Emily อัพ firmware แล้วนะ

Comment

Working...
                                X