Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD & Manga & Anime Society ท่านที่รักชื่นชอบในการ์ตูนเชิญด้านนี่เลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มักจะเกิดกะ anime ติดเรท และเกิดปรกติกะ Visual Novel ที่มีหลาย Root
    Last edited by 111111; 19 Nov 2014, 14:05:15.

Comment

• แล้วผมพูดถึงทำไม ก็ตามด้านล่างนี่เลยจ้า

Comment

• ขอบคุณครับ พึงถึงตอนที่ 10 กว่าๆเอง พล๊อตเรืองหลายเรื่องที่เกี่ยวกับ มิติหรือเวลามันชวนงงทั้งนั้น(monogatari series ก็ยังไม่ค่อยเท่าไรนะถ้าดูตามที่ออกฉาย) แต่ยิ่งสับสน ยิ่งลึกลับก็ยิ่งสงสัยใคร่รู้ ^^
        Last edited by RainMaker; 19 Nov 2014, 14:23:20.

Comment

• [Mini Review] Kyoukai no Kanata สุดยอด 1ใน2 ของการสับไทม์ไลน์

เนื้อเรื่องอย่างย่อ
          พระเอกมีตัวอะไรไม่รู้ซึ่งสุดยอดมาก ระดับทำลายล้างโลกได้เลย นางเอกเสกดาบเลือดได้

พอแค่นี่ให้ไปดูเองดีกว่าครับ

แล้วทำไมผมถึงได้พิมพ์เกี่ยวกับการสับไทม์ไลน์ ก็เรื่องนี่เป็นเรื่องที่ผมโดนหลอกจนแทบหมดเปลือก เพราะผมนั่งดูตั้งแต่ตอน 1-8 ผมไม่รู้สึกตัวเลยว่าเนื้อเรื่องมันสับไปสับมาอยู่ จนถึงตอน 9 ถึงเริ่มระแคะระคาย พอตอน 10 เท่านั้นแหละ ตาแหกเลย สับกันย่อยยิบ อึ้งเลยทีเดียว ต้องชมผู้กำกับจริงว่าท่านเก่งมากๆ สามารถดำเนินเนื้อเรื่องที่ถูกสับไปมาได้ลื่นไหลเนียนขนาดนี่
          ผมชอบไมก็ชอบครับ แต่ด้วยที่ตัวละครมันไม่โดนซักตัวอะ เลยชอบเฉยๆ
          ไปชมภาพบางส่วนกันครับ

Comment

• [Mini Review]Mekaku city Actors สุดยอด 1ใน2 ของการสับไทม์ไลน์
            คิซารากิ ชินทาโร่ เด็กอัจฉริยะที่มี IQ 168 แต่กลับเป็นฮิคิโคโมริ ไม่เข้าโรงเรียนตั้งแต่มัธยมปลายและขลุกอยู่กับคอมพิวเตอร์จนขาดมันไม่ได้ เมื่อปีก่อนเขาเคยพบซอฟต์แวร์ลึกลับเป็นเด็กผู้หญิงในโลกไซเบอร์ที่ชื่อ Ene (ซึ่งผมอยากได้มากกกกก) (ยืมคำย่อของ http://www.anime-th.com มานะครับ)

พอแค่นี่ให้ไปดูเองดีกว่าครับ แล้วห้ามมาถามผม หรือขอให้เล่าให้ฟังนะว่าจริงๆมันเรียงยังไงอะ จำไม่ได้ และไม่คิดจะจำด้วยมันรู้สึกว่าเยอะเหลือเกิน

สำหรับเรื่องนี่ สุดยอดการสับไทม์ไลน์ที่ย่อยที่สุด สับกันไปมามั่วที่สุด ผมจับลำดับไม่ได้เลย กว่าจะจับทางได้ก็ดูถึงตอน 8 ถึงจะจับได้ว่ามันเรียงกันยังไง
            ใครที่ไม่ถูกกับแนวแบบนี่แนะนำว่าผ่านนะครับ ใครชอบแบบนี่ต้องดูไปคิดไป จัดไปครับ จัดหนักๆ คิดกันจนหัวร้อนเลยละกว่าจะเข้าใจทุกจุด ทุกฉาก
            ซึ่งมาแบบนี่ใช่ที่ไหนใครอื่น SHAFT นั้นเองขอรับ
            สำหรับเรื่องนี่ ชอบอยู่ แต่ประมาณว่ามันลืมไม่ลงจริงๆ เรื่องนี่จำไปอีกนาน

ED ของเรื่องนี่ชอบมากครับ สงสารเจ้ตาแดงจริงๆทั้งที่ไม่ผิดอะไรซักอย่างแท้ๆ
            Last edited by kitti3; 19 Nov 2014, 15:11:26.

Comment

• Originally posted by kitti3 View Post
              [Mini Review] Kyoukai no Kanata สุดยอด 1ใน2 ของการสับไทม์ไลน์

พระเอกมีตัวอะไรไม่รู้ซึ่งสุดยอดมาก ระดับทำลายล้างโลกได้เลย นางเอกเสกดาบเลือดได้

พอแค่นี่ให้ไปดูเองดีกว่าครับ

แล้วทำไมผมถึงได้พิมพ์เกี่ยวกับการสับไทม์ไลน์ ก็เรื่องนี่เป็นเรื่องที่ผมโดนหลอกจนแทบหมดเปลือก เพราะผมนั่งดูตั้งแต่ตอน 1-8 ผมไม่รู้สึกตัวเลยว่าเนื้อเรื่องมันสับไปสับมาอยู่ จนถึงตอน 9 ถึงเริ่มระแคะระคาย พอตอน 10 เท่านั้นแหละ ตาแหกเลย สับกันย่อยยิบ อึ้งเลยทีเดียว ต้องชมผู้กำกับจริงว่าท่านเก่งมากๆ สามารถดำเนินเนื้อเรื่องที่ถูกสับไปมาได้ลื่นไหลเนียนขนาดนี่
              ผมชอบไมก็ชอบครับ แต่ด้วยที่ตัวละครมันไม่โดนซักตัวอะลยชอบเฉยๆ
              ^^ บางทีที่สนใจเรื่องเพราะการออกแบบตัวละครเนี่ยแหละ

Comment

• ^^^^
                ก็ยังจะไถไปได้นะท่าน 55555

Comment

• แถม..

เน็ตทุย..

Comment

• Comment

• อยากจะปวดหน้าอกให้เธอผ่อนคลายยยย... เฮ้ยคีบอร์ดรวน

Comment

• ยังไม่หาย..

Comment

• http://techxcite.com/topic/20260.html

โครตเท่เลยอะ

ตอนนี่ผมมั่นใจใน 3bb อยู่เจ้าเดียวนะ เน็ทบ้านเนี่ย แต่ google ก็ไม่วายมีคนด่ายับอีก คือไม่รู้ว่าคู่แข่ง หรือว่าเจอปัญหาแต่ไม่เคยแจ้งไป หรืออะไรยัง -*-
                          ใครใช้ 3bb แล้วเน่าออกมายืนยันหน่อยครับ

Comment

• ผมครับ ใช้ Premium เก่าตั้งแต่ TT&T (บ้านเก่า) พอกลายมาเป็น 3BB ออกลายตั้งแต่วันแรกเลย ... แล้วก็เปลี่ยนมาใช้ CAT ตอนย้ายไปบ้านใหม่ ทุกวันนี้ปรกติสุขดี
                            ยืมภาพตัวเองในอีกกระทู้หน่อย...
                            Last edited by 111111; 19 Nov 2014, 19:30:02.

Comment

• CAT ที่ทำงานเก่า อาทิตย์นึงต้องมีมีเน่า หลุด ดาว ตลอด แต่ญาติผมก็อยู่ในเขตแม่สาย เหมือนกัน กลับดีเทพ เนียนๆ ไม่มีเน่าเลย ก็งง ว่ายังไงกันแน่ แต่รู้แน่ๆว่าอยู่ที่นี่ผมไม่ใช้ CAT ชัวร์ เพราะสำนักงานมันเหมือนบ้านผีสิงมาก เคยเข้าไป 2 ครั้งบรรยากาศขนลุกจริงๆให้ตาย แล้วมีลุงแก่ๆคนนึงนั่งทำงานมืดๆอยู่คนเดียวนะ ไฟก็ไม่เปิด หน้าต่างก็ปิดอีก หลอนดีแท้

ไอ้ True เน็ทบ้าน จะใครยังไงก็เน่าได้ใจจริงๆ ชอบอยู่ดีๆหลุดไปเฉยๆแล้วต่อเน็ทไม่ได้เลย ต้องรอเป็นครึ่งวันกว่าจะมาใช้ได้อีก แต่เพื่อนที่อยู่เชียงใหม่ มันบอกดีมากไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
                              ตอนนี่เห็น True เป็นผู้ต้องหา อันดับ 1
                              Last edited by kitti3; 19 Nov 2014, 19:51:24.

Comment

• เรื่อง Down มีบ้างครับ แต่ นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที

Comment

Working...
                                X