Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้หรือไม่ตอนนี้TOT Fttx มีโปรใหม่ 20/10Mbps เดือนละ700บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้หรือไม่ตอนนี้TOT Fttx มีโปรใหม่ 20/10Mbps เดือนละ700บาท

เมื่อกี้มีพนักงานโทรมาเสนอโปรใหม่ (ปกติไปจ่ายเงินก็ถามทุกรอบว่ามีโปรไรใหม่ๆบ้าง คำตอบคือไม่มี) บอกว่ามีโปรอินเตอร์เน็ตใหม่ 20/10Mbps เดือนละ700บาท (ปกติผมใช้โปร 13/3Mbpsเดือนละ690) ตอนแรกก็ตกใจกับอัพโหลด ว่าเค้าบอกผิดหรือป่าว ผมเลยบอกพนักงานไปว่างั้นเดี๋ยวเข้าไปเปลี่ยนโปรเลยที่ศูนย์ สรุปคือจริงครับอัพ10แม็ก และมีโปรอื่นๆตามในรูปและราคาครับ ตอนนี้เปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับไม่ติดสัญญา1ปี แต่ต้องเซ็นเอกสารเปลี่ยนโปรใหม่(เจ้าอื่นไม่เห็นต้องทำ) ตอนนี้ก็รออัพความเร็วครับ มาโพสไห้ดูข้อมูลโปรกันก่อนเดี๋ยวความเร็วได้อัพแล้วเป็นยังไงจะมาแจ้งไห้ทราบอีกครั้งครับ

ปล.แต่ละพื้นที่โปรจะไม่เหมือนกัน ถ้าท่านจะเปลี่ยนแนะนำไห้สอบถามที่ศูนย์ก่อนครับว่ามีโปรตัวนี้หรือไม่ ผมอยู่สุราษฎร์ธานี น่าจะมีทั้งจังหวัด

รูปจากท่าน: mafiaking
    Last edited by foxnew; 19 Nov 2015, 11:41:47. Reason: เพิ่มรูปโปร

โอ๊ะ อัพโหลดเยอะจัง แมวเน่า เมื่อไหรจะอัพพพ

Comment

มาเต็ม

Comment

อัพเยอะมาก

ที่บ้านเพื่อนผมยังTOT Fttx 890.- อยู่เลย อัพโหลด 2M

Comment

ช่วงนี้อัพสปีดขึ้นหลายค่ายเลยครับ

อย่างเช่น Sinet

Comment

3BB เมื่อไหร่จะอัพบ้าง

Comment

อยากใช้บ้างจังเร็วๆ แรงๆและถูกแบบนี้
              ปล.ผมงงแต่ละที่ทำไมโปรไม่เหมือนกัน เกิดการอิจฉาาาา

Comment

ช่วงนี้แข่งกันดุครับ office ผมก็เพิ่งเปลี่ยนเน็ตมา

Comment

อิจฉาจริงๆ บ้านเราสายเข้าไม่ถึง

Comment

แอบสงสัยว่าเฉพาะกี่เดือนแรกรึป่าวครับ
                    ผมลองโทร call center แล้วบอกว่าไม่มีโปรนี้แต่แต่ละพื้นที่อาจไม่เหมือนกัน

Comment

น้ำลายไหร

ไกล้จะใด้ลา adsl 15/0.5 631.30 บาทแล้วสินะ

Comment

ข้อเสียของTOTคือไม่ยอมปล่อยเน็ตมาเกินแม้แต่นิดเดียว เจ้าอื่นๆสมัค30ใช้ได้35-40กันเลย ไม่รู้จะงกไปไหน

ปล.1.สำหรับคนที่ใช้งานอินเตอร์เน็ตต่างประเทศบ่อยๆผมไม่แนะนำเลยเพราะท่านอาจจะเสียสุขภาพจิตได้ แต่หากท่านโหลดบิทเล่นเกมส์ภายในประเทศเป็นส่วนใหญ่Youtube facebook สมัคใช้บริการได้เลยครับ และตอนนี้เป็นเจ้าแรกๆที่ลงมาเล่นFttxในระดับบHome ทำไห้ราคามันถูกกว่าค่ายอื่นๆมาก (ไม่รวมSin by tot นะ เพราะมันมีไม่กี่จังหวัดเองและทรูก็ไปเน้นเคเบิลไม่ค่อยคลอบคุมFttx)
                        ปล.2.งานนี้3BBและTrue จะเอาไง จะลงมาเล่นFttxระดับHomeหรือไม่ หรือจะเดินหน้าทำVDSLกันต่อ(3BB) ต้องติดตามรอลุ้นกันต่อไป

เทสในไทย ความเร็วได้20แป๊ะๆแถมบางรอบไม่ถึงอีก

ลองวิ่งไปสิงคโปร์ดูบ้าง

ไปญี่ปุ่น

Bit-ขาดาว์โหลด

Bit-ขาอัพโหลด
                        Last edited by foxnew; 6 Jun 2015, 08:15:06.

Comment

เมื่อวานไปเปลี่ยนบริการ FTTX 30/3 ของ 3bb มาเป็น 15/1 แทน ค่ายเดิม วันนี้ช่างมาเดินสายใหม่เป็นแบบทองแดง ช่างติดตั้งบอกว่าสิ้นปีนี้ ที่จังหวัดผมจะย้ายระบบไปเป็นไฟเบอร์หมดแล้ว เร็วแค่ไหนก็โดยย้ายหมด
                          เลยงงว่า ทำไมไม่เอาสายไฟเบอร์เดิมมาใช้สำหรับโปรใหม่ไปเลย จำกัดความเร็วที่ username ไปเลยก็สิ้นเรื่อง ดันเดินทองแดงมาใหม่ สิ้นปีก็เปลี่ยนเป็นไฟเบอร์อีก ดูสิ้นเปลืองดีจัง

TOT ก็มาแบบเดียวกันเลย เดินสายทองแดงเสร็จใช้ได้ไม่กี่เดือน อยู่ๆก็ทำการย้ายไปเป็นไฟเบอร์แล้วก็มีช่างรับเหมามาเดินสายเฉยเลย

Comment

ใด้ค่าแรงเดินสายใหม่มั้งคับ

Comment

CAT เมื่อไหร่จะเพิ่ม upload มั่ง ใช้ Home โปรแพงสุดแล้ว Speed ไม่ขยับมาจะ 3 ปีละ.

Comment

Working...
                              X