Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ hdmi ภาพไม่เต็มจอครับ เหลือขอบ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ hdmi ภาพไม่เต็มจอครับ เหลือขอบ ครับ

ผมต่อ hdmi ถากจอคอม 22" 1440*900 (การ์ดจอ asus3650)
    ต่อเข้า LCD sony 32" 1920*1080 (sony bravia)

ผมจะปรับให้ ทั้ง2จอมันออกมาเหมือนกัน (clone)

แต่พอทำเสร็จแล้วจอ lcd ต่อแล้วภาพมันเหลือขอบ4ด้าน 1ซม.

ต้องปรับอย่างไรให้มันเต็มจอครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล.แล้วไอโปแกรม pstrip มันปรับค่ากันยังไงครับใช้ไม่เป็น

เข้าไปเซ็ทoption ในDriver ATI Catalyst ครับ ลองปรับดูเคยปรับได้อยู่ครับ
    Last edited by traro; 21 Feb 2010, 20:03:47.

Comment

ถ้าจะโคลน รีโซลูชั่นทั้งในจอคอมกับ ทีวี ต้องเท่ากันนะครับ 1440*900 มันเล็กกว่า 1920*1080 ทำให้แสดงผลแค่นั้นที่จริง จอ 22 นิ้วมันน่าจะปรับได้มากกว่า 1440*900 อยู่แล้ว อีกอย่างเราสามารถปรับให้จอคอมอีกแบบหนึ่ง จอทีวีอีกแบบหนึ่งได้นะครับ มันจะมากับโปรแกรมของไดรเวอร์อ่ะครับ ท่านอื่นว่าไงครับ

Comment

ลองปรับ Scale ใน CCC ตามรูปครับ

Comment

ดันหน่อครับ ปรับให้มัน ปรับค่าของจอ แยกกันยังไงไม่รู้
          ลองหมดแล้วก็ยังไม่ค่อย ok เท่าไร
          ภาพใน lcd รู้สึก ดรอบลงมาก

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

ลองปรับออกจอเดียวรึยังครับ

Comment

ผมก็เป็นต่อVGAก็ปกตินะแต่HDMiไม่เต็มจอ ต้องปรับในCCC

Comment

dun

Comment

Originally posted by IBM User View Post
                  ลองปรับ Scale ใน CCC ตามรูปครับ

ขอบคุณนะครับ ผมลองทำตามแล้วก็ได้ผลคับ ไม่มีปัญหาใดๆ

ขอบคุณมากๆ นะครับ

Comment

{ เข้าไปเซ็ทoption ในDriver ATI Catalyst ครับ ลองปรับดูเคยปรับได้อยู่ครับ}

เข้ายังไงอะคับ

Comment

โอ ขอบคุณมากเลย กระทู้ถึงจะเก่าแต่มีปรโยชน์มากเลยครับ

Comment

Working...
                      X