Announcement

Collapse
No announcement yet.

winsat.exe คือไฟล์รันของโปรแกรมไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• winsat.exe คือไฟล์รันของโปรแกรมไรครับ

คือผมเปิดไฟล์วีดีโออยู่ดีๆ (wmp12+mpc) คอมผมถึงกับค้างเลย
    ผมจึงลองไปตรวจดูใน task ปรากฏว่าเห็นตัวนี้ winsat.exe รันอยู่กินซีพียู
    ไป50เลยครับ จึงอยากทราบว่ามันเป็นโปรแกรมอะไร(กลัวว่าจะโดนไวรัสครับ)

พิมพ์ winsat.exe ในช่อง search ในเครื่องท่านนั่นแหล่ะครับ มันจะโชว์เองว่ามาจากโปรแกรมไหน

Comment

มันเป็นโปรมแกรมตรวจสอบเครื่องของคุณเวลากดให้มันรันว่าได้คะแนนเท่าไหร่อ่ะครับ

แบบ ram 7.7 อะไรประมาณเนี้ย ผมสังเกตุดูนะ เวลากดรันจะขึ้น ไม่กดก็ไม่มี

Comment

ขอบคุณครับ ไม่ใช่ไวรัสก็อุ่นใจแระครับ

Comment

อัพล่าสุดที่งานผมเจอไฟล์นี้ที่ C:\WINDOWS\system32 มีขนาดเท่ากับ ฮาร์ดิสไดร์ C ทำให้ไดร์ C เต็ม

แต่โปรแกรมแอนตี้ไวรัสผมใม่ดีเทคว่าเปงไวรัส มีท่านใดเป็นแบบที่ทำงานผมบ้าง...

Comment

Working...
          X