Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>>Intel Gen9 Club<<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Comment

• Originally posted by Insight View Post
      รบกวนหน่อยครับพอดีมีแรมบัส 3600 อยู่แล้วกำลังจะจัด i5-9400F จับคู่กับ MB Z390 พอจะดันแรมได้ 3600+ มั้ยหรือต้อง cpu ตัว K อย่างเดียว

ไม่จำเป็นต้องใช้ cpu รุ่นที่มี k ครับ สำหรับการลากแรม
      i5 9400F + Z390 ใส่แรมบัส 3600 กดบัส 4000 น่าจะง่ายๆ เลยทีเดียว (ลุ้นว่าจะถึงบัส 4500 รึปาว แค่นั้นเอง)

Comment

• สงสั้ยงานนี้งบบานแน่ๆ ต้องเปลี่ยนแรมอีก

Comment

• เข้าคลับด้วยคนครับ ขาดแรมกับน้ำปิด เลยต้องใช้ I7-3770K ไปก่อน

Comment

• Originally posted by popopi View Post
            เข้าคลับด้วยคนครับ ขาดแรมกับน้ำปิด เลยต้องใช้ I7-3770K ไปก่อน

ชุดใหญ่ไฟกระพริบเลย
            ได้น้ำปิดไว ๆ นะครับ รอชมความแรง

Comment

• Originally posted by popopi View Post
              เข้าคลับด้วยคนครับ ขาดแรมกับน้ำปิด เลยต้องใช้ I7-3770K ไปก่อน
              หื้ม ยังกะจัดชุดร้านออโต้เน็ตเซียร์

การ์ดจออย่างเมพครับ

Comment

• ขอรบกวนถามหน่อยนะครับ
                ทำไมถึงใช้เมนบอร์ด z390 f gaming ครับ

Originally posted by popopi View Post

Comment

• Originally posted by dragon_horse View Post
                  ขอรบกวนถามหน่อยนะครับ
                  ทำไมถึงใช้เมนบอร์ด z390 f gaming ครับ
                  เพราะม่นเพียงพอสำหรับผมละ ไม่ได้ oc โหด ใช้งานทั่วไปเลยเอาตัวนี้ครับ มันจะมีตัว รหัส E แค่เพิ่ม wifi มาแค่นั้นก็เลยเลือก F มา

Comment

• Originally posted by PatRaceTin View Post
                    หื้ม ยังกะจัดชุดร้านออโต้เน็ตเซียร์

การ์ดจออย่างเมพครับ
                    การ์ดจอได้จาก adviceเหลือตัวสุดท้ายด้วยเลยต้องรีบจัด อิอิ ที่เหลือ jib หาดใหญ่

Comment

• ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ
                      ^^
                      Originally posted by popopi View Post
                      เพราะม่นเพียงพอสำหรับผมละ ไม่ได้ oc โหด ใช้งานทั่วไปเลยเอาตัวนี้ครับ มันจะมีตัว รหัส E แค่เพิ่ม wifi มาแค่นั้นก็เลยเลือก F มา

Comment

สงสั้ยงานนี้งบบานแน่ๆ ต้องเปลี่ยนแรมอีก

พลังอันยิ่งใหญ่ ย่อมมากับภาระอันใหญ่ยิ่ง

Comment

สวยครับ การ์ดจอ

Comment

• สอบถามครับ พอดีสั่ง แรม Vengeance RGB Pro Light Enhancement Kit มาใส่ จะมีผลต่อแรมจริง ไหม ในการใช้งาน
                            เท่าที่หาข้อมูลไม่พบ ท่านใดใช้อยู่ หรือมีข้อเสนอ แนะนำด้วยครับ
                            (แรม เปิด xmp ดันที่ 3466 )

Comment

• test prime95 ผ่านกันไหมครับ ใช้ไฟเท่าไหร่กันถึงผ่าน

https://www.guru3d.com/files-details...-download.html

Comment

• แรมสวย รอผู้ใช้อยู่ครัช

Comment

Working...
                                X