overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32
    OverclockZone Member aekshow's Avatar

Default โชว์ลาว!!วันนี้เสนอตอน "พักยกทำของเล่น ภาค2จ้า" by SLT.

อายจังอุ๊ย พักนี้ลูกทีมขยันออกโครงการโชว์กัน สนั่นโลกา พิภพสะท้าน ปัทพีสะเทือน(เขียนงี้เปล่าหว่า) ไอ้เรารึก็ไม่ค่อยมีเวลา ช่วงนี้ปวดหัวมากๆ ไปหาหมอ หมอบอกต้องเอ๊กซ์เรย์
    ปรากฎว่า แกงเต็มเลยครับในหัว แถมหูก็ดำอีก

อันนี้ภาคแรกจ๊ะ กด

เข้าเรื่องดีกว่า ไปท่องในตลาดนัด เจอเจ้านี้มาก็น่าจะเอามายัดลงเคสได้ ง่ะ มาดูรูปกัน

มันคือไอ้นี่ ใง 555+

ตามสโลแกนพรรค์ ครับ "ทำของดี ให้เสีย" "ทำของง่าย ให้ยาก" ต้องจัดครับ

เรียบร้อย เนื้อในออกมาแล้ววววววว ปลิ้นเลย

ง่ะมาดูกันเลย เด็กๆ

ต้องทำการเทสกันก่อน ใช้ถ่าน AAA 4 ก้อน ก้อนล๊ะ 1.5V ก็ 6 V พอดี

ด้านข้างกระชับ บางเบา มีVRใว้ปรับความใวของไมค์ แหล่ม พร้อมที่เสียบหม้อแปลงนอกได้ด้วยโอว์..ซี๊ดด....

ด้านหลัง หึหึ..

ด้วยขนาดที่บางเฉียบ แต่..ซึบซับได้เยี่ยม ไม่หวั่นแม้วันมามาก

แล๊ะแน่นอน นี่คือทีม SLT ต้องมีการชำเรา เห้ย!! ชำแหล๊ะ

เนื้อในเหลืองอร่าม ต้องกินทั้งยุม เห้ยๆๆ ขนุนแล้วนั้น เห็นคอนเด็นเซอร์ไมค์มั๊ยครับพี่น้อง? นั้นคือตัวรับเสียงต่างๆแล้วแปลงเป็นสัญญาณไฟฟ้า(ปล. มั่วเพ)

ข้างหลังเขียวอี้.......

คีบไฟ 5V เข้าไปดู อะช่า.... ใช้ได้โว้ยย ฮี่ๆๆๆ

เสร็จไอ้ เอกโชว์ลาว หึหึ
    ตัดสายพัดลมมาเลย

ต่อสาย บัดกรีให้เรียบร้อย

ปล. อย่าลืมย้ายสายไฟด้วยล๊ะเดี๊ยวมันเอาไฟ12มาล๊ะก็

เสร็จแว้วววววว มา ลองกันในแบบ หูตูบ

BORKED

ฮัดช่า โว้ยแหล่ม ใช้ร่วมกับไอ้นี่อันเดิม

BORKED

กร๊ากก เต็มขั้นเลยตรู พอแค่นี้ก่อนว่างๆค่อยยัดลงเคส ลั่นล้าาาา

ขอได้รับความขอบคุณ จากใจ "โชว์ลาว หัวใจลูกทุ่ง" ครับ

Last edited by aekshow; 10 Feb 2010 at 18:50:53.

OverclockZone Member >!eNg_*'s Avatar
    ทุกที่ ที่ไปได้

ตะลึงๆ อิอิ

OverclockZone Member immaim's Avatar

แหล่มเลยเฮีย

OverclockZone Member Microtron's Avatar

แจ่มเลยครับ ตามจังหวะดนตรีซะด้วย

มันกระพริบตามที่คอนเดนเซอร์ไมค์รับเสียงหรือครับ

แบบนี้ถ้าท่านเบื่อหัวกะโหลก ก็เอาพวกหลอด led มาโมใส่แทน

ก็สุดยอดเลยสิครับนี้

OverclockZone Member yonprawes's Avatar

เคยคิดจะซื้อมันมายัดลงเคส แต่ติดที่ว่ากลัวไฟมันจะขาดไปสะก่อน โหเห็นแบบนี้แล้ว ต้องบอกเลยว้าสุโค้ยอิอิ

ปล.ลุงเอกครับ เห้ยพี่เอกครับ อยากได้ฉะเพราะชุดคิดของหลอดไฟอันนี้บ้านหม้อจะมีขายไหมครับ
    Last edited by yonprawes; 10 Feb 2010 at 19:07:46.

OverclockZone Member ball_metal's Avatar
    อ่อนนุช ซีคอน BTS

มีหลอด แบบนี้อยู่คู่นึงเหมือนกัน 555+
    ก็อบได้ไหมครับเนี่ย

OverclockZone Member golfferio's Avatar

ไฟแฟล็ชซื้อที่ใหนคับ เดี๋ยวเอามาโมมั่ง

OverclockZone Member

สุดยอดไปเลยครับตาเอก

OverclockZone Member Mamoad's Avatar
    ระยอง อุดร หนองคาย BTS MRT

อะเมสซิ่ง!!!

OverclockZone Member pann's Avatar

กำ....อ้ายยเพื่อนเอ้ยย ลำพังสว่างนิ่ง เราก็หงิกเต็มทน

นี่เพื่อนเล่นกระพริบ ม๊าบบ...ม๊าบบบ...เลยรึ

OverclockZone Member pann's Avatar

555 ดูคลิปแล้วคิดหนัก

เพื่อนลองซาวด์ตัวอื่นรึยังที่ไม่ใช่เพลง เช่น อิมูจี...อิไตๆ 55555

OverclockZone Member dukdikza's Avatar

Quote Originally Posted by pann View Post

เพื่อนลองซาวด์ตัวอื่นรึยังที่ไม่ใช่เพลง เช่น อิมูจี...อิไตๆ 55555
    มันจะกระพิบแบบไหนหว่า....เสียววุ้ย
    Last edited by dukdikza; 10 Feb 2010 at 22:40:28.

OverclockZone Member Merfo's Avatar
    merfo.blogspot.com

Quote Originally Posted by pann View Post

OverclockZone Member redbeeboy's Avatar

ทำขายดิ

ผมจะซื้อ

ใส่เที้ยว ผับ

อวดลาว.....

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

อุ๊ บ๊ะ อะไรจะปานนั้น เหอๆ นึกว่าจะทำเสื้อ SLT ขายซะอีกอิอิ

OverclockZone Member kanza555's Avatar

เมพขิงๆ อันนี้ใช้วงจรไรหรอครับ

OverclockZone Member

Thumbs up

สมกับที่เป็นประธานสมาคมโชว์ลาว ฯ จริงๆครับ . . . . . สุดยอด

แล้วเจ้าแผ่นอันนี้เขาเรียกว่าอะไรครับ ถ้าเอาไปทำเครื่องหมายติดเสื้อตร.ที่ตั้งด่านตอนกลางคืนน่าจะดี

ปล. ว่างๆท่านประธานลองไปเดินตลาดนัดที่สามจว.ชายแดนใต้แล้วหิ้วกับ . . . . . . . . .

. . . . . . . . . . ระเบิดแสวงเครื่องมาโมใส่เคสให้พวกกระผมชมเป็นขวัญตาบ้างนะครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

Quote Originally Posted by >!eNg_* View Post
    ตะลึงๆ อิอิ
    Quote Originally Posted by immaim View Post
    แหล่มเลยเฮีย
    Quote Originally Posted by Microtron View Post
    แจ่มเลยครับ ตามจังหวะดนตรีซะด้วย

มันกระพริบตามที่คอนเดนเซอร์ไมค์รับเสียงหรือครับ

แบบนี้ถ้าท่านเบื่อหัวกะโหลก ก็เอาพวกหลอด led มาโมใส่แทน

ก็สุดยอดเลยสิครับนี้

Quote Originally Posted by yonprawes View Post
    เคยคิดจะซื้อมันมายัดลงเคส แต่ติดที่ว่ากลัวไฟมันจะขาดไปสะก่อน โหเห็นแบบนี้แล้ว ต้องบอกเลยว้าสุโค้ยอิอิ

ปล.ลุงเอกครับ เห้ยพี่เอกครับ อยากได้ฉะเพราะชุดคิดของหลอดไฟอันนี้บ้านหม้อจะมีขายไหมครับ
    อันนี้ไม่ทราบเลยจริงๆ ผมก็ซื้อ มือ2 มา

Quote Originally Posted by ball_metal View Post
    มีหลอด แบบนี้อยู่คู่นึงเหมือนกัน 555+
    ก็อบได้ไหมครับเนี่ย

Quote Originally Posted by golfferio View Post
    ไฟแฟล็ชซื้อที่ใหนคับ เดี๋ยวเอามาโมมั่ง
    หาเอาในOCZ นี่แหล๊ะครับ ผมคน ตจว

Quote Originally Posted by sotae1234 View Post
    สุดยอดไปเลยครับตาเอก
    Quote Originally Posted by Mamoad View Post
    อะเมสซิ่ง!!!

กำ....อ้ายยเพื่อนเอ้ยย ลำพังสว่างนิ่ง เราก็หงิกเต็มทน

นี่เพื่อนเล่นกระพริบ ม๊าบบ...ม๊าบบบ...เลยรึ

Quote Originally Posted by dukdikza View Post
    มันจะกระพิบแบบไหนหว่า....เสียววุ้ย
    Quote Originally Posted by Merfo View Post
    แต่ล๊ะคน ชมรม เรา

Quote Originally Posted by redbeeboy View Post
    ทำขายดิ

ผมจะซื้อ

ใส่เที้ยว ผับ

อวดลาว.....

Quote Originally Posted by converseboy View Post
    อุ๊ บ๊ะ อะไรจะปานนั้น เหอๆ นึกว่าจะทำเสื้อ SLT ขายซะอีกอิอิ
    Quote Originally Posted by kanza555 View Post
    เมพขิงๆ อันนี้ใช้วงจรไรหรอครับ
    วงจรมั่วครับ

Quote Originally Posted by hangover View Post
    สมกับที่เป็นประธานสมาคมโชว์ลาว ฯ จริงๆครับ . . . . . สุดยอด

แล้วเจ้าแผ่นอันนี้เขาเรียกว่าอะไรครับ ถ้าเอาไปทำเครื่องหมายติดเสื้อตร.ที่ตั้งด่านตอนกลางคืนน่าจะดี

ปล. ว่างๆท่านประธานลองไปเดินตลาดนัดที่สามจว.ชายแดนใต้แล้วหิ้วกับ . . . . . . . . .

. . . . . . . . . . ระเบิดแสวงเครื่องมาโมใส่เคสให้พวกกระผมชมเป็นขวัญตาบ้างนะครับ

บ้าไปแว้ววววว แผ่นนี้มันก็ติดมากับเสื้อแหล๊ะ แน่นอน พี่จีน เจ้าเดิม

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

มันติดกับเสื้อมาเหรอลุงเอก ไม่เคยพบเคยเจอ

OverclockZone Member ball_metal's Avatar
    อ่อนนุช ซีคอน BTS

Quote Originally Posted by manchester2548 View Post
    มันติดกับเสื้อมาเหรอลุงเอก ไม่เคยพบเคยเจอ
    เสื้อแบบนี้ มีขายอยู่ในห้อง ตลอดนัดครับ
    มีให้เลือกเยอะ ตัวละ 500 กว่าบาทมั้งครับไม่แน่ใจ
    ถามลุงเอกดีก่า

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks