Announcement

Collapse
No announcement yet.

++++ Thermaltake club ++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดัน TT V9 ใหม่ยังไม่เสร็จ ดันไปรอหน่อยๆ
    Attached Files

Comment

• ฝากตัวด้วยคับเพิ่งถอยได้เมื่อวานนั่งเก็บสายไรก็กว่าจาเสร็จแทบอ้วก น้องใหม่รายงานตัวครับผม

Comment

• BORKED

แก้เหงาไปก่อนครับ อิๆๆ หัดเล่น YouTube

Comment

• สายข้างหลังบอร์ดเยอะกว่าผมอีกยัดอะไรเข้าไปมั่งนี้

Comment

• พัดลมผม 7 ตัวละท่านก็พยายามแตกหน่อ เหอๆ

Comment

• โล่งดีมากๆ ของผมทั้งยัดทั้งจุก ปิดฝาข้างออกแรงมากๆ

Comment

• ดันหน่อยไปซะไกลเลย

Comment

• Originally posted by hurahara View Post
                  เหงียบเหงาจัง
                  [ATTACH]455240[/ATTACH]
                  [ATTACH]455241[/ATTACH]
                  [ATTACH]455242[/ATTACH]
                  [ATTACH]455243[/ATTACH]
                  [ATTACH]455244[/ATTACH]
                  Motherboard

Comment

• สวัสดีชาว Tt ครับ เครื่องนี้ของแฟนผมครับ ประกอบให้เค้ามานานแล้ว เห็นฝุ่นตรึมเลยเอามาทำความสะอาดให้
                    ไหนๆแล้วเลยถ่ายรูปมาให้ชมกัน ผู้หญิงใช้น่ะครับ เลยไม่ค่อยมีสีสันเท่าไหร่ มีของแต่งนิดหน่อย โละมาจากของผมเองแหละ อิอิ

มีปัญหากับพัดลมด้านบนอ่ะครับ ตอนเปิดเครื่องครั้งแรก ใบมันไปตีกับโครงพัดลม ดังแต๊กๆๆๆๆๆๆ แล้วก็เงียบไป ไปขยับเคสนิดนึงก็ดัง ตอนนี้เลยปลดสายออกซะเลย
                    จะแก้ไขยังไงดีครับ มีท่านอื่นเป็นแบบนี้มั่งรึเปล่าครับ
                    Last edited by HaNoom; 3 Oct 2009, 13:36:33.

Comment

• Originally posted by HaNoom View Post
                      มีปัญหากับพัดลมด้านบนอ่ะครับ ตอนเปิดเครื่องครั้งแรก ใบมันไปตีกับโครงพัดลม ดังแต๊กๆๆๆๆๆๆ แล้วก็เงียบไป ไปขยับเคสนิดนึงก็ดัง ตอนนี้เลยปลดสายออกซะเลย
                      จะแก้ไขยังไงดีครับ มีท่านอื่นเป็นแบบนี้มั่งรึเปล่าครับ
                      แบบนี้เปล่าครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...39&postcount=5

Comment

• Originally posted by spcom.info View Post
                        แบบนี้เปล่าครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...39&postcount=5
                        ไม่ใช่ครับ เป็นตัวใหญ่ 230 mm ครับ ตัวพัดลมมันขยับ คล้ายๆกับลูกปืนแตกอ่ะครับ

Comment

• แนะนำเอาหนวดกุ้ง (สายรัด) เล่นสี หรือเอาสีดำกลมกลืน รัดเข้ากับก้านพัดลมกับตะแกรงเลยครับให้แกนมันยกตัวขึ้นรับรองไม่ดังไม่แกว่งแน่นอนครับ ผมลองแล้วได้ผล

Comment

• ขออนุญาตเข้าร่วมนะครับ กรุณาท่านพี่ชี้แนะเรื่องการจัดสายด้วยครับ

Comment

• Originally posted by spcom.info View Post
                              แนะนำเอาหนวดกุ้ง (สายรัด) เล่นสี หรือเอาสีดำกลมกลืน รัดเข้ากับก้านพัดลมกับตะแกรงเลยครับให้แกนมันยกตัวขึ้นรับรองไม่ดังไม่แกว่งแน่นอนครับ ผมลองแล้วได้ผล
                              ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวไปลองทำดู

Comment

• Originally posted by HaNoom View Post
                                ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวไปลองทำดู
                                ลองดูครับ ทำแล้วติด UV ด้วยไม่ได้ขี้แหร่ไรเลยครับ เดี่ยวจะเอาหนวดกุ้ง uv ไปติดอีกครับ อิๆๆ มันสวยดีเหมือนกันแสงลอดขึ้นมายังกะออไรร่าขั่วโลก (จิตนาการด้วยนะครับ)

Comment

Working...
                                X