Announcement

Collapse
No announcement yet.

[D.I.Y.] อินเทรนด์ แกะเครื่องกะเค้ามั่ง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [D.I.Y.] อินเทรนด์ แกะเครื่องกะเค้ามั่ง

หลังจากซื้อมันมาตั้งแต่ 24 มิ.ย. 52 ก็แทบไม่เคยทำอะไรเลยนอกจากเปลี่ยนไวร์เลสเป็น 4322AG กะแรม..

หลายๆ เสียงบอกว่า Acer 4535G มันร้อนมาก ร้อน KAK AMD ห่วย ร้อน Mobile ห่วย แต่ที่จริงหาเป็นเช่นนั้นไม่

มาผ่าเครื่องลดความร้อนกันเถอะครับ...

อุปกรณ์ : ของเดิม Idle 54-55 Full 93-95

แงะมันเข้าไป แงะ!

แกะซะ... ข้างบนถอดยากโคตรๆ แต่ไม่เป็นไร

เมื่อแกะแล้วก็ชันสูตรพลิกบอร์ด อ้า เราเจอตัวการทำเครื่องร้อนแล้ว ฝุ่น...!!!
    Attached Files

Comment

ดูเครื่องในกันหน่อย ไหนดูซิ...

สวัสดี AMD ทุเรียน ของไอ้โด้ และหลายคนผู้ไม่เคยรู้จักอะไรมากไปกว่า Intel+nVidia ทางซ้ายนั่นชิพ HD4570

Comment

ลืมบอกโพสต์ตะกี๊ว่า ล่างสุดนั่นแหละคือซิลิโคนโรงงานที่มันแข็งไปแล้ว...

มันจะระบายความร้อนได้ยังไง ปั๊ดธ่อ แข็งเป็นก้อน แถมหน้าสัมผัสก็กระโด๊กกระเด๊ก

มันต้อง MX-3 แบบนี้ ทา... ประกอบกลับ โอเค เปิดเครื่องติด แต่รู้สึกน็อตจะเกินนะ 55555

Comment

และสุดท้าย... เป็นไงล่ะ

ใครว่า AMD ร้อน พิจารณาตัวเองและลองปรับปรุงระบบระบายความร้อนดูครับ

ใช้อย่างเดียว ไม่คิดจะซ่อมแซมบำรุงรักษามันก็ห่วยแบบที่พูดกันปากต่อปากนั่นแหละ...

ชิพตัวนี้ยังดี 4570 นี่ ร้อนแค่ไหนก็ไม่เจ๊ง ไม่เหมือน G105m ในรุ่นคู่ควบ 4736 บอดี้เดียวกัน เจ๊งไปหลายละ

ตอนนี้ขอไปหาที่ใส่น็อตให้ครบก่อน แล้วพบกันตอนซื้อเครื่องใหม่ปลายปีครับ ฮ่าๆๆๆ

Comment

ดันครับ

ผมเหลือ นอต ตัวนึง ไม่รู้ลืมใส่รูไหน -*- เอาไปสักอันมะ 5555

Comment

ผมก็เหลือ พัดลมเค้าสะอาดจังเเฮะ เเถมเย็นกว่าอีก หรือเพราะผมใช้ซิลิโคน CM หลอดละ 90 อิอิ

ชาว 4535 มารื้อกันครับ(ไม่ใช้เเต่เเอบเนียน)

http://www.overclockzone.com/forums/...1#post31721979

Comment

@____@ ของผมเอง อิอิ

Comment

ทุเรียนอัลตร้า โย่วๆ

Comment

เคยเห็นแต่พี่ที่ทำงานใช้พวก ซิลิโคนแผ่น ไม่ก็แผ่นทองแดงหนา ๆ (บางเครื่องหน้าสำผัสไม่ถึง)

แต่ถ้าแปะได้แบบนี้ก็สุดแจ่มเลยล่ะครับ ไม่ต้องผ่านหลายต่อ ^^

Comment

เห็นแล้วอดไม่ได้ เลยรื้อสดตะกี้นี้เลย (14:00)
                      แต่เครื่องผมเพิ่งรื้อเมื่อสองเดือนก่อน รื้อรอบนี้แทบไม่มีฝุ่น ไม่รู้รื้อมาทำไม 555+

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                        เห็นแล้วอดไม่ได้ เลยรื้อสดตะกี้นี้เลย (14:00)
                        แต่เครื่องผมเพิ่งรื้อเมื่อสองเดือนก่อน รื้อรอบนี้แทบไม่มีฝุ่น ไม่รู้รื้อมาทำไม 555+
                        พูดซะผมอยากรื้อเครื่องใหม่เหมือนกันนะเนี่ย ..... คันไม้คันมือจริง ๆ เลย ????

Comment

แล้วพวกที่บ่นว่า ACER 4535G ว่า ร้อนมาก ทำยังไง ก็ไม่หาย นี่ยังไงหรา

Comment

Acer !

Comment

BENQ S41 ทำได้มั้ยครับ

Comment

Working...
                              X