Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>_<< Zalman Z11 Plus Club >>_<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by JackRipper View Post
    เข้าคลับด้วยคนครับ ^^ Zalman Z11 V6GT จากร้าน คริส แคท คอม เชียงของ เชียงราย ^^b

[ATTACH=CONFIG]1900913[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]1900917[/ATTACH]
    [ATTACH=CONFIG]1900918[/ATTACH]

ร้านอยู่ที่ไหนครับผมคนเชียงรายแต่ไม่รุ้จักง่ะ

Comment

• สวัสดีคับขอเข้าคลับด้วยคนนะคับ พอดีจัดZ11มาแล้วประกอบแล้วโดยให้ร้านประกอบ แต่มันจัดสายได้ห่วยแตกมาก พร้อมกับมันเอาอาร์ดดิสไปใส่ตรงช่องด้านบนที่เป็นแนวเดียวกับDVD Writer ผมเลยถามช่างว่าไมไม่เอามาไว้ตรงช่องใส่ฮาร์ดดิส มันบอกว่าใส่ไม่ได้ไม่มีขาไรของมันไม่รู้อ่ะคับเลยอยากรบกวนทุกท่านช่วยถ่ายรูปตรงที่ท่านใส่ฮาร์ดดิสก์ให้ผมดูชัดๆหน่อยอ่ะคับว่ามันใส่ยังไง ต้องใช้อะไรบ้างอ่ะคับ รบกวนด้วยนะคับ

Comment

• Originally posted by +ICHIGO+ View Post
        สวัสดีคับขอเข้าคลับด้วยคนนะคับ พอดีจัดZ11มาแล้วประกอบแล้วโดยให้ร้านประกอบ แต่มันจัดสายได้ห่วยแตกมาก พร้อมกับมันเอาอาร์ดดิสไปใส่ตรงช่องด้านบนที่เป็นแนวเดียวกับDVD Writer ผมเลยถามช่างว่าไมไม่เอามาไว้ตรงช่องใส่ฮาร์ดดิส มันบอกว่าใส่ไม่ได้ไม่มีขาไรของมันไม่รู้อ่ะคับเลยอยากรบกวนทุกท่านช่วยถ่ายรูปตรงที่ท่านใส่ฮาร์ดดิสก์ให้ผมดูชัดๆหน่อยอ่ะคับว่ามันใส่ยังไง ต้องใช้อะไรบ้างอ่ะคับ รบกวนด้วยนะคับ
        ร้านไหนเนี้ย คู่มือเคช มีไม่อ่านเลยเนาะ บอกวิธีประกอบชัดเจน สุดยอดเจอแบบนี้
        มันใช้ยางรองแล้วมีน๊อตยึดเข้าไปที่ HDD เท่านั้นเองครับ ในคู่มีอมีภาพให้ดูละเอียดมากๆครับ

Comment

• Originally posted by wikorn View Post
          ร้านไหนเนี้ย คู่มือเคช มีไม่อ่านเลยเนาะ บอกวิธีประกอบชัดเจน สุดยอดเจอแบบนี้
          มันใช้ยางรองแล้วมีน๊อตยึดเข้าไปที่ HDD เท่านั้นเองครับ ในคู่มีอมีภาพให้ดูละเอียดมากๆครับ
          ขอบคุณคับพี่วิกร แล้วไอ้ยางรองเนี่ยะมันแถมมากะเคสด้วยหรือเปล่าคับหรือผมต้องซื้อใหม่ ร้านAdviceอ่ะคับตึกคอมศรีราชา รู้งี้สั่งให้พี่วิกรประกอบให้ดีก่า ^^

Comment

• Originally posted by +ICHIGO+ View Post
            ขอบคุณคับพี่วิกร แล้วไอ้ยางรองเนี่ยะมันแถมมากะเคสด้วยหรือเปล่าคับหรือผมต้องซื้อใหม่ ร้านAdviceอ่ะคับตึกคอมศรีราชา รู้งี้สั่งให้พี่วิกรประกอบให้ดีก่า ^^
            แถมมากับเคสเลยครับ อยู่ในถุงรวมมีครบ6ช่อง+อะไหล่อีก2ตัว

Comment

• Originally posted by GTR_V-spec View Post
              แถมมากับเคสเลยครับ อยู่ในถุงรวมมีครบ6ช่อง+อะไหล่อีก2ตัว
              อ่าขอบคุณคับหน้าตามันเป็นยังไงอ่ะคับรบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้มั๊ยคับเด่วผมจะได้ไปเอาเรื่องที่ร้านมันว่าของผมหายไปไหนรู้สึกว่าตอนนี้ที่เหลือจะมีสายไฟไรไม่รู้แล้วก็ช่องปิดด้านหลัง2อันอ่ะคับ

Comment

อ่าขอบคุณคับหน้าตามันเป็นยังไงอ่ะคับรบกวนถ่ายรูปให้ดูหน่อยได้มั๊ยคับเด่วผมจะได้ไปเอาเรื่องที่ร้านมันว่าของผมหายไปไหนรู้สึกว่าตอนนี้ที่เหลือจะมีสายไฟไรไม่รู้แล้วก็ช่องปิดด้านหลัง2อันอ่ะคับ

ตามรูปเลยครับ ใส่ยางแล้วตามด้วยน้อต แล้วดัน HDD เข้าไปได้เลยครับ จะมีน้อตไว้ยึดอีกอันนึงไม่ให้ดึงออกจะใส่หรือไม่ก็ได้ ผมไม่ใส่พอดีดึงเข้า-ออกบ่อย

Comment

• Originally posted by GTR_V-spec View Post

ตามรูปเลยครับ ใส่ยางแล้วตามด้วยน้อต แล้วดัน HDD เข้าไปได้เลยครับ จะมีน้อตไว้ยึดอีกอันนึงไม่ให้ดึงออกจะใส่หรือไม่ก็ได้ ผมไม่ใส่พอดีดึงเข้า-ออกบ่อย
                  ขอบคุณมากคับ เด่วจะไปตามหาเอาที่ร้านมันไม่ค่อยจะคืนของไอ้พวกนี้นิสัยเสีย

Comment

• Comment

• เรียนถามทุกท่านครับ

เคส zalman z11+ ใส่sink v6gt ได้หรือครับ

หรือว่าต้องโมฯ อะไร ของผมใส่แล้วปิดฝาข้างไม่ได้

แล้วจะถ่ายรูปให้ดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ

ปล.เครื่องของน้า จัดสายเคสนิดหน่อยไม่กล้าจัดมาก
                        พอดีเปลี่ยนเป็น I7 + P8P67

สเป็คเดิม
                        HDD 500GB + 1TB , creative sound blaster x-fi titanium hd , ซิงค์ตัวสีเขียวดังรูป
                        DVD , RAM KIGSTION 8GB 1600 , HD7770 , SESONIC 520W.

Last edited by chanoon; 29 Sep 2012, 23:57:24.

Comment

• สวัสดีครับพอดีเป็นสมาชิกใหม่ครับ เข้ามาศึกษา ocz ได้สักระยะแล้ว

ทีนี้ผมอยากจะประกอบคอมเองบ้างครับโดยจะย้ายจากเคสเก่ามาเป็น z11 นี่แหละครับแต่อ่านๆแล้วเหมือนเจอปัญหาเรื่องรูปลั๊กเสียบพัดลมกัน เห็นว่าเป็นที่เมนบอร์ด

รบกวนพี่ๆช่วยดูให้หน่อยครับว่า GIGABYTE GA-880GA-UD3H เนี่ยใส่ได้ไหมครับ

กับพัดลมบนล่างอีกอย่างละตัวที่ต้องซื้อเพิ่มใช่ไหมครับ (ที่จะให้มันเป็นบน 2 ตัว กับ ล่างข้างๆ psu อีก 1 ตัว)

แล้วถ้าคนที่ไม่เคยประกอบคอมมาก่อนเลย จะทำเองได้ไหมครับ ต้องหาซื้อพวกไขควงหรืออุปกรณ์อะไรบ้างครับ (ขี้เกียจยกไปร้านเสียเงินค่าประกอบฟรีๆ -*-)

Comment

• เข้าคลับด้วยคนครับ

I5 3570
                            AsRock H77Pro4/MVP
                            Kingston Hyper-X T1K2 8 GB
                            Msi GTX 660 Ti Power Edition
                            WD 1T Black
                            XFX Pro 650W
                            Zalman Z11 Plus

Comment

• ขออยู่บ้านนี้ด้วยครับ

มาเพิ่มรูปอีกซักหน่อย

Last edited by taechasit; 17 Oct 2012, 19:59:08.

Comment

• ขอคำตอบหน่อยครับ เคสนี้ ใส่การ์ดจอ ของ asus gtx 680 direct cu2top ได้มั้ยครับพอดีเพื่อนผมฝากมาถามจากบอร์ด jokergameth อ่ะครับ แล้วถ้าไม่ได้จะสามารถตัดเคสให้ใส่การ์ดจอได้มั้ยครับแล้วตัดตรงไหนอะไรอย่างไร ช่วยบอกทีครับ

Comment

Working...
                                X