Announcement

Collapse
No announcement yet.

>>_<< Zalman Z11 Plus Club >>_<<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ z11plus ใส่cooling น้ำระบบปิดตัวไหนได้บ้างครับ เพราะพัดลมหลังมันแค่ 12cm

Comment

• ผมว่าใส่ได้หมดเลยนะ แต่2ตอนต้องโมนิดหน่อย

Comment

• ปิดฝาหลังลำบากมาก ติดสายไฟ ใครจัดสายไฟเทพๆแนะนำหน่อย เอารูปมาโชว์ด้วยยิ่งดี อิอิ

ปล. PSU XFX 850 XXX

Comment

• กำลังจะไปเอามาใช้ครับตัวนี้ แนะนำได้น่ะครับการประกอบ แกะฝาข้าง ด้านบน สายไฟต่าง ผมมาลอกการบ้านไว้แล้วถึงเวลาตัวเองจะได้ไวขึ้น ถ้าได้มาจะมาขออยู่ด้วยน่ะครับ

Comment

• Originally posted by teamdell View Post
            กำลังจะไปเอามาใช้ครับตัวนี้ แนะนำได้น่ะครับการประกอบ แกะฝาข้าง ด้านบน สายไฟต่าง ผมมาลอกการบ้านไว้แล้วถึงเวลาตัวเองจะได้ไวขึ้น ถ้าได้มาจะมาขออยู่ด้วยน่ะครับ
            อยากซื้อมาเปลี่ยนเอง แต่กลัวจำทำอุปกรณ์พัง -.- ไปจ้างร้านเปลี่ยนดีไหมคับ ว่าจะเปลี่ยนเคสพอดี

Comment

• มือ1ยังมีขายไหมครับ เท่าไหร่ และซื้อร้านไหนครับ

Comment

• ใส่ H100i ไม่ได้ใช่ไหมครับ Y Y

Comment

• ไปเอามาแล้วน่ะครับ รื้อมันทุกชิ้นเลยยังไงเสร็จสมบรูณ์จะเอารูปมาลง งานศิลป์ดีๆนี้เองการจัดสายหลังเคส การซ้อนสายไฟ เล่นเอาปวดเมื่อยเลยที่เดียว
                  Last edited by teamdell; 16 Oct 2013, 20:50:20.

Comment

• เสร็จแล้วครับตามสัญญา อุปกรณ์เยอะจัดสายยากหน่อย พยามเต็มที่ให้มันเรียบร้อยที่สุด ด้านหลังไม่ต้องพูดรกสุดๆ

ใส่พัดลมCPUเพิ่มอีกอัน
                    Last edited by teamdell; 13 Oct 2013, 21:42:42.

Comment

• จัดสายผมจัดไป 3 รอบ กว่าจะปิดฝาหลังได้ ลงทุนเปลี่ยนpsu เป็นแบบถอดสายได้เลย

Comment

• หม้อน้ำ 2 ตอน ไปดูกันที่นี้เลยจ้า http://www.overclockzone.com/forums/...0#post55430480

Comment

• ขอรายงานตัวด้วยคนครับ ของหายากนะนี่ Z11 ช่วงนี้ หมดเกือบหมด มีแต่ Z12

ผมเสป็กกากๆ อย่า ว่ากานนะงับ ตามนี้ http://www.overclockzone.com/forums/...1#post55439301

ถามผู้รู้ ในนี้ด้วยครับ ช่องระบายอากาศ ด้านหน้าตรงกลาง ล่างสุด มีพาสติกปิดมา ไม่เอาออกได้ไม้ครับ ช่างบอก บ้านฝุ่นเยอะ ก็ไม่ต้องเอาออก ไม่งั้น ฝุ่นบาน

Comment

• พลาสติกปิดกันรอยน่ะเหรอครับ ถ้าไม่แกะลมมันคงดูดจากข้างๆ แต่คงดูดไม่สะดวกน่ะผมว่า แต่ข้างหน้ายังไงมันถอดได้อยู่แล้วค่อยเอามาทำความสะอาดเอา ส่วนเคสz11หายากแล้วเหรอครับ ถึงว่าเงียบจัง ผมก็พึ่งเข้ามาอยู่บ้านหลังนี้เหมือนกัน ที่เลือกตัวนี้คงได้แรงบันดาลจากz9 ที่มันจัดสายได้ดีพอสมควรราคาไม่แพงมาก พอเห็นz11มันยิ่งชอบ ชอบเคสแบบเท่ๆ ดุๆหน่อย

Comment

• เงียบจังไม่ค่อยมีคนเข้าเลย สมาชิกคงที

Comment

เข้าคลับด้วยคร้าบ

Core i5-4570
                                ASRock Fatal1ty H87 Perfomanc
                                G.SKILL DDR3 8GB SR 1600
                                WD Caviar Blue 1TB 64MB
                                Gigabyte GTX 770 OC-2GD5
                                ASUS DVD+R/-RW 24x
                                XFX ProSeries 650W
                                ZALMAN Z11 Plus

พรุ่งนี้จะไปจัด cm hyper 212x อีก 1 ตัว (จะดีมั้ยครับ)

แล้วพัดลม 5 ตัวที่ให้มาปรับรอบพัดลมได้รึป่าวครับ (รบกวนขอวิธีปรับด้วยครับ -*- มือใหม่จริงๆ)
                                Last edited by Pres4ge; 21 Oct 2013, 01:06:01.

Comment

Working...
                                X