Announcement

Collapse
No announcement yet.

All New Intel Gen4 (1150) Club

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I5 4670K + Z87X-UD3H ครับ

Comment

• แรงๆกันทั้งนั้น

Comment

• Up

Comment

• เพิ่งไปจัด 1150 i5 4670 กับบอร์ดเล็ก asrock h81m dgs ครับ ปลายปีขายบอร์ดทิ้งแน่นอน ไม่ใช่บอร์ดไม่ดีนะครับ แต่เอามาแก้ขัด
          ตอนนี้ผมลงวินโดว์ผ่าน usb ไม่ได้เพราะเข้าไปหาในไบออส มันไม่มีให้ตั้งค่า boot จาก usb เพื่อนๆท่านใดพอรู้วิธีรบกวนแนะนำหน่อยครับ

Comment

• Originally posted by rukmakmind View Post
            เพิ่งไปจัด 1150 i5 4670 กับบอร์ดเล็ก asrock h81m dgs ครับ ปลายปีขายบอร์ดทิ้งแน่นอน ไม่ใช่บอร์ดไม่ดีนะครับ แต่เอามาแก้ขัด
            ตอนนี้ผมลงวินโดว์ผ่าน usb ไม่ได้เพราะเข้าไปหาในไบออส มันไม่มีให้ตั้งค่า boot จาก usb เพื่อนๆท่านใดพอรู้วิธีรบกวนแนะนำหน่อยครับ
            ไม่มีมันแปลกๆอยู่นะ ถ่ายรูปมาลงเถอะครับ

Comment

• Originally posted by rukmakmind View Post
              เพิ่งไปจัด 1150 i5 4670 กับบอร์ดเล็ก asrock h81m dgs ครับ ปลายปีขายบอร์ดทิ้งแน่นอน ไม่ใช่บอร์ดไม่ดีนะครับ แต่เอามาแก้ขัด
              กดแป้น F11 บนคีย์บอร์ด จะมีหน้าต่างให้เลือก Boot Drive ได้เลย
              ง่าย สะดวก รวดเร็ว

Comment

• ขอเข้าคลับด้วยคนครับ เสาร์จะไปจัด Core I5 แล้ว มีคำถามอยากให้แนะนำหน่อยครับ

ตอนนี้ตัดสินใจเลือกอยู่ว่าจะเลือก ตัว 4570 กับ 4670 มันมีผลต่างกันมากไหมครับ
                เอามาเล่นเกม BF4 ปรับแบบ Ultra 2 ตัวนี้เห็นผลต่างกันมากไหม ซึ่งเสป็คที่ผมจะซื้อมี
                MB - BIOSTAR (Hi-Fi) H87S3+
                VGA - 2GB GTX670 'GigaByte' Over Clock (Mod bios แล้วเรียบร้อย)
                Ram - Corsair Vengeance 8GB1600(4GBx2) Red (ถ้าผมจะเลือก busที่เยอะกว่านี้ ต้องเปลี่ยนบอร์ดไหม ถ้าเปลี่ยน เปลี่ยนเป็นตัวไหนครับ)

ปล. ถ้า 4570 กับ 4670 ไม่มีผลต่างกันมาก ผมจะได้ประหยัดงบเลือกตัว 4570 แล้วเอาส่วนต่างไปลงอย่างอื่นแทนครับ
                Last edited by judesmiley; 5 Nov 2013, 21:30:28.

Comment

• เอา i5 4570 ก็พอนะ เเรงต่างกันนิดเดียว

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
                    เอา i5 4570 ก็พอนะ เเรงต่างกันนิดเดียว
                    ขอคุณมากครับ แล้ว เรื่องแรมนี้ สามารถเอา bus ที่สูงกว่า 1600 ได้ไหมครับ

Comment

• Originally posted by judesmiley View Post
                      ขอคุณมากครับ แล้ว เรื่องแรมนี้ สามารถเพื่อ bus ได้ไหมครับ
                      บอร์ดต้องใช้ Z87 นะ

Comment

• นอกเรื่องสักนิดครับ วันนี้ เพิ่งพา 4570 ไป 10.9 ได้สำเร็จ

Comment

• แรงๆทั้งนั้นเบยยยยย

Comment

• พี่ๆครับ ผมมี I5 4670K รหัสที่ CPU L313B428 มันดีไหมครับ ตอนนี้ใช้คู่กับบอร์ด ASROCK Z87 Extreme 4 โอเวอร์คล็อกไปที่ 4.6GHz ไฟเลี้ยง CPU อยู่ที่ 1.150 แต่ดูใน CPU-Z ขึ้น 1.156 ถือว่าเยอะไหมครับ ลองเคยใช้ความเร็ว 4.7Ghz ไฟ 1.170-1.180 เปิดติดใช้งานได้ปกติ เทสต่างๆผ่าน แต่บางครั้ง คอมข้าง เลยเล่นแค่ 4.6Ghz ขอบคุณมากครับ ผมยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลย เพราะเป็นคอมที่ดีที่สุดที่เคยมี

นี้ครับ
                            CPU : Intel Core I5 4670K
                            M/B : Asrock Z87 Extreme 4
                            RAM: Blackberry 2x2GB 1333 Mhz แรมบ้านๆสีเขียว
                            VGA: Gigabyte GTX 650 OC 2GB
                            PSU: Thermaltake Lite Power 600W

Last edited by teerapon0; 7 Nov 2013, 20:27:55.

Comment

• ^
                              ll
                              ที่ 4.6 ท่านใช้ไฟแค่ 1.150 ถือว่าต่ำนะครับ
                              มีแววไปได้มากกว่า 4.8 หากคุมอุณหภูมิได้
                              ที่ 4.7 ลองเพิ่มไฟดูทีละนิดครับ ว่า test ผ่านไหม เพิ่มไฟได้สบาย ๆ อาจจะเริ่มที่ 1.2 ไล่ได้สบาย ๆ ไปจน 1.3-1.4 โน่น

ปล. หากต้องการให้ CPU รันและโชว์ที่ Ghz สูงสุด
                              ไปที่ control panel ==> Power option ==> High performance นะครับ

Comment

• ขอเป็นน้องใหม่สักคนครับ เพิ่งถอยมาจากงาน Commart ยังไม่ประกอบเลย ขอใช้แรมบ้านไปก่อน
                                ไว้ว่างฯ จะหาแรมแรงฯมาลองบ้างครับ

Comment

Working...
                                X