Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช้วยแนะนำ DAC เสียงดีๆราคาไม่เกินหมื่นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช้วยแนะนำ DAC เสียงดีๆราคาไม่เกินหมื่นหน่อยครับ

ผมอยากได้ DAC แบบปล่อยสัญญาณ USB ขาออกได้ 24bit/192khz ได้ยิ่งดีเลยครับ
    ราคาไม่เกินหมื่นนะครับ

ชัวยดันอยากได้เหมือนกัน

Comment

สั่ง xmos DSD1796 384K 32bit มาครับ....เดี๋ยวมาแล้ว...มารีวิวเสียงให้ครับ
      ระดับราคาไมเกิน3500 (ebay 3100฿)

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
        สั่ง xmos DSD1796 384K 32bit มาครับ....เดี๋ยวมาแล้ว...มารีวิวเสียงให้ครับ
        ระดับราคาไมเกิน3500 (ebay 3100฿)
        รอชมรีวิวครับ

Originally posted by denlovesoom View Post
        ผมอยากได้ DAC แบบปล่อยสัญญาณ USB ขาออกได้ 24bit/192khz ได้ยิ่งดีเลยครับ
        Ibasso D14 ไม่ก็ Audio-gd NFB-11.32 มือ2 384k/32 ทั้งคู่ครับ

Comment

Originally posted by tiger X-fi View Post
          เสียงเป็นยังไงแนวไหนบอกกันบ้างนะครับท่านเสือ

Comment

มันนนนนคืออาไรรรร เสียงเทียบตัวไหนได้ครับ ถ้าถูกใจฝากพี่เสือสั่งได้มะ

Comment

DSD1796 มันได้ถึง32bitเลยหรือหรือแค่ usb รองรับ 32bit

Comment

Originally posted by denlovesoom View Post
                งงตรงปล่อย USB ขาออกนี่แหละครับ

หมายถึงปล่อยสัญญาณจาก DAC ออกมาเป็น Coax/Optical 24bit/192KHz รึเปล่า

ส่วนตัวใช้ iFi Nanao iDSD รองรับ DSD, 32bit/384KHz ปล่อย Coax ได้ 24bit/192KHz

ก็ออกแนวโปร่งๆ ฟังสบาย รายละเอียดดี ใช้มาปีกว่าแล้ว ยังไม่คิดจะเปลี่ยน มีทำภาคจ่ายไฟ USB เพิ่มอย่างเดียวครับ

ตามนี้
                http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2798702

Comment

Originally posted by osxp View Post
                  งงตรงปล่อย USB ขาออกนี่แหละครับ

หมายถึงปล่อยสัญญาณจาก DAC ออกมาเป็น Coax/Optical 24bit/192KHz รึเปล่า

ส่วนตัวใช้ iFi Nanao iDSD รองรับ DSD, 32bit/384KHz ปล่อย Coax ได้ 24bit/192KHz

ก็ออกแนวโปร่งๆ ฟังสบาย รายละเอียดดี ใช้มาปีกว่าแล้ว ยังไม่คิดจะเปลี่ยน มีทำภาคจ่ายไฟ USB เพิ่มอย่างเดียวครับ

ตามนี้
                  http://www.overclockzone.com/forums/...ad.php/2798702
                  โทษทีครับท่านผมหมายถึง USB รองรับสัญญาณครับพิมพ์สับสนไปหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Zashiki View Post
                    DSD1796 มันได้ถึง32bitเลยหรือหรือแค่ usb รองรับ 32bit
                    DSD1796 24bit/192KHz usb(XMOS) รองรับ 32bit ครับ
                    dac 32bit คงต้อง es9018 แล้วละครับ
                    Originally posted by kitti3 View Post
                    มันนนนนคืออาไรรรร เสียงเทียบตัวไหนได้ครับ ถ้าถูกใจฝากพี่เสือสั่งได้มะ
                    ได้ครับ
                    Last edited by tiger X-fi; 5 Nov 2015, 19:50:46.

Comment

เห็น dac จีน ในอีเบย์ เยอะหลายตัวราคาไม่แรง สนใจแต่ภาค dac ครับ
                      คุณ tiger X-fi มีแนะนำบ้างไหมครับ เลือกไม่ถูก ส่วนตัวเอามาต่อลำโพง ใช้คอมพิวเตอร์เป็น player
                      ลำโพง A5+

Comment

ในราคาถูก สเป็คน่าสนใจสุดก็ CM6631+CS4398 ครับ
                        -------------------
                        ผือพกพาด้วย SMSL M2 น่าสนใจ ครับ
                        USB receiver chip: SA9027
                        DAC decoder chip: ES9023
                        ----------------
                        SA9027+ES9023 ตัวถูกทีใช้อยู่เสียงใช้ได้ไม่ได้โดดเดน อะไรมากมาย...แตฟังแล้วลืนหูดีเลยชอบES9023 ครับ
                        -------------------
                        ผมก็สั่ง CM6631+CS4398 มาด้วยครับ กะเอามาเทียบเสียงกับXMOS DSD1796
                        ว่าจะชอบเสียงตัวไหนมากกว่ากัน...
                        Last edited by tiger X-fi; 8 Nov 2015, 11:07:02.

Comment

CM6631+CS4398 เป็นยังไงบอกด้วยนะพี่เสือ แดะซื้อต่อเอ้ยไม่ใช่

Comment

Originally posted by wutnaja View Post
                            CM6631+CS4398 เป็นยังไงบอกด้วยนะพี่เสือ แดะซื้อต่อเอ้ยไม่ใช่
                            เตรียมเสียตงต์ได้เลยครับ...

Comment

เซงมาก...CM6631+CS4398....มาแล้วลงไดรเวอร์เหมือนไดรเวอร์ไมทำงาน
                              os เห็นสูงสุดแค่16/48 Khz....เสียงพอใช้ได้...ไว้มีเวลาค่อยลองเต็มๆทำงานต่อก่อน
                              -----------
                              วันนี้ทำสาย USB เลยลองกับ CM6631+CS4398
                              ถึงเห็นแค่ 16/48 Khz (ยังแก้ไมได้)
                              แตปกติก็ใช้16/44.1 Khz อยูแล้ว
                              รายละเอียดใช้ได้...ถูกใจเบส ...มากลงลึก แยกแยะโทนต่ำได้ดี
                              mariah carey - my all
                              --------------
                              แต่ลงไดรเวอร์CM6631a ไป...ชิพ Cm108 กลับมองเห็นได้ถึง 24/192 Khz
                              Last edited by tiger X-fi; 15 Nov 2015, 12:43:20.

Comment

Working...
                              X