Announcement

Collapse
No announcement yet.

รับสั่งทำชุด Power Box สำหรับเครื่อง HD Media Playar ทุกรุ่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอกเล่าเก้าสิบสบายๆสไตล์นาย..Jack

ลิงค์โหลด Firmware Dune : กดได้ที่นี่ครับ

ลิงค์โหลด Firmware Mede8er : กดได้ที่นี่ครับ

ลิงค์โหลด Firmware Popcorn : กดได้ที่นี่ครับ

ลิงค์โหลด Firmware Egreat : กดได้ที่นี่ครับ

ลิงค์โหลด Firmware xtreamer : กดได้ที่นี่ครับ

ลิงค์โหลด Firmware PlayonHD : กดได้ที่นี่ครับ

มีข่าวมาแจ้งให้พี่ๆทราบครับ

เครื่อง Dune D1 H1 ในช่วง lot แรกๆที่ผ่านมาพี่ท่านใดมีปัญหาเกี่ยวกับอาการมองไม่เห็น Drive หรือเห็นบ้างไม่เห็นบ้างเมื่อเล่นไปประมาณ 3 - 4 ชม.

อาการนี้เท่าที่สัมผัสมาเกิดจากอุปกรณ์ชุดจ่ายไฟให้ Drive ที่อยู่ภายในเครื่องเสื่อมครับ

ซึ่ง lot แรกกับ lot หลังอุปกรณ์ที่จ่ายไฟให้ Drive แตกต่างกันนิดหน่อย

แนะนำว่าเมื่อไม่ได้ใช้งาน HDD ที่อยู่ภายในเครื่องควรถอดออกเพื่อไม่ให้ไฟที่จ่ายให้ Drive ทำงานหนักครับ

หรือต่อ Docking ใช้งานเพื่อถนอมเครื่องเล่นสุดเลิฟให้อยู่ได้นานแสนนาน วิธีนี้ก็เป็นผลดีสำหรับเครื่องเล่นทุกรุ่นนะครับ

ผมเลยมาแจ้งให้พี่ๆทราบอาจนำเครื่องไปเคลมหรือป้องกันอาการนี้มิให้เกิดขึ้นได้ครับ

เครื่องเล่น Dune Base/Prime/H1/D1 ลักษณะอาการ 1.เครื่องเปิดไม่ติด 2.มองไม่เห็น HDD 3.ภาพกระพริบบางช่วง 4.เสียดังจากบอร์ด Power

จะพบได้ในช่วงอายุการใช้งานประมาณเกือบครบปีหรือหมดประกันไปแล้วมีอาการงอแงแบบนี้โทรมาปรึกษาได้นะครับ
    Last edited by jankaow; 17 Oct 2013, 19:15:12.

Comment

• เตรียมพบกับสินค้าใหม่ปลั๊กกรองไฟ Line Filter AC106 ได้ในเร็วๆได้ครับ

ซื้อ HD Media Playar จากร้าน PCCBOY : 9MOO : LENNSHOP : BTMEDIA รับสิทธิ์ส่วนลดราคาพิเศษทันที

Comment

• up

Comment

• สายไฟ Lapp Kabel รุ่น Classic 110CY : ขนาดทองแดง 3 X 2.5 SQ.MM ราคาเมตรละ 400 บาท

รับซ่อมเครื่องเล่น HD Media Playar ทุกรุ่นทุกอาการครับ

Comment

• เตรียมพบกับสินค้าใหม่ปลั๊กกรองไฟ Line Filter AC106 ได้ในเร็วๆได้ครับ

ซื้อ HD Media Playar จากร้าน PCCBOY : 9MOO : LENNSHOP : BTMEDIA รับสิทธิ์ส่วนลดราคาพิเศษทันที

Comment

• ดันๆ

Comment

• สายไฟ Lapp Kabel รุ่น Classic 110CY : ขนาดทองแดง 3 X 2.5 SQ.MM ราคาเมตรละ 400 บาท

รับซ่อมเครื่องเล่น HD Media Playar ทุกรุ่นทุกอาการครับ

Comment

Comment

• ดันจร้าา

Comment

Comment

• Up รอ ปลั๊กกรองไฟ Line Filter AC106

Comment

• ดันครับ

Comment

• Originally posted by lekta View Post
                            Up รอ ปลั๊กกรองไฟ Line Filter AC106
                            มีทีเด็ดเพิ่มขึ้นมาอีกครับพี่ ตอนนี้ใจร่มๆก่อนนะค้าบบบบบบบ

Comment

Comment

• มีข่าวมาแจ้งให้พี่ๆทราบครับ

เครื่อง Dune D1 H1 ในช่วง lot แรกๆที่ผ่านมาพี่ท่านใดมีปัญหาเกี่ยวกับอาการมองไม่เห็น Drive หรือเห็นบ้างไม่เห็นบ้างเมื่อเล่นไปประมาณ 3 - 4 ชม.

อาการนี้เท่าที่สัมผัสมาเกิดจากอุปกรณ์ชุดจ่ายไฟให้ Drive ที่อยู่ภายในเครื่องเสื่อมครับ

ซึ่ง lot แรกกับ lot หลังอุปกรณ์ที่จ่ายไฟให้ Drive แตกต่างกันนิดหน่อย

แนะนำว่าเมื่อไม่ได้ใช้งาน HDD ที่อยู่ภายในเครื่องควรถอดออกเพื่อไม่ให้ไฟที่จ่ายให้ Drive ทำงานหนักครับ

หรือต่อ Docking ใช้งานเพื่อถนอมเครื่องเล่นสุดเลิฟให้อยู่ได้นานแสนนาน วิธีนี้ก็เป็นผลดีสำหรับเครื่องเล่นทุกรุ่นนะครับ

ผมเลยมาแจ้งให้พี่ๆทราบอาจนำเครื่องไปเคลมหรือป้องกันอาการนี้มิให้เกิดขึ้นได้ครับ

Comment

Working...
                                X