Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ NEW LIAN LI CLUB +++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by kanut View Post
    เสี่ยเอต้องเก็บเคสทำนองนี้ รับรองกำไรบานนนนน อิอิ

ถ้าทำจากทองจริงๆจะคิดราคาเคสใบละเท่าไรนะ 555+
    แค่ชุบอโนได ไปถามร้านยังคิด 5000 ถ้าเอาทองจริงๆไม่รู้ต้องขายรถไปชุบมั้ย

Comment

• Originally posted by kanut View Post
      น่ากราบงามๆซักหนึ่งที วันไหนป๋าไม่เหลียวแลแล้ว นิมนต์หลวงพ่อวีมาอยู่บ้านผมบ้างนะคับ 555+

Comment

• เจาะกันสดๆ แบบไม่ต้องร่าง แผนไม่ต้องวาง สว่านเจาะเจาะตะไบขัดขัดให้เรียบพอ? อิอิ

Originally posted by kanut View Post
        ไปเจอวัตถุโบราณเลยเอามาฝากเพื่อนๆ
        ช่วงไหนไปต่างจังหวัดหลายๆวันรบกวนแจ้งด้วยนะครับ

จะได้แวะไปกราบไหว้และนำกลับบูชาที่ห้องนอน อิอิ
        Last edited by tor_Za; 9 Aug 2011, 20:18:14.
        sigpic
        -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
        -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
        งดแรงชั่วคราว

Comment

• ไม่นึกว่ามีคลับนี้อยู่ด้วย ขอเข้าคลับด้วยสิครับ ตัวนี้บุคคลที่นับถือให้มาฟรีๆ
          เคยคิดจะนอกใจหลายครั้งแต่จนแล้วจนรอดก็นอกใจไม่ได้
          เพราะมันหรูเกินกว่าจะเอามาขายทิ้งถูกๆ แต่ปัญหาคือจะจัดสายยังไงให้มันดูเรียบร้อยกว่านี้หน่อยครับ
          ไม่อยากเจาะกลัวเสียโฉม

เดิมทีมันมีที่ใส่ Hard disk 6 ลูก แต่เผอิญเจ้า Hx850 มันยาวเกิน ก็เลยต้องถอดออกไป 1 ช่อง
          เหลือใส่ HD ได้แค่ 3 ตัว ก็เลยไปซื้อ bay มาใส่ตรงช่อง DVD อีก 3 ช่อง สวยดี
          Last edited by kadeep; 17 Aug 2011, 01:37:02.

Comment

• ูู^
            ^
            ^
            ทำไมไม่โชคดีแบบท่านบ้างหนอ T^T ได้ V1000 มาฟรีๆ ซะด้วย

Comment

• sigpic
              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
              งดแรงชั่วคราว

Comment

• Originally posted by tor_za View Post

อะจุ้ย...การ์ดยัก

Comment

• เตรียมตัวชำแหละ

ทำได้ประมาณนี้ เสียวนิ้วขาดที่สุด อิอิ

เศษอลู Lian Li เลยนะเนี่ย

ลองเอาหม้อทาบดู

ได้เหลี่ยมแล้วก็จัดการ Install เลย 555+

ละอองอลูคันชิปหายเลยคร้าบ

Comment

• เคสระดับนี้ ถ้าเป็นผมนี่ตอนตัดคงมือสั่นเลยนะครับเนี่ย เหอเหอ

รอติดตามจนถึงตอนจบเลยครับ อิอิ

Comment

• Originally posted by ThezerO View Post
                      เคสระดับนี้ ถ้าเป็นผมนี่ตอนตัดคงมือสั่นเลยนะครับเนี่ย เหอเหอ

รอติดตามจนถึงตอนจบเลยครับ อิอิ
                      เสร็จแล้วประมาณนี้ครับ
                      ยังไม่เสร็จดีครับ เหลือสายไฟ Molex ยังไม่ได้ทำ
                      แล้วก็เก็บสายไฟด้านหลังแบบ งามๆ เลย
                      ยังไม่สมบูรณ์ดี

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
                        เสร็จแล้วประมาณนี้ครับ
                        ยังไม่เสร็จดีครับ เหลือสายไฟ Molex ยังไม่ได้ทำ
                        แล้วก็เก็บสายไฟด้านหลังแบบ งามๆ เลย
                        ยังไม่สมบูรณ์ดี
                        นี่ขนาดไม่เสร็จยังสวยขนาดนี้ ถ้าเสร็จแล้วจะงามขนาดไหนครับเนี่ย

อีกอย่างบริหารพื้นที่ได้ดีมากเลยครับ จัดแบบนี้แล้วเคสตัวนี้ดูโล่งไปเลย

ว่าแต่เอาฮาร์ดดิสไปซ่อนไว้ไหนครับเนี่ย หาไม่เจอเลยครับ อิอิ

ปล. หม้อ BI GTX สองตอนตัวนี้ ใช้กับทั้ง CPU VGA อุณหภูมิเป็นยังไงบ้างครับท่าน เอาอยู่ไหมครับ
                        Last edited by ThezerO; 10 Aug 2011, 22:52:10.

Comment

• Originally posted by ThezerO View Post
                          นี่ขนาดไม่เสร็จยังสวยขนาดนี้ ถ้าเสร็จแล้วจะงามขนาดไหนครับเนี่ย

อีกอย่างบริหารพื้นที่ได้ดีมากเลยครับ จัดแบบนี้แล้วเคสตัวนี้ดูโล่งไปเลย

ว่าแต่เอาฮาร์ดดิสไปซ่อนไว้ไหนครับเนี่ย หาไม่เจอเลยครับ อิอิ

ปล. หม้อ BI GTX สองตอนตัวนี้ ใช้กับทั้ง CPU VGA อุณหภูมิเป็นยังไงบ้างครับท่าน เอาอยู่ไหมครับ
                          HDD อยู่เบย์ด้านบนสุด (ใส่หม้อไปเหลือแค่เบย์เดียว เดิมทีมีมาให้ 2 เบย์)
                          ส่วนเรื่องอุณหภูมิ ผมเคยใช้หม้อ Swiftech 2 ตอนกับ system เดิม ณ ปัจจุบัน
                          cpu > vga > swiftech 2 ตอน > 655 เบอร์ 3
                          การ์ดฟูลโหลด 50 จอขนาด 19" (GTX470)
                          CPU full load คอร์มากสุดที่ 60 (i5 2500k 4.0GHz)
                          ปิดแอร์เทส

แต่ปัจจุบันล่าสุด (system เดิม)
                          vga > cpu > BI 2 ตอน > 355
                          ยังไม่ได้ลองเทสเลยครับ cpu น่าจะร้อนกว่าเดิม (แต่ผมเน้นทางน้ำที่ชอบมากกว่า)
                          แต่ดูจาก Idel ก็เท่ากับตอนที่ใช้ Swiftech เลย

Comment

• Originally posted by 3nter View Post
                            [
                            ตามาส ขอแสงหน่อย

Comment

• ^
                              ^
                              สงสัยคนถ่ายรูปหน้ามืดแล้ว ภาพเลยอันเดอร์ ปรับแสงให้สว่างหน่อย จะชมเคสงามๆ

Comment

• Originally posted by muslim View Post
                                ตามาส ขอแสงหน่อย
                                Originally posted by kanut View Post
                                ^
                                ^
                                สงสัยคนถ่ายรูปหน้ามืดแล้ว ภาพเลยอันเดอร์ ปรับแสงให้สว่างหน่อย จะชมเคสงามๆ
                                ถ่ายรูปไม่เก่งครับ ^ ^

Comment

Working...
                                X