Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++++ NEW LIAN LI CLUB +++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามครับ พอดีสนใจ Lian-Li PC-Q15 จะประกอบเอาไว้ดูหนังครับ อยากถามสองข้อ

1. เคสตัวนี้สามารถใส่การ์ดจอ Power Color 7750 ได้หรือเปล่าครับ ( เห็นว่ามันบางดีแต่ไม่แน่ใจ กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ )

2. ต่อจากข้อ 1 ครับ ถ้าใส่ได้ PSU ที่ติดมากับเคสจะพอหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ

Comment

• Originally posted by maprang342 View Post
      Lian-Li PC-P50WB ฝาข้างใส

ที่ร้านไหนมีขายบ้างครับ ในกทม. รบกวนเพื่อนสมาชิกในคลับที่รู้บอกรายระเอียดหน่อยนะครับ
      บ้านอยู่จังหวัดเดียวกับเรปข้างบน
      ใครมีเบื่อแล้วลองเสนอราคามาคุยกันได้ครับ ขอสภาพเดิมๆอุปกรณ์ครบกล่อง
      หรือสมาชิกท่านใดจะอาสาซื้อให้ ฝากส่งมากับรถตู้มาก็บอกได้นะ คริๆๆ
      ร้านที่อาจจะพอหลงเหลือ น่าจะเป็นทีเคและคอมพ์แอนด์มอร์ ลองหาเบอรโทรไปสอบถามดูเลยครับ

Originally posted by aonestudio View Post
      มีใครเคยใช้เคสนอนบ้าง ความรู้สึกเป็นยังไง

กำลังดูๆ ระหว่าง PC-A04 กับ PC-C60 ที่เป็นเคสนอน เลือกไม่ถูกเลย ขอคำแนะนำหน่อยว่ามีข้อดี-ข้อเสียยังไง

ส่วนเวลาหาห้องนี้ผมพิมพ์ new lianli club ใน google เลย เจอตลอด
      เคสตั้งก็ไม่เปลืองเนื้อที่บนโต๊ะ ส่วนเคสนอนจะเกะกะถ้าวางบนโต๊ะครับ

แต่ถ้าจะจับไปเข้าชุดกับเครื่องเสียง เช่น พาวเวอร์แอมป์ เครื่องเล่นซีดี เคสนอนจะเข้าชุดกันมากกว่าครับ

Originally posted by may4049 View Post
      รบกวนสอบถามครับ พอดีสนใจ Lian-Li PC-Q15 จะประกอบเอาไว้ดูหนังครับ อยากถามสองข้อ

1. เคสตัวนี้สามารถใส่การ์ดจอ Power Color 7750 ได้หรือเปล่าครับ ( เห็นว่ามันบางดีแต่ไม่แน่ใจ กลัวซื้อมาแล้วใส่ไม่ได้ )

2. ต่อจากข้อ 1 ครับ ถ้าใส่ได้ PSU ที่ติดมากับเคสจะพอหรือเปล่าครับ

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ
      เคสตัวนี้ใส่การ์ดจอได้ยาวพอควรเลย

แต่ดูจากสเปคพาวเวอร์อาจจะไม่พอนะครับ ถ้าดูหนังไม่ต้องถึงการ์ดรุ่นนี้ก็ได้ มีการ์ดตัวเล็กๆอีกหลายตัว เช่น ati X670 ก็พอแล้ว และพาวเวอร์ติดเคสตัวนี้ก็ใช้งานได้พอไหวด้วย

http://www.powercolor.com/Global/pro...#Specification

Comment

• สอบถามหน่อยครับ Lian-Li A04 ใส่ฮาเล็มได้รึป่าวครับ

ปล.เล็งอยุ่ 3 ตัวครับ A05FNB / A04 / 8N ตัวไหนแจ่มสุดครับ ^^

Comment

• 05 ครับเพราะใช้อยู่

Comment

• Originally posted by tc09en_new View Post
            สอบถามหน่อยครับ Lian-Li A04 ใส่ฮาเล็มได้รึป่าวครับ

ปล.เล็งอยุ่ 3 ตัวครับ A05FNB / A04 / 8N ตัวไหนแจ่มสุดครับ ^^
            เอ 04 ใส่เมก้าฮาร์เล็มไม่ได้ ติดครับ

ส่วนเคสที่ถามมา คงตอบลำบาก

ถ้ามาถามในคลับ คงมีหลากหลายคำตอบ ชอบตัวไหนก็เล่นตัวนั้นเลย
            Originally posted by lyou View Post
            05 ครับเพราะใช้อยู่
            ลำเอียง อิอิ

Comment

• จัดเอาใจแฟนๆ วี 351

เครดิต : http://hardforum.com/showthread.php?t=703539&page=268

Comment

• รื้อใหม่ ว่างอีกแล้ว

Comment

• อีก 1 โครงการ แต่อ่านไม่ออก

เครดิต : http://www.hardwareluxx.de/community...-756583-4.html

Comment

• Originally posted by kanut View Post
                    จัดเอาใจแฟนๆ วี 351
                    ป๋าจัดรูปมาอย่างสวยเลยอ่ะ
                    ว่าแต่ใครเป็นแฟน 351 มั่งเนี่ย อิ อิ

Comment

• สำหรับเสี่ยโน้ต เจ้าพ่อเมืองกาญจน์สักหนึ่งเรป โดยจัด ชุด คิว 11 ให้นะจ๊ะ อิอิ

เครดิต : http://hardforum.com/showthread.php?p=1036281230

ส่วนสองภาพด้านล่าง จำที่มาไม่ได้ ต้องขออภัยเจ้าของภาพด้วย

(ของใหญ่ๆในที่เล็กๆ อิอิ)

Last edited by kanut; 15 Sep 2012, 02:18:57.

Comment

• ขอบคุณครับป๋าสวยจัง Q11 เนี่ยถ้าบ้านเรามีพาวเวอร์เล็กแบบนี้บ้างแล้วถูกๆหน่อยจะสอยมาเล่นเลย

Comment

• Originally posted by lyou View Post
                          05 ครับเพราะใช้อยู่
                          ขอบคุณครับ ^^

Originally posted by kanut View Post
                          เอ 04 ใส่เมก้าฮาร์เล็มไม่ได้ ติดครับ

ส่วนเคสที่ถามมา คงตอบลำบาก

ถ้ามาถามในคลับ คงมีหลากหลายคำตอบ ชอบตัวไหนก็เล่นตัวนั้นเลย

ลำเอียง อิอิ
                          ใจไป 05 ครับ แต่ 8N เห็นมีคนขายอยู่เลยอยากรู้ว่า ตัวไหนระบายความร้อนได้ดีกว่ากันครับ ^^

Comment

• ฝากด้วยครับ สเป็คธรรมดาๆ อิๆ

Last edited by platoo07; 6 May 2013, 15:36:45.

Comment

• Originally posted by platoo07 View Post
                              ฝากด้วยครับ สเป็คธรรมดาๆ อิๆ

สวยมากครับ แต่รูปเล็กไปหน่อย อิอิ

Comment

• Originally posted by platoo07 View Post
                                ฝากด้วยครับ สเป็คธรรมดาๆ อิๆ
                                สวยงามครับ

Comment

Working...
                                X