Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้จอแบบ lcd wide ภาพมันจะอ้วนขึ้นไหมเวลาเล่นเกมส์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้จอแบบ lcd wide ภาพมันจะอ้วนขึ้นไหมเวลาเล่นเกมส์

ถ้าใช้จอแบบ lcd wide ภาพมันจะอ้วนขึ้นไหมเวลาเล่นเกมส์
    ถ้าหากว่าเกมส์มันมีให้ปรับ resorution ดังรูปอ่ะครับ ควรจะปรับแบบไหนให้เข้ากับจอครับ

ถ้าเกมส์ไม่มีโหมด วาย ภาพมันก็อ้วนๆหน่อยครับ มันยืดออก

Comment

ปรับให้ตรงกับ native resolution ของจอ มันจะสมส่วน
      เช่น จอบอก max resolution=1280x800 ก็ปรับตามนั้น

Comment

Working...
      X