Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งใหม่ cinebench R20 มาแจมกันได้ทั้ง Intel และ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Mikuchan View Post
    แจมด้วยคนครับ ได้ซิงค์ใหม่มาละ วิ่งๆ 4.7GHz ชิลๆแบบไม่ลด Clock

ใช้ซิงค์ตัวไหนครับ

Sent from my Mi A2 using Tapatalk

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
      ใช้ซิงค์ตัวไหนครับ

Sent from my Mi A2 using Tapatalk
      Xigmatek Venus XP-SD1266 ครับ

Comment

เครื่องนี้เดิมๆ

Comment

อัพอีกหน่อย @5.452

Comment

Comment

2700X @ 4.325 GHz

สุดๆของซิงค์ลมแล้ว... อยากเย็นกว่านี้ คงต้องเปลี่ยน Case กับสั่งชุดน้ำมาเล่น

Last edited by XP_armor; 13 Mar 2019, 20:13:01.

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                2700X @ 4.325 GHz

สุดๆของซิงค์ลมแล้ว... อยากเย็นกว่านี้ คงต้องเปลี่ยน Case กับสั่งชุดน้ำมาเล่น

แรงสุดของซิ้งค์ลม
                ติดใจOC จนลืมPBO แน่นวลลลล ทรงนี้

Comment

พึ่งกลับเข้าเมืองมาโหลดโปรแกรม ก๋อน ช่างแอร์ อิอิ

Comment

Originally posted by micronz View Post
                    พึ่งกลับเข้าเมืองมาโหลดโปรแกรม ก๋อน ช่างแอร์ อิอิ
                    ยินดีต้อนรับจ้า

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                      แรงสุดของซิ้งค์ลม
                      ติดใจOC จนลืมPBO แน่นวลลลล ทรงนี้
                      เอาจริงๆ มันคือการลากโชว์ครับท่าน
                      clock สูง กินไฟระดับนี้ กับอุณหภูมิปริ่มเดิน ปริ่มดับ มันยังไม่มีความน่าเชื่อถือพอที่จะเอามาใช้งานจริงๆได้เลยครับ
                      แต่ถ้าได้ชุดน้ำดีๆ และ Case ที่มีทางลมดีๆ ก็ไม่แน่นะครับ ถ้าผมสามารถคุมความร้อนให้มันไม่เกิน 90 C ได้ และผมยอมอัดไฟไปสัก 1.56 - 1.57 V ผมว่า ลาก 4.35 ก็ Test ผ่าน
                      แต่แค่การ Test ระดับ 4.325 อย่างที่เห็นกับซิงค์ลม ความร้อนตอน Test ขึ้นไปแตะ 100 C เป๊ะครับ นั่นคือผมเปิดฝาเคสพัดลมเป่าในห้องแอร์ ที่เปิดแอร์เย็น 23 C
                      มันสุดปลอกด้วย facility ทั้งหมดที่ผมมีแล้ว
                      ถ้าให้ไปมากกว่านี้คือไม่ได้แล้วครับ ต้องจ่ายเงินเพิ่มลูกเดียว
                      Last edited by XP_armor; 13 Mar 2019, 23:36:22.

Comment

เอาจริงๆ มันคือการลากโชว์ครับท่าน
                        clock สูง กินไฟระดับนี้ กับอุณหภูมิปริ่มเดิน ปริ่มดับ มันยังไม่มีความน่าเชื่อถือพอที่จะเอามาใช้งานจริงๆได้เลยครับ
                        แต่ถ้าได้ชุดน้ำดีๆ และ Case ที่มีทางลมดีๆ ก็ไม่แน่นะครับ ถ้าผมสามารถคุมความร้อนให้มันไม่เกิน 90 C ได้ และผมยอมอัดไฟไปสัก 1.56 - 1.57 V ผมว่า ลาก 4.35 ก็ Test ผ่าน
                        แต่แค่การ Test ระดับ 4.325 อย่างที่เห็นกับซิงค์ลม ความร้อนตอน Test ขึ้นไปแตะ 100 C เป๊ะครับ นั่นคือผมเปิดฝาเคสพัดลมเป่าในห้องแอร์ ที่เปิดแอร์เย็น 23 C
                        มันสุดปลอกด้วย facility ทั้งหมดที่ผมมีแล้ว
                        ถ้าให้ไปมากกว่านี้คือไม่ได้แล้วครับ ต้องจ่ายเงินเพิ่มลูกเดียว
                        ใช่ครับ เป็นการเทสต์ แต่มันก็เป็นแนวทางในการใช้งาน เหมือนตอนที่ผม อยากให้ท่านช่วยลองเทสต์OC 4.2 เทียบกับPBO ดูในตอนเทสต์แรกๆ
                        ตอนที่ผมใช้R7 2700X ผมก็OC 4.2 ไฟ 1.375v ใช้งานตลอดเวลา เทียบตอนเล่นเกมส์ เคยลองPBO แล้วมันบูสต์4.35GHz. ได้จริงแต่แค่2 คอร์ ส่วนที่เหลือมันแกว่ง 4.0-4.1 ยิ่งกับเกมส์ใหม่ๆตอนนี้มันกระจายเทรดทุกหัว เจอเกมส์กินหัวนี่ OC 4.2 เฟรมได้สูงกว่าเปิดPBO และยังกินไฟน้อยกว่าอีกราวๆ20-30watt. ผมเลยเลิกPBO ไปเลย
                        ส่วนใครจะชอบPBO หรือ OC คงแล้วแต่จะเลือกใช้งานตามถนัดกันไป

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post

รบกวนขอดูพลังSingle 4.0GHz. ได้มั้ยครับ จะขอเทียบกับRYZEN จักหน่อยครับท่านHirasawa

Comment

ผมยังอยากเอา Ryzen 5 2600 จับคู่กับ B450 มาเค้นพลังเล่นๆ
                            ซื้อของไม่แพงมาเค้นพลังเล่นแล้วมันสะใจ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                              รบกวนขอดูพลังSingle 4.0GHz. ได้มั้ยครับ จะขอเทียบกับRYZEN จักหน่อยครับท่านHirasawa
                              ไม่อยากจะโชว์เลย แพ้แม้กระทั้ง zen1 พลัง core มันพอๆกับ i7 gen4 อะครับ

Comment

Originally posted by Hirasawa View Post
                                ไม่อยากจะโชว์เลย แพ้แม้กระทั้ง zen1 พลัง core มันพอๆกับ i7 gen4 อะครับ

ขอบคุณครับท่าน

Comment

Working...
                                X