Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งใหม่ cinebench R20 มาแจมกันได้ทั้ง Intel และ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by umbrella View Post
    ห้องนู้น มีคะแนน 76xx ด้วย จาก7980XE

ตอนเย็นมาผมจะมาทวงคืน
    เอาแค่ทะลุ 7K ก็พอท่าน แค่นั้นก็คุ้มเกินราคาหล่ะค้าบบบบบ

Comment

• Originally posted by micronz View Post
      [ATTACH=CONFIG]4365370[/ATTACH]
      ส่งแบบเดิมๆๆไปก่อนนะครับ ไม่ต้องอัพเข้าอันดับก่อนก็ได้ เดะกลับไปสวนอีก
      ค่อยกลับมา oc ซีพียูดันไปอีกหน่อย ตอนนี้ปรับแค่บัสแรมเทสเดิมๆๆ

ปล. เดะแก้ อัพเข้าเวปอัพรูปอีกที 1

อ้าว แหะ cpu Z ด้วยลืมอ่าน แหะๆๆ

Test Multi-core มานะครับ

อยากได้อันดับดีๆหน่อย ก็ Overclock เลยจ้า

Originally posted by umbrella View Post
      ห้องนู้น มีคะแนน 76xx ด้วย จาก7980XE

จำนวน Core เขาเป็นต่อ 1950X นิดนึง

อยากวัดก็ลองดูครับ น่าสนุกดี
      Last edited by XP_armor; 19 Mar 2019, 11:52:10.

Comment

• อีกนิดครับ

Core i5 8600k @ 5.28 / DDR4 @ 4060 MHz

Last edited by TWK.; 8 Apr 2019, 18:50:45.

Comment

• Originally posted by TWK. View Post
          อีกนิดครับ

Core i5 8600k @ 5.28 / DDR4 @ 4060 MHz

ดูจากความร้อน และ Vcore แล้ว

ยังอัดไฟ ไปได้ต่อ... ลอง 5.4 - 5.5 GHz เลยสิครับ

Comment

• ลองด้วยครับ

Comment

• Originally posted by umbrella View Post

Comment

• Originally posted by Comlow View Post

คอมที่ทำงานสู้ไม่ได้ เอาคอมที่บ้านมาสู้ คัฟ

กดรอบแรกได้ 10xxx กดไปกดมาเหลือแค่นี้ ToT

Comment

คอมที่ทำงานสู้ไม่ได้ เอาคอมที่บ้านมาสู้ คัฟ

กดรอบแรกได้ 10xxx กดไปกดมาเหลือแค่นี้ ToT

แม่เจ้าเว้นยยยย

ความร้อนครับท่าน เปิดแอร์เย็นๆกดอีกรอบเลยครับ รอชมทะลุ10K

Comment

• ปาดมาปาดกลับ ไม่โกง

Comment

• Originally posted by Hirasawa View Post
                      ปาดมาปาดกลับ ไม่โกง
                      ไม่จำกัดหัวและหาง นั่นแค่ 3.4GHz. ถ้ากด4.0GHz. แล้วผ่าน คงทะลุ 12K ไม่ยาก แรงอะไรเบอร์นั้น

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                        แม่เจ้าเว้นยยยย

ความร้อนครับท่าน เปิดแอร์เย็นๆกดอีกรอบเลยครับ รอชมทะลุ10K
                        โหยยย ผมพึ่งรู้

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                        ไม่จำกัดหัวและหาง นั่นแค่ 3.4GHz. ถ้ากด4.0GHz. แล้วผ่าน คงทะลุ 12K ไม่ยาก แรงอะไรเบอร์นั้น
                        อยากคล็อกอยู่ครับ แต่ Krakren X72 มันกาก หน้าตัดมันเล็ก ครอบ 2990wx ไม่หมด

ทำให้Idle ก็ปาไป 50แล้ว แต่ Fullload ก็เอาอยู่อยู่ครับเปิดแอร์ อยู่ที่ 67
                        ปิดแอร์ก็ 75 - 77

อันนี้เปิดแอร์แล้วครับ

Comment

โหยยย ผมพึ่งรู้

อยากคล็อกอยู่ครับ แต่ Krakren X72 มันกาก หน้าตัดมันเล็ก ครอบ 2990wx ไม่หมด

ทำให้Idle ก็ปาไป 50แล้ว แต่ Fullload ก็เอาอยู่อยู่ครับเปิดแอร์ อยู่ที่ 67
                          ปิดแอร์ก็ 75 - 77

อันนี้เปิดแอร์แล้วครับ

แรงจริงๆ
                          ไม่ต้องคล็อคแล้วครับ ใช้งานแบบฟินๆก็แรงมากมายแล้ว(ลองอัพวิน os build ล่าสุดดูครับ น่าจะแรงขึ้นอีกนิด)

Comment

• 2019-03-19 (1).png

อพยพจาก i3 6100 วุ่นวายกับแรมอยู่พักใหญ่ แต่พอลงตัวแล้วเสถียรกว่าเดิมซะงั้น
                            OC 3000 > 3200 ใช้ค่าจาก DRAM Calculator for Ryzen เสถียรกว่าตอนใช้ XMP 3000 ใน Intel

Comment

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                              แรงจริงๆ
                              ไม่ต้องคล็อคแล้วครับ ใช้งานแบบฟินๆก็แรงมากมายแล้ว(ลองอัพวิน os build ล่าสุดดูครับ น่าจะแรงขึ้นอีกนิด)
                              ครับผมขอบคุณมากๆกับทุกคำแนะนำครับ

ผมก็พึ่งสังเกตุว่าเลขเวอร์ชั่นผมน้อยกว่าคนอื่น (ผมว่าผมก็กดอัพตลอดทุกครั้ง)

Comment

ครับผมขอบคุณมากๆกับทุกคำแนะนำครับ

ผมก็พึ่งสังเกตุว่าเลขเวอร์ชั่นผมน้อยกว่าคนอื่น (ผมว่าผมก็กดอัพตลอดทุกครั้ง)
                                ยินดีครับ
                                ขอป้ายยาซิ้งค์สำหรับTR4 ผลทดสอบแค่PBO ไปได้ถึง 3.6GHz. ถ้าOC. ก็คงจะได้แถวๆ 3.7-3.8 GHz. 32C/64T เปิดแอร์ให้ห้องเย็นฉ่ำๆ

http://thermalright.com/product/silver-arrow-tr4/

รีวิว เห็นผลแล้วแจ่มมากๆ
                                https://www.hardocp.com/article/2018...raith_ripper/1
                                Last edited by MooNoiOCZ; 19 Mar 2019, 23:56:46.

Comment

Working...
                                X