Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตั้งใหม่ cinebench R20 มาแจมกันได้ทั้ง Intel และ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Originally posted by MooNoiOCZ View Post
    ยินดีครับ
    ขอป้ายยาซิ้งค์สำหรับTR4 ผลทดสอบแค่PBO ไปได้ถึง 3.6GHz. ถ้าOC. ก็คงจะได้แถวๆ 3.7-3.8 GHz. 32C/64T เปิดแอร์ให้ห้องเย็นฉ่ำๆ

http://thermalright.com/product/silver-arrow-tr4/

รีวิว เห็นผลแล้วแจ่มมากๆ
    https://www.hardocp.com/article/2018...raith_ripper/1
    หลังจากที่รู้ว่า K72 มันไม่ได้เกิดมาเพื่อTR ผมเลยเล็งตัวนี้ไว้

CoolerMaster MASTERLIQUID ML360 RGB TR4 EDITION ตอนนั้นไม่มีร้านไหนขายเลย

หลังจากนั้นพอมีร้านขาย ก็ไม่ได้ยกเครื่องไปให้ร้านเปลี่ยนให้ซักที จนตอนนี้ผมตามยถากรรม และครับ ขี้เกียจแบก ToT

(ผมเป็นคนไม่ชอบ ซิงค์ลมใหญ่ๆ และ MB Gaming 7 ผมออกแบบมาไม่ดีด้วยใส่อะไรก็ติดแรมตอนนี้แรมใส่ไม่ได้ด้วยแถวนึง)
    ไม่แน่ใจยี่ห้ออื่นเป็นรึเปล่า

Comment

• i7-2600K @ 4.80GHz หมดก๊อกละครับ เปลี่ยนบอร์ดใหม่ที แรมวิ่ง 2133MHz ไม่ได้ เลยต้องกด CL ลงเอา ได้ประมาณนี้ (ถ้าอากาศเย็นคงจะดีกว่านี้นิดหน่อย)

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
        หลังจากที่รู้ว่า K72 มันไม่ได้เกิดมาเพื่อTR ผมเลยเล็งตัวนี้ไว้

CoolerMaster MASTERLIQUID ML360 RGB TR4 EDITION ตอนนั้นไม่มีร้านไหนขายเลย

หลังจากนั้นพอมีร้านขาย ก็ไม่ได้ยกเครื่องไปให้ร้านเปลี่ยนให้ซักที จนตอนนี้ผมตามยถากรรม และครับ ขี้เกียจแบก ToT

(ผมเป็นคนไม่ชอบ ซิงค์ลมใหญ่ๆ และ MB Gaming 7 ผมออกแบบมาไม่ดีด้วยใส่อะไรก็ติดแรมตอนนี้แรมใส่ไม่ได้ด้วยแถวนึง)
        ไม่แน่ใจยี่ห้ออื่นเป็นรึเปล่า
        X72 กับCoolerMaster MASTERLIQUID ML360 RGB TR4 EDITION ถ้าติดตั้งกับTR ประสิทธิภาพน่าจะพอๆกันแม้หน้าสัมผัสจะX72 จะไม่เต็ม เพราะดูจากที่ท่านเทสต์PBO ก็ได้แถวๆ 3.4GHz. เทียบกับผลเทสต์ในลิ้งค์ที่ทดสอบไว้ ท่านใช้X72 ต่อตามเดิมทำงานชิลๆได้เลยครับ ที่แวะมาป้ายยาเผื่อท่านอยากลองคล็อคครับ

Comment

• Originally posted by umbrella View Post
          โหยยย ผมพึ่งรู้

อยากคล็อกอยู่ครับ แต่ Krakren X72 มันกาก หน้าตัดมันเล็ก ครอบ 2990wx ไม่หมด

ทำให้Idle ก็ปาไป 50แล้ว แต่ Fullload ก็เอาอยู่อยู่ครับเปิดแอร์ อยู่ที่ 67
          ปิดแอร์ก็ 75 - 77

อันนี้เปิดแอร์แล้วครับ

รบกวนเพิ่ม CPU-Z Validation ของท่านเข้าไปใน comment ด้วยนะครับ

Originally posted by creatives View Post
          [ATTACH=CONFIG]4365729[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]4365730[/ATTACH]

อพยพจาก i3 6100 วุ่นวายกับแรมอยู่พักใหญ่ แต่พอลงตัวแล้วเสถียรกว่าเดิมซะงั้น
          OC 3000 > 3200 ใช้ค่าจาก DRAM Calculator for Ryzen เสถียรกว่าตอนใช้ XMP 3000 ใน Intel

แนะนำให้ Upload รูปฝากกับเวปนอก เช่น https://www.picz.in.th/

เพราะการ upload ผ่าน webboard มันทำให้ภาพมีขนาดเล็ก ไม่ชัดเจน ต้องเพ่งเยอะ ผมสายตาไม่ค่อยจะดีละ

รบกวนแก้ไขนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

คอมที่ทำงานสู้ไม่ได้ เอาคอมที่บ้านมาสู้ คัฟ

กดรอบแรกได้ 10xxx กดไปกดมาเหลือแค่นี้ ToT
            ลองเปิดโปรแกรม CorePrio แล้วทดสอบใหม่ดูครับ

http://www.quickpconline.com/pc/hard...dripper-update

Comment

โหยยย ผมพึ่งรู้

อยากคล็อกอยู่ครับ แต่ Krakren X72 มันกาก หน้าตัดมันเล็ก ครอบ 2990wx ไม่หมด

ทำให้Idle ก็ปาไป 50แล้ว แต่ Fullload ก็เอาอยู่อยู่ครับเปิดแอร์ อยู่ที่ 67
              ปิดแอร์ก็ 75 - 77

อันนี้เปิดแอร์แล้วครับ

ทะลุหมื่นแล้ว

Comment

• Originally posted by gtzza View Post
                ทะลุหมื่นแล้ว
                2990WX ปกติ มันต้องแตะหมื่นอยู่แล้วครับ
                พวกที่ OC เขาได้คะแนนทะลุ 11000 กันไปแล้ว

Sent from my Mi A2 using Tapatalk

Comment

• อยากเห็น intel 28 core @5GHz จัง

Comment

• เดี๋ยวผมเอา Opteron ผม มาลองดูครับ

Comment

• แจมด้วยคนครับ

i5 9400f @ 3.97 GHz (BCLK 102)

Comment

• โพสต์หน่อยครับ

ที่สุดของรถไถ ใส่สองตัวยังได้แค่นี้

Last edited by KarnRedsun; 29 Mar 2019, 22:01:51.

Comment

• อีแก่ๆ

Comment

• ไปดันผิดมู้ แย่จริงๆเลยเรา รอRYZEN 3xxx อีกไม่นานแล้ว

Comment

• ได้คะแนนเพิ่มมานิดหน่อย แต่เหมือนจะติดเรื่องความร้อนเลยไปได้แค่นี้

bios ใหม่เหมือนจะลดไฟ PBO ได้อีกนิด

setting

PE : Level 1
                              VCore Offset : -0.07500
                              CPU LLC : Level 3
                              CPU Power Limit : 120%
                              CPU Phase : Ultra Fast

Comment

• ขอร่วมสนุกด้วยครับ 55*54

Comment

Working...
                                X