Announcement

Collapse
No announcement yet.

~~+> แนะนำเทคนิคการเล่น Total War Shogun 2 แบบ FULL Guide <+~~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนะคับ

สกิล แคลน

ช่องให้ทหารม้า ลดการตายลงได้เท่าไหร่ครับ

ถ้าทหาร ม้า ทั้งของเรา ละ ศัตรู เหมือนกันหมดทุกอย่าง

วิ่งชนกัน มันช่วยให้ ประมาน เท่าไหร่ครับ

แล้ว คุ้มไหม ที่จะ ติด นะคับ

หรือ ไปติด อันอื่น + ป้องกัน หรือ + โจมตี หรือ + กำลังใจ ดีกว่ากันครับ

Comment

• ^
      ^
      ^
      มันจะเห็นชัดๆ ถ้าใช้กับ Veteran units ทำให้เวลาจบเกมส์ vet จะตายน้อยลง เหมาะกับทีม vet ม้าเยอะๆ ที่จัดทัพหนักม้าเล่นต่อเนื่องมากกว่า 1 เกมส์ขึ้นไป

ส่วนตัวคิดว่าถ้าไม่เน้นม้า vet สุดๆ ไปติดอันอื่นที่มัน +2 melee ให้กับทหารม้า หรือ + อย่างอื่นไปเลย น่าจะดีกว่าครับ
      Last edited by jungeru; 23 Dec 2011, 01:06:18.

Comment

• ขอบคุณทุกความเห็นที่ช่วยตอบนะคับ

คือ สกิล แคลน นี่ แค่ช่วยตอนจบเกมส์ เองหรอคับ

ตอนทหารสู้กัน ไม่ได้ช่วยให้เก่งขึ้นหรอคับ ตายยากหรอคับ

Comment

• Originally posted by jungeru View Post
          ^
          ปล2. คำว่า ( ห่ า ง ) มันเป็นคำหยาบไปแล้วเหรอเนี่ย ทำไมพิมพ์ปรกติไม่ได้เหอๆ
          ก็มันจะเป็นคำหยาบ ถ้าไม่มี "ง" น่ะคับ ^-^

Comment

• แวะมาบอกครับ Amazon ลดแหลกเลยครับ มากกว่า Steam อีก Shogun 2 แค่ 200 กว่าๆเอง

http://www.amazon.com/gp/feature.htm...rd_i=979455011

Comment

• Originally posted by FLP View Post
              แวะมาบอกครับ Amazon ลดแหลกเลยครับ มากกว่า Steam อีก Shogun 2 แค่ 200 กว่าๆเอง

http://www.amazon.com/gp/feature.htm...rd_i=979455011
              ฝากซื้อหน่อยได้ไหมครับ ใครซื้อได้ T T อยากได้ของแท้

Comment

• Originally posted by FLP View Post
                แวะมาบอกครับ Amazon ลดแหลกเลยครับ มากกว่า Steam อีก Shogun 2 แค่ 200 กว่าๆเอง

ถูกมากกกก

Comment

• ใครซื้อเกมส์ผ่าน steam บ้างอ่ะ ฝากซื้อหน่อยได้ไหมครับ พอดีไม่เคยใช้มันเลยอ่ะ วันนี้เห็นเกมส์ลดน่าจับจองอ่ะ

Comment

• ในกรณีที่ผมสร้างยูนิตจากปราสาทที่มีเกราะระดับท็อปอาวุธระดับท็อปแล้ว สร้างจากปราสาทที่มี smith แล้วยูนิทประเภทธนูก็มีอีกปราสาทหนึ่งคอยสร้างยูนิทที่มีความแม่นยำระดับท็อป สร้างจากปราสาทที่มี ไห
                    ข้อสงสัย ผมสามารถสร้างยูนิทธนูให้มีเกราะอาวุธระดับท็อปสร้างปราสาทที่มี smith แล้วเอาไปเทรนในปราสาทที่สร้างยูนิทประเภทยิงระดับท็อปเพื่อให้ได้ออปชั่นระดับท็อปทั้งหมดได้ไหมครับ เพราะเคยลองดูแล้วไม่มีให้เทรนใหม่ครับ
                    ปล.งงๆ กับคำถามไหมครับผมเขียนเองก็กลัวจะเรียบเรียงคำพูดไม่ถูกเหมือนกัน

Comment

• Originally posted by grantado View Post
                      ใครซื้อเกมส์ผ่าน steam บ้างอ่ะ ฝากซื้อหน่อยได้ไหมครับ พอดีไม่เคยใช้มันเลยอ่ะ วันนี้เห็นเกมส์ลดน่าจับจองอ่ะ
                      ไม่ได้โฆษนานะครับลองฝากซื้อกับDKSสิครับเขามีบริการSteam seviceอย ครับhttp://www.digitalkeystore.com/forum/viewforum.php?f=18 ส่วนวิธีการฝากซื้อก็ลองอ่านดูในกระทู้ "รายละเอียดการใช้บริการ" ดูนะครับ
                      รีบๆละ เพราะวันที่27นี้เขาจะปิดทำการถึงวันที่3มกราคมครับ

Comment

• Originally posted by mitrejit View Post
                        ในกรณีที่ผมสร้างยูนิตจากปราสาทที่มีเกราะระดับท็อปอาวุธระดับท็อปแล้ว สร้างจากปราสาทที่มี smith แล้วยูนิทประเภทธนูก็มีอีกปราสาทหนึ่งคอยสร้างยูนิทที่มีความแม่นยำระดับท็อป สร้างจากปราสาทที่มี ไห
                        ข้อสงสัย ผมสามารถสร้างยูนิทธนูให้มีเกราะอาวุธระดับท็อปสร้างปราสาทที่มี smith แล้วเอาไปเทรนในปราสาทที่สร้างยูนิทประเภทยิงระดับท็อปเพื่อให้ได้ออปชั่นระดับท็อปทั้งหมดได้ไหมครับ เพราะเคยลองดูแล้วไม่มีให้เทรนใหม่ครับ
                        ปล.งงๆ กับคำถามไหมครับผมเขียนเองก็กลัวจะเรียบเรียงคำพูดไม่ถูกเหมือนกัน
                        คือ คุณหมายถึงว่าเราจะสามารถเอายูนิตที่จ้างแล้ว จากเมืองนึงไปฝึกใหม่ที่อีกเมืองนึงเพื่อให้ได้รับ Bonus + status โจมตี/เกราะ/แม่นยำ ครบทั้งหมดในยูนิตเดียวกันเลยได้ไหมใช่หรือเปล่า ? เช่น +โจมตี หรือ +เกราะ ไปแล้วจาก Master Armourer/Master Weaponsmith ไปอัพเกรดเพิ่ม +ความแม่นยำ ที่ Master Bowmaker เพื่อให้มันได้ Bonus + Status ครบภายในยูนิตเดียว หมายถึงประมาณนี้ใช่ไหม ?

คำคอบ -> ไม่สามารถทำได้ครับ ปรกติหลังจากยูนิตถูกจ้างออกมาแล้วไม่สามารถเอาไปฝึกใหม่ได้อีก เพราะฉะนั้นหลังจากที่ยูนิตถูกจ้างออกมา Bonus ที่ได้จะอยู่ถาวรไม่สามารถปรับเพิ่ม/ลง ได้วิธีที่ดีที่สุดคือ เลือกออกยูนิตให้เหมาะสมกับประเภท Master Armourer/Master Weaponsmith/Master Bowmaker ที่เราได้ทำไว้ดีกว่าครับ เช่น
                        Master Armourer ไว้ออกยูนิตประเภทไว้ชนเป็นแนวหน้า เช่น ดาบ/หอก ชาวนา-ซามูไร ทีเอาไว้เป็นกันชนหรือไว้รับมือธนูเป็นด่านแรก
                        Master Weaponsmith ไว้ออกยูนิตประเภททำดาแมจไม่เน้นป้องกัน อย่าง พระ แม่ชี โนดาจิ ม้าดาบ นินจา
                        Master Bowmaker ไว้ออกยูนิตประเภทระยะทั้งหมด เครืองยิงต่างๆ พลจรวด พลระเบิดมือ ธนู ปืน

ส่วนยูนิตบางตัวที่เราจ้างไว้ตั้งแต่ตอนต้นๆ ทำให้ได้รับ Bonus + Status น้อย หลังจากเราได้อัพเกรด Master Armourer/Master Weaponsmith/Master Bowmaker เสร็จจนเป็นที่พอใจแล้วให้เราสั่งยุบทิ้งแล้วไปจ้างเอาใหม่ดีกว่าครับ

Comment

• ^
                          ^
                          ^
                          แปะๆๆๆๆๆ

Comment

• Steam name : Skull
                            E-Mail : moonlightsmooth@hotmail.com

เล่นด้วยค้าบ !

Comment

• ตอนนี้เล่นไปจนเปิดแผนที่พื้นดินหมดแล้ว เหลือแต่เกาะ ไม่มีคนเล่นรบแบบทางน้ำมังเลย เลยเปิดแผนที่น้ำไม่ได้ซะที

ใครว่างๆมาเปิดแผนที่หรือมาเล่นแบบมัลติกันนะครับ แต่ช่วงนี้จะสอบแล้ว อาจไม่มีเวลาเล่นเท่าไร ผมจะเล่นช่วงเย็นอ่ะครับ

ชื่อในสตรีม ashigaru Nunny Gonzaemon

Comment

• ^
                                อ่อ เจอตัวละ ตอนคุยผ่านสตรีมนี่ผมอย่างงง (ฮา)

Comment

Working...
                                X