Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ ถาม ] เรื่องการล้างหม้อน้ำ และ น้ำยาล้างหม้อน้ำ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ ถาม ] เรื่องการล้างหม้อน้ำ และ น้ำยาล้างหม้อน้ำ

น้ำยาล้างหม้อน้ำ

1. ต้องใช้แบบน้ำยาล้างหม้อน้ำของคอมโดยเฉพาะ หรือว่า ใช้น้ำยาล้างหม้อน้ำทั่วไปได้

2. น้ำยาล้างหม้อน้ำใช้ล้างบล็อคน้ำได้ด้วยหรือไม่

3. ควรล้างหม้อน้ำ+บล็อคน้ำ ทุกๆกี่เดือน

ขอบคุณครับ

แล้วแต่สดวก ดูว่ามีตะไคร้ก้ล้างได้แล้วครับ หรือดูว่ามันเก่าก้ล้างเลย น้ำยาล้างไม่รู้สิ ผมซันไลล้างเลย

Comment

น้ำยาล้างหม้อน้ำรถยนต์ครับผสมกลับน้ำครับอย่าล้างแบบไม่ผสมนะงั้นมีทะลุทิ้งซัก 5-10 นาที

Comment

มาแอบอ่านครับ อิ อิ

Comment

ของผมใช้น้ำร้อนแช่ไว้ 10 นาที แล้วก็เขย่าๆ แล้วก็เทน้ำออก ทำสามรอบ อิอิ

Comment

น้ำยาล้างหม้อน้ำรถยนต์ เป็นกรดอ่อนๆ นะคับ จะใช้ระวังด้วยนะคับ ทั้งคน ทั้งหม้อน้ำ

Comment

Originally posted by matest_ocz View Post
              น้ำยาล้างหม้อน้ำรถยนต์ เป็นกรดอ่อนๆ นะคับ จะใช้ระวังด้วยนะคับ ทั้งคน ทั้งหม้อน้ำ
              ถึงต้องผสมกลับน้ำไงครับอิอิ

Comment

ไม่เคยล้างอะ เปลี่ยนก่อนทุกที

Comment

+1 น้ำร้อน
                  กรอกหลังเดือดเลยครับ เอาฟิตติ้งออกก่อนนะ

Comment

ใช้น้ำร้อน แล้วล้างยังไงหรือ เอาปั้มน้ำช่วยใช่ไหม ให้มันออกมา

Comment

ผมกรอกน้ำร้อน รอให้เย็นหน่อย จับเขย่า(ระวังมือพอง) เททิ้่ง กรอกซ้ำอีกสองสามหน
                      อย่าลืมว่าปั๊มกับฟิตติ้งมียาง o-ring ไม่ควรให้โดนน้ำร้อนครับ

Comment

Working...
                      X